พรุ่งนี้แล้วสิน่ะ

ภารโรง: myoldeditor

พรุ่งนี้แล้วสิน่ะ

โพสต์โดย kreevorrachat » วันจันทร์ ต.ค. 08, 2012 8:19 pm

สวัสดีค่ะสาวๆที่จริงอยากอยู่ถึงพรุ่งนี้แต่ต้องบินกลับคืนนี้แล้วขออวยพรให้สาวๆโชคดีค่ะน่ะสำหรับคนที่ยังมีคำถามอยู่ลองเปิดกระทู้ที่เพิ่งผาานมาเมื่อใกล้นี้แล้วอ่านดูน่ะค่ะขอไม่พิมพ์อีกเพราะต้องนอนแล้วและพิมจากมือถือเดี๋ยวกลับคูเวตแล้วรอขั้นตอนต่อไปจะกลับมาตอนน่ะค่ะต้องขอโทษด้วยที่ตอบกระทู้ช้าเพราะบินมาเคลียserviceที่กืม.เลยวุ่นๆค่ะ เสื้อแขนสั้นแขนยาว ---> แล้วแต่ค่ะแต่แนะนำเป็นแขนสั้นดีกว่าน่ะค่ะเพราะเค้าจะได้รู้ด้วยว่าเราไม่มีตำหนิที่ไหน
process ---> เคยเขียนแล้วน่ะค่ะรบกวนหาหน่อยเพร่ะไม่สะดวกจะแปะให้จริงๆ แต่สำหรับพรุ่งนี้น่าจะแค่สอบภาษาอังกฤษอย่างเดียวน่ะค่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าถึงคูเวตจะไปสืบมาให้อีก
ความยากง่ายภาษาอังกฤษ---> เคยพูดถึงไปแล้ว ง่ายยากของแต่ละคนไม่เท่ากัน แต่สิ่งที่เคยนำมาบอกแล้วคือ พี่เค้าบอกว่ายากเพราะข้อสอบที่เราสอบที่นี้คนละชุดกะที่คูเวตและprocess ขอเราไม่เหมือนกะที่สมัครกะที่ไทยแต่ที่เคยกล่าวถึงไปเป็นตัวที่อัพเดทที่สุด ขอบคุณค่ะฝันดีโชคดีกันทุกคนน่ะค่ะ
👼You Get What You Give😊🍰🍭🍤💸💸💸💵💷💶👼
kreevorrachat
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 37
Reputation point: 0
kreevorrachat โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: พรุ่งนี้แล้วสิน่ะ

โพสต์โดย kreevorrachat » วันอังคาร ต.ค. 09, 2012 3:14 am

Hello มีใครที่ตื่นเต้นแล้วยังไม่นอนบ้างเอ่ยพอดีเครื่องดีเลย์และมีข่าวจะอัพเดทนิดหน่อยค่ะเมื่อกี้ถามsupervisor เค้าบอกว่าเรียกสัมภาษณ์อีกทีวันที่19น่ะค่ะถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงส่วนพรุ่งนี้แค่สอบภาษาอังกฤษจ้า เสื้อผ้าหน้าผมจัดเต็มดีไหม? เอาง่ายๆน่ะจ้ะเวลาไปบินเลือกได้ไหมว่าวันนี้แต่งตัวเรียบร้อยดีหรือไม่เรียบร้อยดี อันนี้เหมือนกันค่ะ การแต่งกายครบถือเป็นการให้เกียรติบริษัทที่เราจะเข้าไปทำงาน เห็นไหมง่ายนิดเดียวเองแค่นี้เราก็ไม่ต้องกังวลแล้ว กังวลเรื่องสอบดีกว่าแต่ก็อย่าเครียดมากน่ะค่ะ เดี๋ยวจะกลายเป็น negative pacnic ไปซะก่อน ให้ความกังวลกายเป็นแรงผลักดันให้เราทำข้อสอบได้มันจะดีกว่าน่ะจ้ะ โชคดีทุกคน คิดว่าคงได้เจอกัน [smilie=bn21.gif] เดี๋ยวจะแอบไปเชียรติดขอบสนามเลยสู้ๆจร้า (ดีจังที่เครื่องดีเลย์อิอิ เพราะที่จริงเราต้องกลับวันนี้แล้วสงสัยใครบางคนบนฟ้าเค้าคงรู้ว่าเราอยากอยู่ถึงวันสอบอิอิ) [smilie=bn22.gif]
👼You Get What You Give😊🍰🍭🍤💸💸💸💵💷💶👼

kreevorrachat โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Buta_beauty » วันอังคาร ต.ค. 09, 2012 2:40 pm

kreevorrachat เขียน:Hello มีใครที่ตื่นเต้นแล้วยังไม่นอนบ้างเอ่ยพอดีเครื่องดีเลย์และมีข่าวจะอัพเดทนิดหน่อยค่ะเมื่อกี้ถามsupervisor เค้าบอกว่าเรียกสัมภาษณ์อีกทีวันที่19น่ะค่ะถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงส่วนพรุ่งนี้แค่สอบภาษาอังกฤษจ้า เสื้อผ้าหน้าผมจัดเต็มดีไหม? เอาง่ายๆน่ะจ้ะเวลาไปบินเลือกได้ไหมว่าวันนี้แต่งตัวเรียบร้อยดีหรือไม่เรียบร้อยดี อันนี้เหมือนกันค่ะ การแต่งกายครบถือเป็นการให้เกียรติบริษัทที่เราจะเข้าไปทำงาน เห็นไหมง่ายนิดเดียวเองแค่นี้เราก็ไม่ต้องกังวลแล้ว กังวลเรื่องสอบดีกว่าแต่ก็อย่าเครียดมากน่ะค่ะ เดี๋ยวจะกลายเป็น negative pacnic ไปซะก่อน ให้ความกังวลกายเป็นแรงผลักดันให้เราทำข้อสอบได้มันจะดีกว่าน่ะจ้ะ โชคดีทุกคน คิดว่าคงได้เจอกัน [smilie=bn21.gif] เดี๋ยวจะแอบไปเชียรติดขอบสนามเลยสู้ๆจร้า (ดีจังที่เครื่องดีเลย์อิอิ เพราะที่จริงเราต้องกลับวันนี้แล้วสงสัยใครบางคนบนฟ้าเค้าคงรู้ว่าเราอยากอยู่ถึงวันสอบอิอิ) [smilie=bn22.gif]

รอบต่อไปวันพรุ่งนี้ (10 oct) กับวันที่ 11 ค่ะ รอบต่อไปให้ทำอะไรบ้างคะพี่ เห็นเป็น Oral Test [smilie=bn44.gif]
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆด้วยนะคะ
Buta_beauty
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 129
Buta_beauty โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย NuNing7 » วันอังคาร ต.ค. 09, 2012 7:37 pm

สอบผ่านคะเมื่อเช้า แล้วได้รอบวันที่ศุกร์ ที่12 เวลา 10:00 โมงเช้าคะ...รอบต่อไปเป็นอะไรค่ะ TT So stress.
NuNing7

จำนวนการตอบ: 10
NuNing7 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kreevorrachat » วันอังคาร ต.ค. 09, 2012 7:42 pm

ดีใจด้วยกับทุกๆคนน่ะค่ะ แต่ก็ดีแล้วดีใจด้วยต่อไปเป็นoral น่ะค่ะ ไม่ยากเค้าแค่อยากฟังทักษะเราเฉยๆแต่จำไว้ว่าตอนสอบ ให้มีสติ ตั้งใจฟังคำถามไม่ต้องรีบคิดก่อนพูดน่ะค่ะ ตอบให้กระชับ ชัดเข้าใจง่ายไม่จำเป็นต้องใช้ศัพท์เทพเอาเข้าใจง่ายๆก็พอ อย่าตอบอะใจจนกว่าจะเข้าใจคำถามถ้าไม่เข้าใจคำถามขอเค้าทวนคำถามอีกทีก็ได้แล้วค่อยตอบ เวลาตอบไม่ต้องคิดเยอะทำให้เป็นธรรมชาน่ะค่ะ เวลาตอบมองหน้ากรรมการพยายามอย่าหลบตาแต่ก็ไม่ใช่จ้องหน้าหาเรื่องหล่ะ ทำใจให้สบายไม่ต้องตื่นเต้นน่ะค่ะทำเต็มที่ก็พอ สู้ๆน่ะจ้ะแล้วไว้เจอกัน โชคดีค่ะ ...ตอนนีี้รู้สึกว่าprocess คล้ายของที่นี้เลย ของเราพอสอบเสร็จเค้าก็บอกเลย แต่เห็นวันนี้แล้วอาจจะต้องรอหน่อยเพราะคนเยอะ

เห็นเค้าบอกว่าข้อสอบไม่ได้ยากกอย่างที่กลัว ก็ยิินดีกับทุกๆคนที่ได้ผ่านเข้ารอบน่ะค่ะหลังจากนี้ก็คงเป็นรอบสัมภาษณ์แต่ไม่ทราบว่าเค้าจะดำเนินการอย่างไร เพราะของจริงมันผิดจากที่รับข้อมูลมาเยอะมาก เพราะที่เกิดขึ้นขณะนี้เป็นขั้นตอนเดีจวกันกับlocal recruit ที่นีี่เลยตื่นเต้นทุกขั้นตอนโชคดีทุกคนน่ะค่ะสาวๆ [smilie=bn40.gif]

โพสต์โดย NuNing7 » วันอังคาร ต.ค. 09, 2012 7:55 pm

ขอบคุณมากเลยนะคะสำหรับคำแนะนำ....แล้วไม่ทราบว่าต้องมี group discussion ไม่ค่ะ
NuNing7

จำนวนการตอบ: 10
NuNing7 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kreevorrachat » วันอังคาร ต.ค. 09, 2012 8:03 pm

งืม.... อันที่จริงตอนนี้เราก็รู้เท่าๆที่คุณรู้น่ะค่ะแต่ถ้าจะให้เราเดาเราขอเดาว่าไม่มีค่ะ oral เสร็จก็รอindividual interview เลยค่ะ ถ้าเป็นเช่นนั้นก็จะเป็นprocess เดียวกันกับเราเยยย งืบๆๆ..... [smilie=bn22.gif]

ย้อนกลับไปยัง Gulf Air, Kuwait, Royal Jordanian