เหมือนว่า Kuwait Airways จะมาเปิดรับสมัครตอนนี้ ลองเปิดเข้าไปดูนะคะ ไปเจอมาในเว็บรับสมัครงาน

ภารโรง: myoldeditor

Re: เหมือนว่า Kuwait Airways จะมาเปิดรับสมัครตอนนี้ ลองเปิดเข้าไปดูนะคะ ไปเจอมาในเว็บรับสมัครงาน

โพสต์โดย vognoi » วันอาทิตย์ ก.ย. 30, 2012 9:46 pm

ไปยื่นที่ สนง มาแล้วค่ะ รอลุ้นทุกๆวันเล้ยยย
ขอบคุณพี่แอร์มากนะคะ ที่มีตอบปัญหาอย่างละเอียด ใจดีที่สุดเลยค่ะ [smilie=bn22.gif]
vognoi
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 17
Reputation point: 0
vognoi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: เหมือนว่า Kuwait Airways จะมาเปิดรับสมัครตอนนี้ ลองเปิดเข้าไปดูนะคะ ไปเจอมาในเว็บรับสมัครงาน

โพสต์โดย uppree » วันอาทิตย์ ก.ย. 30, 2012 11:15 pm

ขอบคุณจากใจจริงๆเลยค่่ะที่มาตอบ [smilie=bn18.gif] แล้วก็จะได้นำไปใช้ในการสมัครงานอื่นๆ ด้วยเนอะ โดยส่วนตัวนู๋ก็เชื่อเรื่องแบบนี้เหมือนกัน(งมงายด้วยคน) อย่างว่าแหละ ถ้าเป็นของเราจริงมันก็จะเป็นอยู่วันยังค่ำเนอะ ขอบคุณอีกครั้งนะค้า พรุ่งนี้จะส่งไปใหม่อีกชุดค่่ะ [smilie=bn49.gif]
uppree
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 122
Reputation point: 1
uppree โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Llyelle » วันจันทร์ ต.ค. 01, 2012 10:11 am

รบกวนถามพี่ๆที่ผ่าน ประสบการณ์มาแล้วค่ะ ว่าทางสายการบินส่วนมากจะแจ้งกลับผู้ที่ผ่านการคัดเลือกยังไงค้ะ ?? [smilie=bn43.gif]
Llyelle

จำนวนการตอบ: 23
Llyelle โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ขอติดปีก บินสักครั้ง » วันจันทร์ ต.ค. 01, 2012 10:39 am

พี่คะ ขอรบกวนถามนิดนึงค่ะ ในกรณีที่หนูเคยส่งเอกสารไปแล้วชุดนึงเมื่อวันที่ 20 (เรซูเม่ ทรานสคริปม.ปลายภาษาอังกฤษ ใบจบม.ปลายภาษาไทย ใบเปลี่ยนชื่อพร้อมแปล ทรานสคริปป.ตรีภาษาอังกฤษ พาสปอร์ต และรูปเต็มตัวกับครึ่งตัวอย่างละ1ใบ) แต่เหมือนเรซูเม่ที่ส่งไปจะแปะรูปไปไม่ค่อยดี แล้วก้จำไม่ได้ด้วยว่าเขียนน้ำหนักไปเท่าไหร่ ควรจะส่งเอกสารไปใหม่มั้ยค่ะ
I'll spread my wings and I'll learn how to fly
I'll do what it takes till I touch the sky
And I'll make a wish, take a chance, make a change
And breakaway
ภาพประจำตัวสมาชิก
ขอติดปีก บินสักครั้ง
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 414
Reputation point: 2
ขอติดปีก บินสักครั้ง โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Kanlayasonthi » วันอังคาร ต.ค. 02, 2012 2:53 pm

หยุดงานหนึ่งวันรีบกลับมาเอาทรานสคริป ม.ปลาย และใบเปลี่ยนชื่อ หลังจากใช้น้องหาให้
ก็หาไม่เจอ พอมาหาเองก็ไม่เจอ อารมณ์เสีย.. กะว่าจะส่งใบสมัครไปเพิ่ม ใบจบ ม.ปลาย ดันเป็นชื่อเก่า
ทำไงดี โทรไปที่โรงเรียนเค้าก็ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อในใบจบให้เราได้ ถ้าส่งทรานสคริปไปแต่ชื่อไม่ตรงจะเป็นอะไรมั๊ยคะ
[smilie=bn28.gif] [smilie=bn34.gif]
Amar
Kanlayasonthi
Economy Class

จำนวนการตอบ: 64
Kanlayasonthi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Kanlayasonthi » วันอังคาร ต.ค. 02, 2012 3:04 pm

ไปคัดสำเนาใบเปลี่ยนชื่อใหม่ซะเลย ดีที่คิดออกก่อนอำเภอปิดทำการ [smilie=bn26.gif]
Amar

Kanlayasonthi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย noo_chanties » วันอังคาร ต.ค. 02, 2012 9:47 pm

อยู่ว่างๆๆเลยมาชอบอรตอบนะจ๊ะ [smilie=bn21.gif] เราเคยสมัครคูเวตเมื่อปี 2008 เค้าจะติดต่อเรากลับทางโทรศัพท์หรือเมลตามที่เราเขียนไว้ในเรซูเม่จ้า ส่วนสาวๆคนไหนที่ไม่แน่ใจว่าเอกสารถึงดีไหม ก็ส่งไปใหม่ก็ได้นะคะเต้ว่า (อันนี้ตามความคิดเต้นะคะ)

ส่วนในเรื่องเบสไทยหรือเบสคูเวตอันนี้ตอบตามที่รู้เเบผิวเผิน ย้ำว่าผิวเผินนะคะ อย่างเบสไทสก็บินเเค่กรุงเทพ-มะนิลาคะ เบสคูเวตก็เบสหลักก็ได้ตารางบินตามเครื่องที่เราถูกเทรนเลยจ้า

สำหรับคนที่กำลังคิดว่าจะอยู่เบสไหนดี อยากให้ลองชั่งน้ำหนักนะคะว่าถ้าอยู่เบสคูเวตแล้วจะทนเหงาห่างบ้านห่างแฟนห่างน้องหมาน้องแมวได้รึเปล่า ในกรณีที่ไม่ได้เทรนเครื่องที่ใช้บินกรุงเทพ เราจะรู้สึกทุรนทุรายที่ต้องอยู่คูเวตนานๆๆๆไหมคะ ถ้าไม่เบสไทยก็เป็นคำตอบให้ได้คะ ได้ทำงานที่รัก เพียงแต่บินน้อยหน่อย แล้วก็อยู่บ้าน อยู่กรุงเทพ อันนี้อย่างให้ถามตัวเองก่อนนะคะว่าอะไรที่เราต้องการก่อนนะคะ แล้วตอนนั้นเราจะรู้คำตอบเองคะว่าเบสไหนดี สู้ๆๆนะคะ ขอให้โชคดีทุกคนเลย [smilie=bn49.gif]
I'm trying hard to make you happy, sorry if I'm not smiling
noo_chanties

จำนวนการตอบ: 386
Reputation point: 2
noo_chanties โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Kanlayasonthi » วันพุธ ต.ค. 03, 2012 3:09 pm

วันนี้ไปส่งเอกสารใหม่อีกรอบ เค้าบอกว่าปิดรับไปตั้งแต่ 28 กันยาแล้ว
[smilie=bn35.gif] เพลียเลย เก็บไว้ใช้โอกาสหน้าละกาน
Amar

โพสต์โดย kreevorrachat » วันพุธ ต.ค. 03, 2012 4:34 pm

Kanlayasonthi เขียน:วันนี้ไปส่งเอกสารใหม่อีกรอบ เค้าบอกว่าปิดรับไปตั้งแต่ 28 กันยาแล้ว
[smilie=bn35.gif] เพลียเลย เก็บไว้ใช้โอกาสหน้าละกาน

อ้าวตกลงยังงัยกันแน่ง่ะ งง แต่เอาเถอะถ้าเราจะได้ก็ได้ อย่างมีพี่คนนึงเค้าไม่ได้ทำอะไรเลย เพื่อนส่งเอกสารให้ สัมภาษณ์แบบงงๆพี่เค้ายังบ้นอยูถึงปัจจุบันนี้เลยจ้ะ สู้ๆน่ะ
👼You Get What You Give😊🍰🍭🍤💸💸💸💵💷💶👼
kreevorrachat

จำนวนการตอบ: 37
kreevorrachat โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kreevorrachat » วันพุธ ต.ค. 03, 2012 4:35 pm

noo_chanties เขียน:อยู่ว่างๆๆเลยมาชอบอรตอบนะจ๊ะ [smilie=bn21.gif] เราเคยสมัครคูเวตเมื่อปี 2008 เค้าจะติดต่อเรากลับทางโทรศัพท์หรือเมลตามที่เราเขียนไว้ในเรซูเม่จ้า ส่วนสาวๆคนไหนที่ไม่แน่ใจว่าเอกสารถึงดีไหม ก็ส่งไปใหม่ก็ได้นะคะเต้ว่า (อันนี้ตามความคิดเต้นะคะ)

ส่วนในเรื่องเบสไทยหรือเบสคูเวตอันนี้ตอบตามที่รู้เเบผิวเผิน ย้ำว่าผิวเผินนะคะ อย่างเบสไทสก็บินเเค่กรุงเทพ-มะนิลาคะ เบสคูเวตก็เบสหลักก็ได้ตารางบินตามเครื่องที่เราถูกเทรนเลยจ้า

สำหรับคนที่กำลังคิดว่าจะอยู่เบสไหนดี อยากให้ลองชั่งน้ำหนักนะคะว่าถ้าอยู่เบสคูเวตแล้วจะทนเหงาห่างบ้านห่างแฟนห่างน้องหมาน้องแมวได้รึเปล่า ในกรณีที่ไม่ได้เทรนเครื่องที่ใช้บินกรุงเทพ เราจะรู้สึกทุรนทุรายที่ต้องอยู่คูเวตนานๆๆๆไหมคะ ถ้าไม่เบสไทยก็เป็นคำตอบให้ได้คะ ได้ทำงานที่รัก เพียงแต่บินน้อยหน่อย แล้วก็อยู่บ้าน อยู่กรุงเทพ อันนี้อย่างให้ถามตัวเองก่อนนะคะว่าอะไรที่เราต้องการก่อนนะคะ แล้วตอนนั้นเราจะรู้คำตอบเองคะว่าเบสไหนดี สู้ๆๆนะคะ ขอให้โชคดีทุกคนเลย [smilie=bn49.gif]

นางงามแท้ๆ เต้ที่จริงที่เต้พูดก็ถูก...แต่มันมีอะไรที่มากกว่านั้น
👼You Get What You Give😊🍰🍭🍤💸💸💸💵💷💶👼

kreevorrachat โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kreevorrachat » วันพุธ ต.ค. 03, 2012 4:38 pm

ขอติดปีก บินสักครั้ง เขียน:พี่คะ ขอรบกวนถามนิดนึงค่ะ ในกรณีที่หนูเคยส่งเอกสารไปแล้วชุดนึงเมื่อวันที่ 20 (เรซูเม่ ทรานสคริปม.ปลายภาษาอังกฤษ ใบจบม.ปลายภาษาไทย ใบเปลี่ยนชื่อพร้อมแปล ทรานสคริปป.ตรีภาษาอังกฤษ พาสปอร์ต และรูปเต็มตัวกับครึ่งตัวอย่างละ1ใบ) แต่เหมือนเรซูเม่ที่ส่งไปจะแปะรูปไปไม่ค่อยดี แล้วก้จำไม่ได้ด้วยว่าเขียนน้ำหนักไปเท่าไหร่ ควรจะส่งเอกสารไปใหม่มั้ยค่ะ

เรื่องนี้ไม่ต้องห่วงจร้าแค่นี้เค้าคงไม่ตัดสิทธิหนูหรอกจร้า พี่ๆที่นี้ใจดี เอกสารครบแบบนี้ ถ้าถ่ายรูปขึ้นรับประกันเลยน่าจะเข้ารอบน่ะจ้ะ อวยให้ ถ้าเป็นเรา เราให้เข้ารอบเลย เพราะที่นี้เค้า pre screen จากรูปจริงๆ

โพสต์โดย Alizzienana » วันพุธ ต.ค. 03, 2012 6:38 pm

จารู้ผลเมื่อรั่ยหน้อ???? ครายรู้บ้างค่ะ???

รอ ร๊อ รอ ......... [smilie=bn49.gif]
Alizzienana

จำนวนการตอบ: 14
Alizzienana โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Gulf Air, Kuwait, Royal Jordanian