เหมือนว่า Kuwait Airways จะมาเปิดรับสมัครตอนนี้ ลองเปิดเข้าไปดูนะคะ ไปเจอมาในเว็บรับสมัครงาน

ภารโรง: myoldeditor

Re: เหมือนว่า Kuwait Airways จะมาเปิดรับสมัครตอนนี้ ลองเปิดเข้าไปดูนะคะ ไปเจอมาในเว็บรับสมัครงาน

โพสต์โดย uppree » วันพุธ ต.ค. 03, 2012 10:16 pm

ถ้าคัดจากรูปหนูคงตกแน่ๆเลยค่า เพราะเป็นคนที่ถ่ายรูปไม่ขึ้นเลยยยยยยยย ฮืออออ [smilie=bn24.gif]
uppree
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 122
Reputation point: 1
uppree โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: เหมือนว่า Kuwait Airways จะมาเปิดรับสมัครตอนนี้ ลองเปิดเข้าไปดูนะคะ ไปเจอมาในเว็บรับสมัครงาน

โพสต์โดย Alizzienana » วันพุธ ต.ค. 03, 2012 10:30 pm

ถ้าขัดจากรูปหนูก้อคงม้ายด้ายเหมือนกาน เพราะ วันที่ไปส่งเอกสาร (ทางไปรษณีย์) ลืมหยิบรูปที่ใช้สมัครไปด้วย เลยค้นรูปเอานัยกระเป๋าตัง
ก้อมีแต่รูปนักศึกษา ใช้ติดบัตรทั่วไป หน้าไร้เครื่องสำอาง ธรรมด๊าธรรมดามากค่ะ [smilie=bn28.gif] [smilie=bn38.gif]
Alizzienana

จำนวนการตอบ: 14
Reputation point: 0
Alizzienana โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Kanlayasonthi » วันพุธ ต.ค. 03, 2012 10:45 pm

kreevorrachat เขียน:
Kanlayasonthi เขียน:วันนี้ไปส่งเอกสารใหม่อีกรอบ เค้าบอกว่าปิดรับไปตั้งแต่ 28 กันยาแล้ว
[smilie=bn35.gif] เพลียเลย เก็บไว้ใช้โอกาสหน้าละกาน

อ้าวตกลงยังงัยกันแน่ง่ะ งง แต่เอาเถอะถ้าเราจะได้ก็ได้ อย่างมีพี่คนนึงเค้าไม่ได้ทำอะไรเลย เพื่อนส่งเอกสารให้ สัมภาษณ์แบบงงๆพี่เค้ายังบ้นอยูถึงปัจจุบันนี้เลยจ้ะ สู้ๆน่ะ

หวังลึกๆค่ะ แต่เอกสารที่ยื่นไปตอนแรกไม่ครบนี่สิ ปัญหา [smilie=bn20.gif]
Amar
Kanlayasonthi
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 64
Kanlayasonthi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย uppree » วันพุธ ต.ค. 03, 2012 10:53 pm

รบกวนถามพี่ๆนางฟ้าคูเวตหน่อยค่า อาจจะไม่เกี่ยวกับเรื่องสมัคร แต่ก็อยากเอาไว้เปนความรู้ทั่วไป อิอิ

คือหนูเคยได้เข้าไปอ่านรีวิวของผู้โดยสารของสายการบินคูเวต จากเว็บสกายแทร็กน่่ะค่่ะ เห็นผู้โดยเค้าบ่นเรื่องจอทีวีกันเยอะมากว่าเสีย เครื่องเก่า นุ้นนี่นั่น เลยอยากทราบว่า ทางสายการบินเค้ามีการปรับปรุงเรื่องเอนเตอเทนเม้นบนเครื่องยังไงมั๊ยคะ หรือมีโครงการจะซื้อเครื่องใหม่ เช่น a380 บ้างรึเปล่าคะ แหะๆ อันนี้แค๋อ่านมาเฉยๆนะคะ ไม่เคยใช้บริการของคูเวตแอร์เวย์ส พี่ๆนางฟ้าช่วยไขข้อสงสัยหนูทีน้า [smilie=bn27.gif]
uppree

uppree โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kreevorrachat » วันพฤหัสฯ. ต.ค. 04, 2012 3:04 am

uppree เขียน:รบกวนถามพี่ๆนางฟ้าคูเวตหน่อยค่า อาจจะไม่เกี่ยวกับเรื่องสมัคร แต่ก็อยากเอาไว้เปนความรู้ทั่วไป อิอิ

คือหนูเคยได้เข้าไปอ่านรีวิวของผู้โดยสารของสายการบินคูเวต จากเว็บสกายแทร็กน่่ะค่่ะ เห็นผู้โดยเค้าบ่นเรื่องจอทีวีกันเยอะมากว่าเสีย เครื่องเก่า นุ้นนี่นั่น เลยอยากทราบว่า ทางสายการบินเค้ามีการปรับปรุงเรื่องเอนเตอเทนเม้นบนเครื่องยังไงมั๊ยคะ หรือมีโครงการจะซื้อเครื่องใหม่ เช่น a380 บ้างรึเปล่าคะ แหะๆ อันนี้แค๋อ่านมาเฉยๆนะคะ ไม่เคยใช้บริการของคูเวตแอร์เวย์ส พี่ๆนางฟ้าช่วยไขข้อสงสัยหนูทีน้า [smilie=bn27.gif]

อืม...เอิ่ม...อืม... [smilie=bn43.gif] [smilie=bn43.gif] [smilie=bn43.gif] [smilie=bn43.gif] [smilie=bn43.gif] ยังงัยดี จริงจ้ะ ตอนนั่งเนี่ยเหมือนจับฉลากดวงล้วนๆถ้าดวงดี monitorก็ดี ถ้าวันนั้นก้าวเท้าผิดข้างออกจากบ้านก็น่ะ ตามสภาพ anyway มันก็ขึ้นอยู่กับเราแล้วว่าจะทำให้ผู้โดยลืมเรื่องนี้ได้อย่างไร จดๆๆๆเผื่อเป็นคำถามตอนสัมภาษณ์ อิอิ [smilie=bn22.gif] เราก็พยายามหาmagazneให้เข้าอ่านแก้เบื่อก็ได้ หรือแบบว่าเค้าขออะไรก็ทำให้ทันใจที่สุดเท่าที่จะทำได้ อย่างของเรา เราก็เสริฟให้จนผู้โดยอินเดียบอกว่าพอแล้วเค้าไม่ต้องการอะไรแล้ว เดี๋ยวเค้าก็ลืมเองแหละจ้ะ อย่างที่บอกทุกอย่างมันขึ้นอยุ่ที่เราว่าจะให้เค้ามองสายการบินเรายังงัยค่ะ ^_^ แบบนี้แหละคนเราเรื่องดีๆไม่พูด พูดกันแต่เรื่องไม่ดี และเรื่องไม่ดีน้แหละไปเร็วว่าเรื่องดีๆ

ราตรีสวัสดิ์จร้าทุกคน
👼You Get What You Give😊🍰🍭🍤💸💸💸💵💷💶👼
kreevorrachat
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 37
kreevorrachat โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย momolovely » วันศุกร์ ต.ค. 05, 2012 8:14 pm

คัยได้ call kuwait บ้างค่ะ เค้าเริ่ม call แล้ว
momolovely

จำนวนการตอบ: 5
momolovely โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย uppree » วันศุกร์ ต.ค. 05, 2012 11:56 pm

kreevorrachat เขียน:
uppree เขียน:รบกวนถามพี่ๆนางฟ้าคูเวตหน่อยค่า อาจจะไม่เกี่ยวกับเรื่องสมัคร แต่ก็อยากเอาไว้เปนความรู้ทั่วไป อิอิ

อืม...เอิ่ม...อืม... [smilie=bn43.gif] [smilie=bn43.gif] [smilie=bn43.gif] [smilie=bn43.gif] [smilie=bn43.gif] ยังงัยดี จริงจ้ะ ตอนนั่งเนี่ยเหมือนจับฉลากดวงล้วนๆถ้าดวงดี monitorก็ดี ถ้าวันนั้นก้าวเท้าผิดข้างออกจากบ้านก็น่ะ ตามสภาพ anyway มันก็ขึ้นอยู่กับเราแล้วว่าจะทำให้ผู้โดยลืมเรื่องนี้ได้อย่างไร จดๆๆๆเผื่อเป็นคำถามตอนสัมภาษณ์ อิอิ [smilie=bn22.gif] เราก็พยายามหาmagazneให้เข้าอ่านแก้เบื่อก็ได้ หรือแบบว่าเค้าขออะไรก็ทำให้ทันใจที่สุดเท่าที่จะทำได้ อย่างของเรา เราก็เสริฟให้จนผู้โดยอินเดียบอกว่าพอแล้วเค้าไม่ต้องการอะไรแล้ว เดี๋ยวเค้าก็ลืมเองแหละจ้ะ อย่างที่บอกทุกอย่างมันขึ้นอยุ่ที่เราว่าจะให้เค้ามองสายการบินเรายังงัยค่ะ ^_^ แบบนี้แหละคนเราเรื่องดีๆไม่พูด พูดกันแต่เรื่องไม่ดี และเรื่องไม่ดีน้แหละไปเร็วว่าเรื่องดีๆ

ราตรีสวัสดิ์จร้าทุกคน

ขอบคุณพี่นางฟ้าคูเวตที่มาตอบค่ะ ตอนนี้นู๋ได้คอลให้ไปสอบข้อเขียนค่า ดีใจมว๊าก แต่ก็ได้ระวังตัวไว้ละ เพราะพี่บอกว่ามันยากมาก T_T กลัวจะตกม้าตายค่ะ วันนี้พี่เค้าโทรมาบอกแค่ว่าสอบกี่โมง ที่ไหนน และให้นำ id or passport ไปแสดงตัวแค่นี้เองค่ะ ไม่ได้บอกเรื่องการแต่งกาย หรือ process ใดๆ ต่อไปเลย พี่นางฟ้าคูเวตพอจะทราบระแคะระคายบางมั๊ยคะว่าจะเป็นยังไง จะมีใครมาแอบดูมั๊ย นู๋กลัววววววววว ค่า รบกวนแนะนำน้องๆที เพราะตอนนี้สาวๆที่ได้คอลก็กังวลกันทุกคนเลยค่ะ [smilie=bn28.gif] [smilie=bn28.gif] [smilie=bn28.gif] [smilie=bn28.gif]
uppree

โพสต์โดย kreevorrachat » วันอังคาร ต.ค. 09, 2012 3:45 am

ขอโทษทีเพิ่งได้เช็คกระทู้พอดีทาเคลียไฟล์ทที่กทม. เพิ่งทราบข่าวค่ะเค้าตอบให้แล้วน่ะตัวเธออาจจะช้า(ไปมว้ากกกกก) แต่หวังว่าคงทันทึ่จริงคำถามนีี้มึคำตอบในตัวมันเองอยู่แล้วน่ะค่ะ ว่าถ้าตอนนี้วินัยในตัวเราเป็นอย่างไร อย่าต้องให้บอกว่ามีคนมีแอบดูหรือเปล่า เพราะเราเองก็ไม่ทราบจริงๆเรื่องนี้แต่ถ้าเป็นเราเป็นผู้ใหญ่เราคงเลืออกคนที่เค้าให้้เกีรติเราตลอดเวลาไม่ว่าจะเป็นวันปกติหรือวันพิเศษตามนั้นค่ะเพราะไม่อยากฟันธง แต่อยากให้คิดถึงความเหมาะสมจะเหมมาะกว่าค่ะ โชคดีค่ะคุณพระคุ้มครอง
👼You Get What You Give😊🍰🍭🍤💸💸💸💵💷💶👼
kreevorrachat
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 37
kreevorrachat โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Gulf Air, Kuwait, Royal Jordanian