พี่ๆนางฟ้า Royal Jordanian พอทราบไหมคะว่าสายการบินนี้มีกำหนดการมารับสมัครคนไทยอีกเมื่อไหร่

ภารโรง: myoldeditor

พี่ๆนางฟ้า Royal Jordanian พอทราบไหมคะว่าสายการบินนี้มีกำหนดการมารับสมัครคนไทยอีกเมื่อไหร่

โพสต์โดย lollipopy » วันอาทิตย์ ม.ค. 15, 2012 2:48 pm

พี่ๆนางฟ้าที่ทำอยู่กับสายการบินจอร์แดน พอจะทราบๆไหมคะว่าปีนี้เขามีแพลนมารับสาวไทยบ้างไหมคะ อยากร่วมงานกับสายการบินนี้มาก ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ [smilie=bn49.gif]
lollipopy
Economy Class

จำนวนการตอบ: 70
Reputation point: 0
lollipopy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: พี่ๆนางฟ้า Royal Jordanian พอทราบไหมคะว่าสายการบินนี้มีกำหนดการมารับสมัครคนไทยอีกเมื่อไหร่

โพสต์โดย peonie » วันอาทิตย์ ม.ค. 15, 2012 9:21 pm

ตอนนี้น่าจะยังค่ะ แถมไม่มีแนวโน้มรับลูกเรือต่างชาติเพิ่มด้วยค่ะ เนื่องจากคนจอร์ตกงานเยอะ และค่าจ้างถูกว่าลูกเรือต่างชาติค่ะ .. แต่ก็อะไรๆก็ไม่แน่ไม่นอนนะคะ แค่อยากจะบอกว่าลูกเรือต่างชาติ รวมทั้งคนไทยเราเองเริ่มทยอยออกกันไปบ้างแล้วค่ะ [smilie=bn26.gif] ถ้าเกิดคนไทยขาดยังไง รับชัวร์ แต่ตอนนี้ก็แทบแย่งกรุงเทพฯกันบินอยู่แล้ว เพราะฉะนั้นตอนนี้ใครที่รอRJอยู่ ขอฟันธงว่า (ถ้า)เกิดที่นี่จะรับ ยังไงก็ไม่ใช่เร็วๆนี้ แน่นอนค่ะ. [smilie=bn40.gif]
live to work
ภาพประจำตัวสมาชิก
peonie

จำนวนการตอบ: 65
peonie โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: พี่ๆนางฟ้า Royal Jordanian พอทราบไหมคะว่าสายการบินนี้มีกำหนดการมารับสมัครคนไทยอีกเมื่อไหร่

โพสต์โดย namtan11 » วันอังคาร ม.ค. 17, 2012 3:31 pm

ข่าวว่ายังไม่รับเพิ่ม...แต่มี Resavation & ticketing กำลังรับทำที่ town office มีใครสนใจบ้าง
namtan11

จำนวนการตอบ: 5
namtan11 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย nam.xoxo » วันพุธ ม.ค. 25, 2012 2:04 pm

namtan11 เขียน:ข่าวว่ายังไม่รับเพิ่ม...แต่มี Resavation & ticketing กำลังรับทำที่ town office มีใครสนใจบ้าง

ขอทราบรายละเอียดหน่อยได้มั้ยคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ [smilie=bn49.gif]
nam.xoxo

จำนวนการตอบ: 1
nam.xoxo โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย medojo » วันอังคาร ม.ค. 31, 2012 2:54 am

peonie เขียน:ตอนนี้น่าจะยังค่ะ แถมไม่มีแนวโน้มรับลูกเรือต่างชาติเพิ่มด้วยค่ะ เนื่องจากคนจอร์ตกงานเยอะ และค่าจ้างถูกว่าลูกเรือต่างชาติค่ะ .. แต่ก็อะไรๆก็ไม่แน่ไม่นอนนะคะ แค่อยากจะบอกว่าลูกเรือต่างชาติ รวมทั้งคนไทยเราเองเริ่มทยอยออกกันไปบ้างแล้วค่ะ [smilie=bn26.gif] ถ้าเกิดคนไทยขาดยังไง รับชัวร์ แต่ตอนนี้ก็แทบแย่งกรุงเทพฯกันบินอยู่แล้ว เพราะฉะนั้นตอนนี้ใครที่รอRJอยู่ ขอฟันธงว่า (ถ้า)เกิดที่นี่จะรับ ยังไงก็ไม่ใช่เร็วๆนี้ แน่นอนค่ะ. [smilie=bn40.gif]

จริงค่ะ คาดว่าไม่มีแนวโน้มจะรับเลย ได้ยินแว่วๆมาว่าอาจจะไม่รับคนไทยเพิ่มอีกแล้วค่ะ เพราะหลังๆมาเค้ารับแต่ชาติจอร์แดนมากกว่า ลองสมัครกาต้าหรือสายอื่นไปก่อนดีกว่า เพราะเราก็เพิ่งลาออกมา คนแย่งกันบินจริงๆค่ะ [smilie=bn22.gif]
I love to work in the sky :)
ภาพประจำตัวสมาชิก
medojo
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 109
medojo โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Gulf Air, Kuwait, Royal Jordanian