ความสูงไม่ถึงเลยค่ะ TT

ภารโรง: myoldeditor

ความสูงไม่ถึงเลยค่ะ TT

โพสต์โดย mymint » วันเสาร์ ก.ย. 04, 2010 9:37 pm

เมื่อก่อนความฝันหนูก้อยากเป็นแอร์ของJAL แต่พอมีปันหาไม่รับพนักงาน
ความฝันหนูก้ไปต่อไม่ได้ เพราะหนูสูงแค่ 155
หนูเลยอยากทราบว่าหนูพอจะไปสมัครสายการบินอื่นได้บ้างไม๊

ขอบคุณมากค่ะ [smilie=bn24.gif]
mymint

จำนวนการตอบ: 2
Reputation point: 0
mymint โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ความสูงไม่ถึงเลยค่ะ TT

โพสต์โดย Fraze » วันอาทิตย์ ก.ย. 05, 2010 7:11 pm

เท่าที่รู้มานะคะ ตอนนี้สายการบินหลาย ๆสาย เค้าใช้การเขย่งแตะ 212 ซม บางที่ ก็ 208 ซม ลองดูนะคะ เพราะเห็นบางคนที่ตัวเล็ก ๆ เค้าสามารถแตะได้คะ [smilie=bn21.gif]
Fraze
Fraze
Economy Class

จำนวนการตอบ: 75
Fraze โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย mymint » วันพุธ ก.ย. 08, 2010 7:59 am

หนูเหมือนจะแขนสั้นเลยอะ 55555555

สูงมาก 212 เขย่งได้หรอคะ [smilie=bn43.gif]
mymint

จำนวนการตอบ: 2
mymint โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ka-tay » วันพุธ ก.ย. 08, 2010 9:48 am

เขย่งได้สิค่ะ ต้องหัดเขย่งทุกวันนะค่ะ ร่างกายจะได้ยืดๆ การไปซาวน่าร้อนๆก็ช่วยได้เหมือนกันค่ะ หรือไม่ก็โยคะ ค่ะ อันนี้เห็นผลแน่้นอน เวลายืดใช้แขนเดียวจะสูงกว่าสองแขนนะค่ะ สู้ๆค่ะ ฝึกบ่อยๆนะค่ะ ขีดเส้น212 ไว้ที่ห้องแล้วเขย่งทุกวันเลยค่ะ [smilie=bn21.gif]
ภาพประจำตัวสมาชิก
ka-tay
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 20
ka-tay โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Fraze » วันพฤหัสฯ. ก.ย. 09, 2010 7:47 pm

ka-tay เขียน:เขย่งได้สิค่ะ ต้องหัดเขย่งทุกวันนะค่ะ ร่างกายจะได้ยืดๆ การไปซาวน่าร้อนๆก็ช่วยได้เหมือนกันค่ะ หรือไม่ก็โยคะ ค่ะ อันนี้เห็นผลแน่้นอน เวลายืดใช้แขนเดียวจะสูงกว่าสองแขนนะค่ะ สู้ๆค่ะ ฝึกบ่อยๆนะค่ะ ขีดเส้น212 ไว้ที่ห้องแล้วเขย่งทุกวันเลยค่ะ [smilie=bn21.gif]

เห็นด้วยคะ โยคะช่วยได้ อย่าท้อนะคะ สู้ ๆ [smilie=bn21.gif]
Fraze
Fraze

Fraze โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย indiez » วันจันทร์ ก.ย. 20, 2010 4:10 pm

หัวอกเดียวกันเลยค่ะเจ้าของกระทู้ แต่เราเหมือนจะแย่กว่าหน่อยเพราะผอมด้วยอ่า

กินยังไง๊ก้อม่ายอ้วนซักที เอื้อม 208 นี่ก้อสุดชีวิตละ อิอิ 212 เราก้อม่ายถึงอ่า เส้าๆ [smilie=bn18.gif]
"Serviam will lead us onward, we will dare and do. Joining hands to serve ourneighbours, serve our country too.
Serve unknow or serve as leader, serve at school or home,Serve to comfort, serve to strengten, joined by friends or alone."
indiez
Business Class

จำนวนการตอบ: 200
Reputation point: 5
indiez โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย i_ployyie » วันอังคาร ก.ย. 28, 2010 12:37 pm

หัวอกเดียวกัน หุหุ ฝึกเขย่งจนปวดน่องหมดแว้วววค่ะ [smilie=bn18.gif]
รูปภาพ
i_ployyie

จำนวนการตอบ: 27
i_ployyie โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ka-tay » วันศุกร์ ต.ค. 01, 2010 9:31 pm

สู้ๆนะค่ะ [smilie=bn21.gif]
ka-tay

จำนวนการตอบ: 20
ka-tay โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ^_^DAffodil » วันศุกร์ ต.ค. 01, 2010 10:13 pm

ขอยืนยัน โยคะ ช่วยได้จริง ทำทุกวันอะ กล้ามเนื้อยืดหยุ่นมาก สุขภาพดี

เลือดหมุนเวียน ระบบภายในก็ดี

สถาบันแอร์ชื่อดัง confirm

หรือ กระโดดทุกวัน (อันนี้แม่บอก)
^_^DAffodil

จำนวนการตอบ: 205
Reputation point: 1
^_^DAffodil โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ^_^DAffodil » วันศุกร์ ต.ค. 01, 2010 11:32 pm

3 ท่าโยคะเพิ่มความสูง

3 ท่าโยคะเพิ่มความสูง (ชีวจิต)

ความสูงเป็นสิ่งที่วัยรุ่นสมัยนี้ให้ความสำคัญกันมาก เพราะช่วยส่งเสริมบุคลิกภาพให้ดูดียิ่งขึ้น หลายคนมีตัวช่วยเป็นอาหารสุขภาพในแบบต่าง ๆ แต่ที่ขาดไม่ได้เห็นจะเป็นการออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมอ

วันนี้เรามีท่าโยคะที่จะช่วยเพิ่มความสูงมาฝาก 3 ท่า เอาไว้ทำเพิ่มเติมจากการออกกำลังกายประจำวันค่ะ

ท่าสุขอาสนะ

1. นั่งขัดสมาธิกับพื้น หงายฝ่ามือทั้งสองข้างบนเข่า กำหนดลมหายใจเข้า-ออกให้ลึกและสัมพันธ์กัน หายใจเข้า-ออกลึก ๆ อย่างน้อย 5 ครั้ง

2. ยกแขนขึ้นเหนือศีรษะพร้อม ๆ กับ สูดลมหายใจเข้า ค่อย ๆ วางแขนลงช้า ๆ ขณะปล่อยลมหายใจออก

3. ทำซ้ำท่าเดิม 5-7 ครั้ง

ท่าโยคะ

ท่าสามเหลี่ยม

1. ยืนแยกขาห่างจากกันประมาณ 90 - 120 เซนติเมตร ให้เท้าทั้งสองข้างขนานกัน

2. หันเท้าซ้ายไปออกจากลำตัว 90 องศา หันเท้าขวาเข้าหาลำตัว 45 องศา

3. หายใจเข้าพร้อมกับยกแขนขึ้นจากข้างลำตัวให้ขนานกับพื้น

4. หายใจออกพร้อมแนบศีรษะให้ติดกับต้นแขนซ้าย ยืดขาซ้ายให้ตรง หายใจเข้าลึก ๆ เอนตัวไปทางด้านซ้ายจนสุด

5. ยืดแขนซ้ายมาจับข้อเท้าซ้ายและยกแขนขวาตั้งตรง แหงนศีรษะมองมือขวาและสูดลมหายใจเข้า-ออก ลึก ๆ หลาย ๆ ครั้ง ทำซ้ำท่าเดิมทางด้านขวา

ท่าแมว

1. คุกเข่า โดยให้หัวเข่าสองข้างอยู่ห่างกัน วางมือสองข้างให้ตรงกับหัวไหล่

2. สูดลมหายใจเข้ายกสะโพกขึ้น พร้อมกับแอ่นตัว แหงนหน้าขึ้น

3. ค่อย ๆ ยืดตัวตรง และโก่งตัวขึ้น พร้อมกับก้มศีรษะลง

4. กลับสู่ท่าปกติ ทำซ้ำท่าเดิมหลาย ๆ ครั้ง

http://health.kapook.com/view5658.html
^_^DAffodil

^_^DAffodil โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Fraze » วันเสาร์ ต.ค. 02, 2010 9:35 pm

^_^DAffodil เขียน:ขอยืนยัน โยคะ ช่วยได้จริง ทำทุกวันอะ กล้ามเนื้อยืดหยุ่นมาก สุขภาพดี

หรือ กระโดดทุกวัน (อันนี้แม่บอก)

ใช้เวลานานเท่าไหร่คะกว่าจะเห็นผลน่ะคะ เพราะตอนนี้ก็ทำอยู่ ซื้อแผ่นมาฝึกเองคะ รู้สึกว่า ร่างกายยืดหยุ่นได้ดี บุคลิกดีขึั้น ขอบคุณล่วงหน้าคะ [smilie=bn49.gif]
Fraze
Fraze

โพสต์โดย ^_^DAffodil » วันเสาร์ ต.ค. 02, 2010 11:09 pm

Fraze » วันเสาร์ ต.ค. 02, 2010 9:35 pm

^_^DAffodil เขียน:ขอยืนยัน โยคะ ช่วยได้จริง ทำทุกวันอะ กล้ามเนื้อยืดหยุ่นมาก สุขภาพดี

ใช้ เวลานานเท่าไหร่คะกว่าจะเห็นผลน่ะคะ เพราะตอนนี้ก็ทำอยู่ ซื้อแผ่นมาฝึกเองคะ รู้สึกว่า ร่างกายยืดหยุ่นได้ดี บุคลิกดีขึั้น ขอบคุณล่วงหน้าคะ [smilie=bn49.gif]
Fraze

ซื้อแผ่นเหรอ เราซื้อในร้านหนังสือแล้วเค้าแถมมาสี่แผ่นอะ แผ่นไม่ได้ใช้เอาให้แม่

ไม่เหมือนคนอื่น เปิดหนังสือทำ (ชอบมากกว่า)

เออ อีกอย่างนึงเวลาออกกำลังกายให้เปิดเพลงที่เราชอบ เราว่าไม่ต้องเอาจังหวะเร็วหรอก เอาแบบสบายๆแต่ไม่ชวนหลับอะ
จะช่วยทำให้สามารถออกกำลังกายได้นานขึ้นอีก 10-15% แล้วเราก็สนุกมากกว่าด้วย

สถาบันแอร์ชื่อดัง [confirmed] เค้าบอกว่า อย่างงี้เลยนะ
.."เธอไปเข้ายิม แล้วเธอก็มาฝึกเองที่บ้าน วันละสามสี่ชั่วโมง หกเดือนแล้วเธอค่อยมาสมัครเรียนใหม่"...

เราว่ามันได้ผลอะ คือเค้าการันตีคุณภาพเพราะเค้าเป็นสถาบันเติบโตไวมาก (ไม่ได้ค่าโฆษณานะ)

มันอาจจะดูนานนะ แต่ทำไมไม่รู้ ขอให้ทำเพราะมีใจเท่านั้นแหละอะไรๆก็ดูไม่น่าเบื่อหรอก

แล้วอันนี้ของแม่ ที่บอกให้ฝึกกระโดดทุกวันอะ วันละอย่างน้อยสามสิบนาที เพราะมันจะมีกระดูกต้นคออยู่ข้อนึงแล้วมันมีสารผลืตให้ร่างกายสูงขึ้นแล้วไม่ได้ใช้ กระโดดจะทำให้ตรงนั้นทำงาน อือ ประมาณนี้แหละ

เอาให้ดีลองทั้งสองอย่างเลยมั๊ย
ก็สลับเช้าเย็นแล้วแต่ชอบละกัน
หวังว่าจะเป็นประโยชน์นะ ยินดีค่ะ
^_^DAffodil

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Gulf Air, Kuwait, Royal Jordanian