อยากทราบขั้นตอนการตรวจร่างกายของ RJ คะ ........ รุ่นพี่ RJ ช่วยด้วยคร้าาา

ภารโรง: myoldeditor

อยากทราบขั้นตอนการตรวจร่างกายของ RJ คะ ........ รุ่นพี่ RJ ช่วยด้วยคร้าาา

โพสต์โดย kaed17 » วันพุธ ส.ค. 11, 2010 2:03 pm

จากที่ดูในกระทู้เก่า บอกว่าผลเลือดไม่ น่าต่ำกว่า 10 นี่คือสุุดๆ แล้ว
แล้วกระดูกสันหลังทาง RJ ต้องการเท่าไหร่คะ ของเราได้ 12.9 ไม่ทราบว่า เอนเยอะรึป่าวคะ
แล้วมีตรวจอะไรอีกบ้างคะ ขั้นตอนเป็นอย่างไร ตอนนี้กังวลเรื่องตรวจสุขภาพมากๆเลย แต่เมื่อวานไปเช็คแล้ว ผลออกมาแข็งแรงไม่เป็นอะไร แต่ก้อยังกังวลอยู่ดีคะ
ขอให้รุ่นพี่ช่วยอภิบายการตรวจร่างกายให้หน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆคะ
kaed17
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 20
Reputation point: 0
kaed17 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: อยากทราบขั้นตอนการตรวจร่างกายของ RJ คะ ........ รุ่นพี่ RJ ช่วยด้วยคร้าาา

โพสต์โดย katin_8993 » วันศุกร์ ส.ค. 13, 2010 10:00 am

ไม่ทราบว่าคุณได้สมัครไปตอนไหนหรอค่ะ ที่ ตปศหรือไทยค่ะ
เปิดรับสมัครเมื่อไหร่หรอ ที่มาเลเขาไม่รับคนไทยนี่ค่ะ
katin_8993
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 92
Reputation point: -1
katin_8993 คุณควรปรับปรุงตัวใหม่นะ!!

Re: อยากทราบขั้นตอนการตรวจร่างกายของ RJ คะ ........ รุ่นพี่ RJ ช่วยด้วยคร้าาา

โพสต์โดย idozy » วันศุกร์ ส.ค. 13, 2010 7:28 pm

มีๆ มีดิ่มีคนไทยได้ด้วย. .. แต่ได้ คนสองคน .. .ค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
idozy

จำนวนการตอบ: 33
idozy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย dare_to_dream » วันพุธ ก.ย. 01, 2010 4:00 pm

เท่าที่จำได้น้า มีตรวจเลือด(Hepatitis,Hct, HIV etc) ปัสสาวะ, X ray ช่องอก+กระดูกสันหลัง, ตรวจสายตา (ตาบอดสี, สายตาสั้นยาว),คลื่นตัวใจECG, การได้ยิน, ตรวจรอยสัก (เริ่มไร้สาระละ [smilie=bn25.gif] ) แล้วก้อพวกตรวจความดัน วัดน้ำหนักส่วนสูงไรงี้ ถามว่าเคร่งมั๊ย ถ้าไม่ผ่านก้อส่งกลับคืนนั้นเรยอะจ้า [smilie=bn48.gif]
dare_to_dream

จำนวนการตอบ: 25
dare_to_dream โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Gulf Air, Kuwait, Royal Jordanian