เลื่อนไม่มีกำหนดค่ะ...ไม่รู้ต้องรออีกนานแค่ไหน รุ่นพี่และเพื่อนๆจ๋า ให้กำลังใจกันหน่อยนะคะ

ภารโรง: myoldeditor

เลื่อนไม่มีกำหนดค่ะ...ไม่รู้ต้องรออีกนานแค่ไหน รุ่นพี่และเพื่อนๆจ๋า ให้กำลังใจกันหน่อยนะคะ

โพสต์โดย creamie_ka » วันพฤหัสฯ. เม.ย. 29, 2010 6:34 pm

เพื่อนๆได้เมลใหม่กันแล้วใช่ไหม เราควรรอต่อไปแบบไม่มีกำหนดใช่ไหมค่า งานก็ไม่มีทำ ของก็เตรียมไว้หมดแล้ว
เฮ้อ รุ่นพี่ช่วยตอบหน่อยด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ [smilie=bn18.gif]
creamie_ka
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 20
Reputation point: 0
creamie_ka โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: เลื่อนไม่มีกำหนดค่ะ...ไม่รู้ต้องรออีกนานแค่ไหน รุ่นพี่และเพื่อนๆจ๋า ให้กำลังใจกันหน่อยนะคะ

โพสต์โดย ohoum » วันพฤหัสฯ. เม.ย. 29, 2010 6:43 pm

เข้ามานั่งจับเจ่าหน้าตาเมามึนเป็นเพื่อนนะตัว [smilie=bn20.gif]
ทำไรไม่ได้เลย พวกเรามันของตาย แง๊ๆๆๆ
ohoum

จำนวนการตอบ: 27
ohoum โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: เลื่อนไม่มีกำหนดค่ะ...ไม่รู้ต้องรออีกนานแค่ไหน รุ่นพี่และเพื่อนๆจ๋า ให้กำลังใจกันหน่อยนะคะ

โพสต์โดย ohoum » วันพฤหัสฯ. เม.ย. 29, 2010 6:48 pm

ครีมนี่ไงงานใหม่เรา เล่นเป็นชาวเกาะ(พ่อแม่)อยู่กะบ้าน [smilie=bn18.gif] [smilie=bn20.gif] [smilie=bn38.gif] หลากหลายอารมณ์บอกไม่ถูก emoticon เดียวไม่สามารถแสดงได้หมด งือออออออ
ohoum

จำนวนการตอบ: 27
ohoum โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย nookpunyisa » วันพฤหัสฯ. เม.ย. 29, 2010 7:18 pm

เพื่อนจ๋า เราว่าไม่ต้องเครียดไปหรอกนะ
นึกในแง่ดีว่า เราจะได้อยู่กับครอบครัวไปอีกระยะหนึ่ง
อยู่กับคนรัก กับเพื่อน
เพราะเวลาไปทำงานจริงๆก็คงต้องตั้งใจทำ
จะลาก็ได้แต่ก็มีลิมิต
ชีวิตการทำงานพอเริ่มแล้วก็หาโอกาสที่จะหยุดได้ยากนะ

แต่เราก็เข้าใจสำหรับคนที่ลาออกจากงานแล้ว
มันเคว้งใช่ม่ะ [smilie=bn34.gif]

ความจริงเราไม่มีปัญหาเลยนะที่เลื่อนออกไป
แต่แค่อยากให้RJบอกวัน เวลาที่แน่นอน ชัดเจนไปเลย
จะได้เตรียมตัวทีเดียว เพราะนี่เราก็เปลี่ยนแพลนมาหลายรอบแล้ว
จะทำนู่นนี่นั่นก็เปลี่ยนไปมา เซ็งเหมือนกัน

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้เพื่อนทุกคนนะจ๊ะ [smilie=bn21.gif]
nookpunyisa

จำนวนการตอบ: 18
nookpunyisa โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Thorn55 » วันพฤหัสฯ. เม.ย. 29, 2010 7:21 pm

ใจเย็นไว้นะคะ เชื่อว่ายังไงเค้าก็เอาแน่แน่ เพราะถ้าไม่needคน คงไม่ไปรับมา [smilie=bn21.gif] คาดว่าที่ช้านี่อาจเป็นเพราะเรื่องวีซ่าหรือพวกเวิร์ค เพอร์มิทหรือเรสิเดนท์เพอร์มิท อะไรนั่น หรืออาจเป็นเพราะไฟลท์กรุงเทพเต็ม [smilie=16.gif] อยากให้คิดแง่ดีนะคะว่า การรอว่าเมื่อไหร่จะได้กลับเนี่ย มันทรมานกว่าการรอว่าเมื่อไหร่จะได้มาเยอะเลยนะคะ [smilie=bn18.gif] รุ่นพี่บางคนพอถึงวันdays offนี่ไม่ได้กลับกรุงเทพกันก้อมีนะคะ เพราะไฟลท์เต็ม ถ้าสลับร่างได้เนี่ย คุณพี่ขอเสนอตัวคนแรกเลยนะคะ ชอบอยู่แล้วเรื่องได้อยู่กรุงเทพเนี่ย ตอนนี้ก้อนับคืนนับวันจะได้กลับกรุงเทพ หายใจเข้าเป็นส้มตำหายใจออกเป็นน้ำตกแล้วค่ะ [smilie=bn22.gif]
Thorn55
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 90
Thorn55 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย little_pinky_pig » วันอาทิตย์ พ.ค. 02, 2010 12:57 pm

เมื่อวานเราโทรไปถามเชลซีมาค่ะ เชลซีบอกว่า ตอนนี้ทางRJ ยังทำworking permit ให้พวกเราอยู่
ยังไงก็จ้างพวกเราค่ะเชลซีย้ำว่า "definitely" ค่ะ

เพื่อนๆ ใจเย็นๆน๊า เรามารอเป็นเพื่อนด้วยคนค่ะ
หมูน้อยสีชมพู
little_pinky_pig

little_pinky_pig โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย creamie_ka » วันอาทิตย์ พ.ค. 02, 2010 1:30 pm

โอวว จริงเหรอคะน้องพิ้ง
งั้นพี่มีกะลังใจลดน้ำหนักแระ [smilie=bn27.gif]
creamie_ka

creamie_ka โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย little_pinky_pig » วันอาทิตย์ พ.ค. 02, 2010 2:43 pm

พี่ครีม นี่ปุ๋ยเองนะจ๊ะ [smilie=bn21.gif]
หมูน้อยสีชมพู
little_pinky_pig

little_pinky_pig โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย creamie_ka » วันอาทิตย์ พ.ค. 02, 2010 4:13 pm

โอ๊ะ น้องปุ๋ย พี่ขอโทษน้า พี่จำผิดจ้า
ยังไงก็ขอบใจน้องปุ๋ยมากๆเรยจ้า [smilie=bn40.gif]
creamie_ka

ย้อนกลับไปยัง Gulf Air, Kuwait, Royal Jordanian