เราสามารถใช้ผลโทอิคแบบส่วนลดสมัครสายการบินต่างๆได้มั้ยคะ

ภารโรง: myoldeditor

เราสามารถใช้ผลโทอิคแบบส่วนลดสมัครสายการบินต่างๆได้มั้ยคะ

โพสต์โดย dumilk » วันศุกร์ ต.ค. 30, 2015 5:18 pm

ตามหัวข้อนะคะ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบที คือเราอุส่าพยายามไปสอบโทอิคให้ได้650 ขึ้น เพื่อจะสมัครสายการบินต่างๆ โดยเฉพาะแอเอเชียกับนกแอร์ที่จะรับ
แต่ไม่เห็นที่ไหนบอกเลยว่า ผลโทอิคที่ใช้ส่วนลดจาก บริษัท เช่น SCG central group จะใช้ไม่ได้
เราเบี้ยน้อยเลยอยากสอบถูกๆ เพื่อนดันมาบอกว่าเขาใช้ไม่ได้ เสียใจมากๆ ไม่รู้ว่าสอบใหม่จะได้คะแนนเท่าเดิมมั้ยด้วย

เครียดมากๆเลยค่ะ [smilie=bn24.gif] [smilie=bn24.gif]
dumilk

จำนวนการตอบ: 4
Reputation point: 0
dumilk โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: เราสามารถใช้ผลโทอิคแบบส่วนลดสมัครสายการบินต่างๆได้มั้ยคะ

โพสต์โดย watcharin_1834 » วันจันทร์ พ.ย. 02, 2015 12:12 am

เท่าที่เราทราบนะครับ อ้างอิงจากการรับสมัครนักบินของแอร์เอเชียเมื่อกลางปี เขาให้เรายืนสมัครได้ครับ แต่ เมื่อคุณผ่านการคัดเลือกแล้ว จะต้องไปยื่นเปงนามส่วนตัวครับ Personal เท่านั้น
เขาอยากจะได้นานส่วนตัวมากกว่านะเพราะมันไม่มีลิขสิทธิ์จากหน่วยงานไหน ไงก้ลองไปwalk-in ดูก่อนเน้อ ได้ไม่ได้ค่อยกว่ากันตอนหลัง [smilie=16.gif]
watcharin_1834

จำนวนการตอบ: 2
Reputation point: 0
watcharin_1834 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Air Asia, Orient Thai and 1-2-Go, Nok Air, Nok mini, NokScoot, Thai Vietjet