ถ้าผ่านการเกณฑ์เพราะเป็นโรคที่ทางทหารห้ามในใบสด 43จะระบุเอาไว้เวลาสมัครจะมีผลไหมครับ

ภารโรง: myoldeditor

ถ้าผ่านการเกณฑ์เพราะเป็นโรคที่ทางทหารห้ามในใบสด 43จะระบุเอาไว้เวลาสมัครจะมีผลไหมครับ

โพสต์โดย Somatalp » วันศุกร์ มี.ค. 20, 2015 2:09 pm

คือว่า ถ้าผ่านการเกณฑ์เพราะเป็นโรคที่ทางทหารห้ามในใบสด 43จะระบุเอาไว้เวลาสมัครจะมีผลไหมครับ เช่น หอบหืด ไส้เลื่อน หรืออื่นๆ แต่เป็นโรคที่รักษาหายได้ อยากถามว่า เค้าจะไม่พิจารณาเลย หรือว่า อาจจะให้ได้แล้วค่อยเช็คตอนด่านตรวจสุขภาพอ่ะครับ ผู้รู้ช่วยให้ความกระจ่างแก่ผมที [smilie=bn18.gif]

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Somatalp

จำนวนการตอบ: 5
Reputation point: 0
Somatalp โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Air Asia, Orient Thai and 1-2-Go, Nok Air, Nok mini, NokScoot, Thai Vietjet