QATAR

ภารโรง: myoldeditor

Re: QATAR

โพสต์โดย Liz01 » วันพุธ ก.พ. 25, 2015 3:48 pm

TETy เขียน:
nAnnich3n เขียน:เรื่องวอคอินนี่ถ้าเนียนๆผ่านด่านเจ้าหน้าที่โรงแรมไปได้ ก็ไม่ค่อยมีปัญหาค่ะ เพราะกรรมการไม่ได้ขอดู

อย่างรอบมกรา เจ้าหน้าที่ของโรงแรมก็จะเป็นคนขอดูอินไวท์ก่อนเลยค่ะ ถ้าไม่มีเขาก็ไม่ให้ไปรอเข้าห้องกรรมการ แต่จริงๆก็มีคนเนียนๆมาได้บ้าง ฮ่าๆ
ส่วนกรรมการ อย่างที่บอกคือไม่ได้ขอดูอินไวท์เลยค่ะ แค่ยื่นเอกสารที่เขาต้องการก็พอจ้า ^^

ส่วนรอบนี้ปิดไวจริงๆค่ะ T.T คือเพิ่งสมัครดึกๆวันที่ 23 เลย เกือบบบ [smilie=bn29.gif]
หวังว่าคงไม่ยกเลิกน้าาาาาา

ไปเสี่ยงนี่จะคุ้มกับค่าแต่งหน้าทำผมไหมน๊าา 5555 [smilie=bn18.gif]
ถ้าเข้าได้ละผ่านด้วยนี่จะคุ้มค่ามาก eiei [smilie=bn33.gif]

เราไม่แนะนำให้ตีเนียนไปนะคะถ้าไม่มีอินไวท์ เพราะถ้าไม่ได้อินไวท์แล้วตีเนียนไปได้ถึงไฟนอล เค้าก็ต้องเข้าไปดูในระบบอยู่ดีค่ะ เพราะในระบบจะขึ้นเลยว่าเราเคยสมัครมากี่ครั้ง ตกรอบหรือยังไง รอบล่าสุดสถานะเป็นยังไง อย่างเช่นเราสมัครมค.ที่ผ่านมาได้อินไวท์ ไปตกรอบกรุ๊ป สถานะปัจจุบันของการสมัครครั้งนั้นเมื่อไปเช็คในเว็บจะขึ้นเป็น regret ส่วนใบสมัครของมีนาที่เพิ่งปิดไปที่เรารออินไวท์อยู่ สถานะขึ้นว่า New ค่ะ เราคิดว่าต่อให้ไม่ได้สมัครออนไลน์หรือสมัครแต่ได้ regret แล้วตีเนียนไปถ้ารอดไปถึงไฟนอลก็ไม่มีทางผ่านอยู่ดีค่ะ อีกอย่างกรรมการเค้าจะมองว่าเราโกงด้วย

อันนี้ขอนอกเรื่องนิดนึงนะคะ เราได้ยินข่าวการ์ต้าทุกครั้งที่มารับสมัครว่าชอบมีดราม่าคนไม่ผ่านพรีสกรีนแล้วทำเนียนไปต่อคิวใหม่เพื่อหวังจะได้มีโอกาสผ่านพรีอีกรอบ ซึ่งมารับทุกครั้งมีทุกครั้ง กรรมการออกมาเตือนก็แล้วทุกรอบก็ยังมี รอบล่าสุดก็ยังมี ซึ่งวงในบอกว่ากรรมการการ์ต้าเค้าเอือมผู้สมัครคนไทยมากนะคะที่ทำแบบนี้ คนที่โกงอาจจะมีน้อยแต่มันเสียถึงผู้สมัครทั้งหมดนะคะ วงในบอกว่าถ้ามาที่ไทยแล้วยังวุ่นวายแบบนี้อีกเค้าอาจจะไม่มารับถี่แบบนี้แล้วค่ะ เพราะฉะนั้นเราว่าทำตามกติกาดีกว่านะคะ เราเองก็จะสบายใจ ไม่ต้องเป็นคนมีชนักติดหลัง อะไรที่เป็นของเรามันก็จะเป็นของเราค่ะ ถ้าแม้แต่การสมัครเล็กๆน้อยๆแบบนี้เรายังโกงเข้าไปได้ เราควรจะภูมิใจหรือคะที่เราได้สิ่งนั้นมา ขอโทษนะคะที่เราพูดแรงไปแต่บางคนคือทำอะไรไม่คิดถึงคนอื่นเลย ช่วยๆกันทำให้กรรมการประทับใจดีกว่านะคะ เค้าจะได้มาบ่อยๆ
Liz01
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 37
Reputation point: 0
Liz01 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Liz01 » วันพุธ ก.พ. 25, 2015 3:57 pm

""
Liz01

จำนวนการตอบ: 37
Liz01 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Pratchaya.BB » วันศุกร์ ก.พ. 27, 2015 3:33 pm

เมื่อไหร่กาต้าร์แจกอินไวท์กลับมาค่ะ รอ รอ รอ รอ รอ แล้วก็รอ จะครบอาทิดแล้วนะ [smilie=bn30.gif] [smilie=bn30.gif] [smilie=bn30.gif]
Pratchaya.BB

จำนวนการตอบ: 39
Pratchaya.BB โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Pratchaya.BB » วันศุกร์ ก.พ. 27, 2015 3:34 pm

เมื่อไหร่กาต้าร์จะแจกอินไวท์ค่ะ รอ รอ จนเหงือกแห้งงงง

Pratchaya.BB โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย TETy » วันศุกร์ ก.พ. 27, 2015 5:47 pm

Liz01 เขียน:
TETy เขียน:
nAnnich3n เขียน:เรื่องวอคอินนี่ถ้าเนียนๆผ่านด่านเจ้าหน้าที่โรงแรมไปได้ ก็ไม่ค่อยมีปัญหาค่ะ เพราะกรรมการไม่ได้ขอดู

อย่างรอบมกรา เจ้าหน้าที่ของโรงแรมก็จะเป็นคนขอดูอินไวท์ก่อนเลยค่ะ ถ้าไม่มีเขาก็ไม่ให้ไปรอเข้าห้องกรรมการ แต่จริงๆก็มีคนเนียนๆมาได้บ้าง ฮ่าๆ
ส่วนกรรมการ อย่างที่บอกคือไม่ได้ขอดูอินไวท์เลยค่ะ แค่ยื่นเอกสารที่เขาต้องการก็พอจ้า ^^

ส่วนรอบนี้ปิดไวจริงๆค่ะ T.T คือเพิ่งสมัครดึกๆวันที่ 23 เลย เกือบบบ [smilie=bn29.gif]
หวังว่าคงไม่ยกเลิกน้าาาาาา

ไปเสี่ยงนี่จะคุ้มกับค่าแต่งหน้าทำผมไหมน๊าา 5555 [smilie=bn18.gif]
ถ้าเข้าได้ละผ่านด้วยนี่จะคุ้มค่ามาก eiei [smilie=bn33.gif]

เราไม่แนะนำให้ตีเนียนไปนะคะถ้าไม่มีอินไวท์ เพราะถ้าไม่ได้อินไวท์แล้วตีเนียนไปได้ถึงไฟนอล เค้าก็ต้องเข้าไปดูในระบบอยู่ดีค่ะ เพราะในระบบจะขึ้นเลยว่าเราเคยสมัครมากี่ครั้ง ตกรอบหรือยังไง รอบล่าสุดสถานะเป็นยังไง อย่างเช่นเราสมัครมค.ที่ผ่านมาได้อินไวท์ ไปตกรอบกรุ๊ป สถานะปัจจุบันของการสมัครครั้งนั้นเมื่อไปเช็คในเว็บจะขึ้นเป็น regret ส่วนใบสมัครของมีนาที่เพิ่งปิดไปที่เรารออินไวท์อยู่ สถานะขึ้นว่า New ค่ะ เราคิดว่าต่อให้ไม่ได้สมัครออนไลน์หรือสมัครแต่ได้ regret แล้วตีเนียนไปถ้ารอดไปถึงไฟนอลก็ไม่มีทางผ่านอยู่ดีค่ะ อีกอย่างกรรมการเค้าจะมองว่าเราโกงด้วย

อันนี้ขอนอกเรื่องนิดนึงนะคะ เราได้ยินข่าวการ์ต้าทุกครั้งที่มารับสมัครว่าชอบมีดราม่าคนไม่ผ่านพรีสกรีนแล้วทำเนียนไปต่อคิวใหม่เพื่อหวังจะได้มีโอกาสผ่านพรีอีกรอบ ซึ่งมารับทุกครั้งมีทุกครั้ง กรรมการออกมาเตือนก็แล้วทุกรอบก็ยังมี รอบล่าสุดก็ยังมี ซึ่งวงในบอกว่ากรรมการการ์ต้าเค้าเอือมผู้สมัครคนไทยมากนะคะที่ทำแบบนี้ คนที่โกงอาจจะมีน้อยแต่มันเสียถึงผู้สมัครทั้งหมดนะคะ วงในบอกว่าถ้ามาที่ไทยแล้วยังวุ่นวายแบบนี้อีกเค้าอาจจะไม่มารับถี่แบบนี้แล้วค่ะ เพราะฉะนั้นเราว่าทำตามกติกาดีกว่านะคะ เราเองก็จะสบายใจ ไม่ต้องเป็นคนมีชนักติดหลัง อะไรที่เป็นของเรามันก็จะเป็นของเราค่ะ ถ้าแม้แต่การสมัครเล็กๆน้อยๆแบบนี้เรายังโกงเข้าไปได้ เราควรจะภูมิใจหรือคะที่เราได้สิ่งนั้นมา ขอโทษนะคะที่เราพูดแรงไปแต่บางคนคือทำอะไรไม่คิดถึงคนอื่นเลย ช่วยๆกันทำให้กรรมการประทับใจดีกว่านะคะ เค้าจะได้มาบ่อยๆ

เป็นอย่างนี้แย่เลย โกงไม่กี่คนเสียหายกันหมด ... ยังไงไม่โกงกันดีกว่าเนอะ [smilie=bn38.gif] อย่างน้อยเราก็สบายใจแล้วว่าเราทำทุกอย่างถูกต้อง
จริงคะ " อะไรที่เป็นของเรา มันก็จะเป็นของเรา " ถ้าโกงเพื่อที่จะได้มันมา มันไม่น่าภูมิใจเท่าไรน๊า ~
เดี๋ยวการ์ต้าไม่เปิดรับที่ไทยแล้วละ แย่เลยเนอะ [smilie=bn18.gif]
Que los angeles te muestran el camino
TETy

จำนวนการตอบ: 34
TETy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย TETy » วันศุกร์ ก.พ. 27, 2015 5:49 pm

Pratchaya.BB เขียน:เมื่อไหร่กาต้าร์จะแจกอินไวท์ค่ะ รอ รอ จนเหงือกแห้งงงง

ใจเย็น ๆ น๊าา ลุ้นแทน ๆๆ [smilie=bn28.gif] ขอให้ได้นะคะ จะกรี๊ดด้วยย 555
Que los angeles te muestran el camino
TETy

จำนวนการตอบ: 34
TETy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Pratchaya.BB » วันจันทร์ มี.ค. 02, 2015 1:45 pm

ไม่ทราบว่ามีใครได้อินไว์หรือยังค่ะ ทำไมแลดูเงียบมากเลยยยยยย [smilie=bn43.gif] [smilie=bn38.gif]

โพสต์โดย Pratchaya.BB » วันพุธ มี.ค. 11, 2015 2:41 pm

ทำไมQatar ถึงเงียบจัง หวังว่าคงไม่Cancel นะ. พอจะเป็นไปได้ไหมว่าเค้าจะส่งInvite กลับมาาาา [smilie=bn34.gif] [smilie=bn34.gif]

โพสต์โดย khunpam007 » วันพฤหัสฯ. มี.ค. 12, 2015 9:22 am

รอเหมือนกันค่ะ เงียบมากจริงๆ เราตุ๊มๆต่อมๆด้วยว่าเค้าจะเรียกมั้ย เพราะกดสมัครไปตั้งแต่วันที่ 23 กพ. แต่ว่า complete ข้อมูลวันที่ 26 กพ. ไม่ทันสังเกตค่ะว่าเค้าปิดรับสมัครแล้ว แต่ก้ยังเข้าไปแก้ได้นะคะ
khunpam007

จำนวนการตอบ: 1
khunpam007 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Shirousa » วันเสาร์ เม.ย. 04, 2015 4:13 pm

รอ รอ รอ ... ยังคงรอ invite กันอยู่มั๊ยคะ

หาเพื่อนร่วมลุ้น ฮี่ๆ
[smilie=bn21.gif] [smilie=bn21.gif]
Grape, Keep your chin up! Smile, smile!
Shirousa

จำนวนการตอบ: 12
Shirousa โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Oman, Qatar และสายการบินอื่นๆในภูมิภาคตะวันออกกลาง