อยากสอบถามเรื่องการแต่งตัวไปสัมภาษน์ Qatar รอบนี้คะ

ภารโรง: myoldeditor

อยากสอบถามเรื่องการแต่งตัวไปสัมภาษน์ Qatar รอบนี้คะ

โพสต์โดย audikwakwa » วันพุธ ธ.ค. 17, 2014 6:19 pm

ที่เค้าบอกว่า passport photograph taken with the same dress code mentioned above คือเราต้องแต่งตัววันไปสัมภาษให้เป็นชุดเดียวกับรูปถ่ายรึป่าวคะ ขอบคุณค่ะ
audikwakwa

จำนวนการตอบ: 5
Reputation point: 0
audikwakwa โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: อยากสอบถามเรื่องการแต่งตัวไปสัมภาษน์ Qatar รอบนี้คะ

โพสต์โดย Pamellian » วันพฤหัสฯ. ธ.ค. 18, 2014 3:23 pm

audikwakwa เขียน:ที่เค้าบอกว่า passport photograph taken with the same dress code mentioned above คือเราต้องแต่งตัววันไปสัมภาษให้เป็นชุดเดียวกับรูปถ่ายรึป่าวคะ ขอบคุณค่ะ

ไม่ค่า เค้าหมายถึงว่าให้ passport photograph เป็น dress code เดียวกัน ก็คือเป็น Formal Business Attire เหมือนกัน
แต่จะเป็นชุดไหนก็ได้ค่ะ แค่ให้ดูสุภาพเป็นทางการแบบในรูปที่ถ่ายมาอะค่ะ แต่ไม่จำเป็นต้องเป็นชุดเดียวกัน ^^

สู้ๆนะคะ คุณ audikwakwa ขอให้ได้ติดปีกไวไวค่ะ :)
Pamellian

จำนวนการตอบ: 10
Reputation point: 0
Pamellian โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Oman, Qatar และสายการบินอื่นๆในภูมิภาคตะวันออกกลาง