อยากถามพี่ๆที่บินอยู่การ์ต้า เรื่องข้าวของและราคานิดหน่อยค่า

ภารโรง: myoldeditor

อยากถามพี่ๆที่บินอยู่การ์ต้า เรื่องข้าวของและราคานิดหน่อยค่า

โพสต์โดย Sarora » วันอังคาร พ.ย. 11, 2014 6:05 pm

สวัสดีค่า

พอดีอยากทราบว่าการเตรียมตัวแพ็คของไปการ์ต้า พวกเครื่องสำอางควรเอาไปเยอะมั้ยค่ะ ล่วงหน้ากี่เดือนดี
แบบของเบสิคพวก bioderma, รองพื้น loreal หรือโฟมล้างหน้า neutrogina และเครื่องสำอางอื่นๆ ครีมกันแดด etc.
ที่นู่นราคาแพงมั้ยค่ะ เตรียมสำหรับช่วงเทรนเฉยๆ แล้วพอเริ่มบินเขาให้แวะดิวตี้ฟรีมั้ยค่ะ

ขอบคุณมากค่า [smilie=bn49.gif]
Sarora

จำนวนการตอบ: 5
Reputation point: 0
Sarora โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: อยากถามพี่ๆที่บินอยู่การ์ต้า เรื่องข้าวของและราคานิดหน่อยค่า

โพสต์โดย Sarora » วันอังคาร พ.ย. 11, 2014 6:10 pm

เพิ่มเติมค่ะ ถ้าเราโหลดของเหลวไปเยอะๆ พวกโลชั่น แวกส สเปรย์ผม โรลออน จัดเต็มเลย เป็นอะไรมั้ยค่ะ
^^
Sarora

Sarora โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: อยากถามพี่ๆที่บินอยู่การ์ต้า เรื่องข้าวของและราคานิดหน่อยค่า

โพสต์โดย VViindii » วันเสาร์ พ.ย. 15, 2014 2:28 pm

เตรียมไปล่วงหน้าสองสามเดือนก็ได้นะคะ เพราะช่วงเทรนก็เกือบสองเดือนคงไม่ค่อยมีเวลาเท่าไหร่ หลังจากนั้นก็ไปหาซื้อเอาที่นู่นก็ได้ ส่วนพวกของเหลวโหลดได้อยู่อยู่แล้ว จัดเต็มได้ไม่มีปัญหาค่ะถ้าน้ำหนักไม่เกิน ส่วนเรื่องดิวตี้ฟรีไม่ค่อยมีโอกาสได้แวะค่ะ แต่ก็แล้วแต่ destination ถ้ามีเวลาเหลือ [smilie=bn49.gif]
VViindii
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 22
VViindii โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Sarora » วันพุธ พ.ย. 19, 2014 4:31 pm

VViindii เขียน:เตรียมไปล่วงหน้าสองสามเดือนก็ได้นะคะ เพราะช่วงเทรนก็เกือบสองเดือนคงไม่ค่อยมีเวลาเท่าไหร่ หลังจากนั้นก็ไปหาซื้อเอาที่นู่นก็ได้ ส่วนพวกของเหลวโหลดได้อยู่อยู่แล้ว จัดเต็มได้ไม่มีปัญหาค่ะถ้าน้ำหนักไม่เกิน ส่วนเรื่องดิวตี้ฟรีไม่ค่อยมีโอกาสได้แวะค่ะ แต่ก็แล้วแต่ destination ถ้ามีเวลาเหลือ [smilie=bn49.gif]

ขอบคุณมากๆค่า [smilie=16.gif]
Sarora

โพสต์โดย Sarora » วันพุธ พ.ย. 19, 2014 4:56 pm

VViindii เขียน:เตรียมไปล่วงหน้าสองสามเดือนก็ได้นะคะ เพราะช่วงเทรนก็เกือบสองเดือนคงไม่ค่อยมีเวลาเท่าไหร่ หลังจากนั้นก็ไปหาซื้อเอาที่นู่นก็ได้ ส่วนพวกของเหลวโหลดได้อยู่อยู่แล้ว จัดเต็มได้ไม่มีปัญหาค่ะถ้าน้ำหนักไม่เกิน ส่วนเรื่องดิวตี้ฟรีไม่ค่อยมีโอกาสได้แวะค่ะ แต่ก็แล้วแต่ destination ถ้ามีเวลาเหลือ [smilie=bn49.gif]

ขอบคุณมักๆค่ะ
Sarora

ย้อนกลับไปยัง Oman, Qatar และสายการบินอื่นๆในภูมิภาคตะวันออกกลาง