ขอคำแนะนำเรื่องการเพิ่มค่าHemogobin ค่ะ

ภารโรง: myoldeditor

ขอคำแนะนำเรื่องการเพิ่มค่าHemogobin ค่ะ

โพสต์โดย wildrabbit » วันอาทิตย์ มิ.ย. 15, 2014 11:54 am

ตอนนี้เลือดอยู่ที่ 10.8 มีวิธีไหนเพิ่มเลือดภายในหนึ่งเดือนมั้ยคะ
wildrabbit

จำนวนการตอบ: 2
Reputation point: 0
wildrabbit โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ขอคำแนะนำเรื่องการเพิ่มค่าHemogobin ค่ะ

โพสต์โดย verynicegal » วันจันทร์ มิ.ย. 16, 2014 3:15 pm

ค่าเลือดต่ำ 10.6 เหมือนกันค้ะ อันนี้มีคนแนะนำมานะค้ะ ว่าให้ทานผักใบเขียว ตับ เลือด ไข่แดง เครื่องในเยอะๆ

พร้อมวิตามินควบคู่กันไปค้ะ พอดีมีญาติเป็นเภสัชฯ เค้าแนะนำให้ทานตัว Obimin-AZ ค้ะ

หลังฉลากเขียนว่าทาน 1 เม็ด แต่ญาติบอกว่าถ้าอยากให้ขึ้นไว ให้ทาน 2 เม็ดหลังอาหารเช้าเย็นได้เลยค้ะ

แนะนำว่าให้ทานหลังอาหารทันที เพราะบางทีถ้าทานตอนท้องว่างจะทำให้มึนหัว หรือคลื่นไส้ได้ค้ะ ทานแล้วเวลาถ่ายออกมาจะเป็นสีดำนะค้ะ

ตอนนี้ทานตมนี้อยู่ประมาณ 1 อาทิตย์ได้แล้ว ยังไม่ได้ไปตรวจเชคค่าเลือดใหม่เลยค้ะ ยังไงหวังว่าจะช่วยนะค้าา

สู้ๆนะค้ะ ขอให้ขึ้นถึง 13 ไวๆๆ โด๊ปๆเข้าไปเยอะๆค้ะ อะไรไม่ชอบทานตอนทานก็นึกถึงว่า ทานคำนี้แล้วเราจะได้ติดปีก!! 55555 [smilie=bn18.gif]
verynicegal
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 34
verynicegal โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ขอคำแนะนำเรื่องการเพิ่มค่าHemogobin ค่ะ

โพสต์โดย wildrabbit » วันจันทร์ มิ.ย. 16, 2014 3:22 pm

ขอบคุณคุณ verynicegal นะคะ จะลองไปหามาทานค่ะ ตอนนี้กินโฟลิคกับ FBC อยู่เหมือนกันค่ะ ขอให้ค่าเลือดขึ้นไวๆเหมือนกันนะคะ
wildrabbit

จำนวนการตอบ: 2
wildrabbit โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Oman, Qatar และสายการบินอื่นๆในภูมิภาคตะวันออกกลาง