สอบถามเรื่องกาตาร์วันพรุ่งนี้ค่ะ

ภารโรง: myoldeditor

สอบถามเรื่องกาตาร์วันพรุ่งนี้ค่ะ

โพสต์โดย PPPannie » วันศุกร์ เม.ย. 11, 2014 11:01 am

คืออยากถามเพื่อความแน่ใจว่าเราสามารถไปส่งเรซูเม่ตอนไหนก็ได้ระหว่าง 9.00-17.00 ใช่มั้ยค่ะ แล้วรอบนี้เขาให้ใส่ถุงน่องไปได้รึป่าวคะ

ขอบคุณมากค่ะ
PPPannie

จำนวนการตอบ: 2
Reputation point: 0
PPPannie โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สอบถามเรื่องกาตาร์วันพรุ่งนี้ค่ะ

โพสต์โดย Horizon555 » วันศุกร์ เม.ย. 11, 2014 11:28 am

PPPannie เขียน:คืออยากถามเพื่อความแน่ใจว่าเราสามารถไปส่งเรซูเม่ตอนไหนก็ได้ระหว่าง 9.00-17.00 ใช่มั้ยค่ะ แล้วรอบนี้เขาให้ใส่ถุงน่องไปได้รึป่าวคะ

ขอบคุณมากค่ะ

ไปตั้งแต่เช้าจะดีที่สุดค่ะ เพราะเท่าที่ศึกษามาทราบว่าในแต่ละครั้งงกาต้าร์จะมีโควต้าที่จำกัดว่าเค้าอยากได้คนจำนวนเท่าไหร่ ฉะนั้นถ้าคนไปเช้าไปก่อนก็มีสิทธิ์ก่อนและมีสิทธิ์มากกว่าค่ะ และรอบนี้เป็นรอบที่ 2 ที่กาต้าร์เปลี่ยนแพทเทิลการสมัครโดยไม่มีการคอล คือเค้าจะยื่นใบ invitation ให้มาวันถัดไปใส่มือเราภายในรอบ 3 วิเลย ฉะนั้นไปเช้าดีกว่านะคะ ^^
Horizon555

จำนวนการตอบ: 4
Horizon555 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สอบถามเรื่องกาตาร์วันพรุ่งนี้ค่ะ

โพสต์โดย PPPannie » วันศุกร์ เม.ย. 11, 2014 11:57 am

ขอบคุณมากนะคะ:))
PPPannie

จำนวนการตอบ: 2
PPPannie โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย giftzai » วันศุกร์ เม.ย. 11, 2014 1:54 pm

ถามผู้รู้หน่อยนะคะว่า เอกสารที่ต้องเตรียมตามที่เค้าบอกแค่นั้นเลยใช่ไหมค่ะ ต้องมีสำเนาทะเบียบบ้าน ผลสอบโทอิก สำเนาบัตรไหม
กลัวว่าไม่เตรียมไปแล้วจะชวดอ่ะค่ะ [smilie=bn20.gif]
giftzai

จำนวนการตอบ: 1
giftzai โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Horizon555 » วันศุกร์ เม.ย. 11, 2014 3:17 pm

giftzai เขียน:ถามผู้รู้หน่อยนะคะว่า เอกสารที่ต้องเตรียมตามที่เค้าบอกแค่นั้นเลยใช่ไหมค่ะ ต้องมีสำเนาทะเบียบบ้าน ผลสอบโทอิก สำเนาบัตรไหม
กลัวว่าไม่เตรียมไปแล้วจะชวดอ่ะค่ะ [smilie=bn20.gif]

ตามที่เค้าบอกเลยค่ะ และกาต้าร์ไม่รับผลสอบโทอิคนะคะไม่ต้องเตรียมไปเพราะเค้ามีการทดสอบภาษาในขั้นตอนของเค้าอยู่แล้วค่ะ ส่วนสำเนาทะเบียนบ้านและสำเนสบัตรประชาชนไม่ต้องเตรียมไปเช่นกันค่ะ ที่ควรจะสำรองเผื่อไปคือรูปภาพสมัครแอร์ของเรานะคะ สู้ๆนะคะ ^^
Horizon555

Horizon555 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย A-kamwan » วันศุกร์ เม.ย. 11, 2014 3:41 pm

ขออนุญาตเสริมครับ

สำเนาต่างๆ

ไม่ต้อง!!! ขีดรับรองสำเนา ใดๆทั้งสิ้นครับ

^^ [smilie=bn22.gif]
A-kamwan

จำนวนการตอบ: 12
A-kamwan โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Phoenix_dew » วันศุกร์ เม.ย. 11, 2014 5:58 pm

A-kamwan เขียน:ขออนุญาตเสริมครับ

สำเนาต่างๆ

ไม่ต้อง!!! ขีดรับรองสำเนา ใดๆทั้งสิ้นครับ

^^ [smilie=bn22.gif]

ขอบคุณมากๆครับ
Phoenix_dew

จำนวนการตอบ: 8
Phoenix_dew โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย blay888 » วันศุกร์ เม.ย. 11, 2014 9:11 pm

[smilie=bn24.gif] งั้นเราก็หมดหวังครั้งนี้แล้วสินะ ไม่ได้รับเมล์ใดใดเลย นอกจากสมัครออนไลแล้วได้รับออโต้เมล์กลับอย่างเดียวอะ เศร้าจัง [smilie=bn20.gif]
blay888

blay888 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย klofon » วันเสาร์ เม.ย. 12, 2014 12:23 am

เอกสารที่เตรียมไป จำเป็นต้องปริ้น invitation mail มั้ยคะ??? [smilie=bn29.gif]
ภาพประจำตัวสมาชิก
klofon
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 38
klofon โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย jannyvip » วันเสาร์ เม.ย. 12, 2014 1:22 am

klofon เขียน:เอกสารที่เตรียมไป จำเป็นต้องปริ้น invitation mail มั้ยคะ??? [smilie=bn29.gif]

จำเป็นค่ะ เผื่อกรณีฉุกเฉิน เช่น กรรมการหาชื่อเราไม่เจอไรงี้ เผื่อดีกว่าขาดนะคะ

ขอให้โชคดีค่ะ
jannyvip
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 75
jannyvip โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย klofon » วันเสาร์ เม.ย. 12, 2014 6:27 am

jannyvip เขียน:
klofon เขียน:เอกสารที่เตรียมไป จำเป็นต้องปริ้น invitation mail มั้ยคะ??? [smilie=bn29.gif]

จำเป็นค่ะ เผื่อกรณีฉุกเฉิน เช่น กรรมการหาชื่อเราไม่เจอไรงี้ เผื่อดีกว่าขาดนะคะ

ขอให้โชคดีค่ะ

ขอบคุณมากๆ เลยคะ
ไอเดียดีมาก ไปเตรียมเพิ่มก่อน งุงิ :)
ภาพประจำตัวสมาชิก
klofon
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 38
klofon โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Oman, Qatar และสายการบินอื่นๆในภูมิภาคตะวันออกกลาง