ได้รับinvitation e-mailของQRให้ไปส่งresumeแล้ว ต้องแต่งตัวยังไงไปคะ

ภารโรง: myoldeditor

ได้รับinvitation e-mailของQRให้ไปส่งresumeแล้ว ต้องแต่งตัวยังไงไปคะ

โพสต์โดย emickybaz » วันพฤหัสฯ. เม.ย. 10, 2014 6:49 pm

สมัครรอบ12เมษาไป พึ่งได้เมลมะกี้ ตกใจมาก
เค้าให้ไปส่งcvวันที่12ต้องแต่งตัวเต็มประมาณไหนไปดีคะ สูทก็ยังไม่มี T^T
emickybaz

จำนวนการตอบ: 7
Reputation point: 0
emickybaz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ได้รับinvitation e-mailของQRให้ไปส่งresumeแล้ว ต้องแต่งตัวยังไงไปคะ

โพสต์โดย MSJ » วันพฤหัสฯ. เม.ย. 10, 2014 7:52 pm

นั่นสิคะ อยากทราบเหมือนกันว่าต้องเป็นสูทหรือเปล่า
MSJ

จำนวนการตอบ: 6
MSJ โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ได้รับinvitation e-mailของQRให้ไปส่งresumeแล้ว ต้องแต่งตัวยังไงไปคะ

โพสต์โดย Sirsit » วันพฤหัสฯ. เม.ย. 10, 2014 8:07 pm

ได้แล้วคะ
Sirsit
Economy Class

จำนวนการตอบ: 67
Sirsit โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย CabinCrewMaker » วันพฤหัสฯ. เม.ย. 10, 2014 9:51 pm

รูปภาพ

Dress Code: Formal business attire

Cabin Crew Maker แนะนำสุภาพสตรี ใส่สูทแขนสั้น กระโปรงทรงสอบระดับเข่าค่ะ หรือจะเป็นเสื้อเชิ้ตแขนสั้นกับกระโปรงสูทก็ได้ค่ะ

http://cabincrewmaker.com/
ภาพประจำตัวสมาชิก
CabinCrewMaker

จำนวนการตอบ: 71
CabinCrewMaker โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย yeancheevas » วันศุกร์ เม.ย. 11, 2014 12:43 am

คงต้อง แต่งจัดเต็มไปเลยมั้งค้ะ คงเป็นพรีสกรีน รึเปล่า ?
yeancheevas

จำนวนการตอบ: 1
yeancheevas โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย moderncake » วันศุกร์ เม.ย. 11, 2014 9:43 am

เราไม่ได้รับเมลล์จากกาต้าเลย แบบนร้ลองสุ่ม walk in ไปได้ไหมคะ [smilie=bn31.gif]
อยากเปงแอร์จังเล้ยย
moderncake

จำนวนการตอบ: 10
moderncake โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Horizon555 » วันศุกร์ เม.ย. 11, 2014 11:22 am

emickybaz เขียน:สมัครรอบ12เมษาไป พึ่งได้เมลมะกี้ ตกใจมาก
เค้าให้ไปส่งcvวันที่12ต้องแต่งตัวเต็มประมาณไหนไปดีคะ สูทก็ยังไม่มี T^T

ไม่จำเป็นต้องเป็นชุดสูทก็ได้ค่ะ เพราะเค้าระบุว่าเป็นแนวๆชุดทำงาน เป็นเชิตขาวกับกระโปรงดำแต่งเรียบร้อยก็โอเคแล้วค่ะ เช่นที่อ่านรีวิวของพี่ที่เค้าเพิ่งได้ของรอบวันที่ 23 มีนาคม 2557 เค้าก็บอกว่าใส่ชุดที่เป็นตัวเองและเค้าก็ใส่เชิตขาวกระโปรงแดงทั้ง 3 วันยังเข้ารอบเลย สู้ๆนะคะ :)
Horizon555

จำนวนการตอบ: 4
Horizon555 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย iraynana » วันศุกร์ เม.ย. 11, 2014 12:01 pm

ต้องเป็นเสื้อแขนสั้นด้วยมั้ยคะ
iraynana

iraynana โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Horizon555 » วันศุกร์ เม.ย. 11, 2014 1:34 pm

iraynana เขียน:ต้องเป็นเสื้อแขนสั้นด้วยมั้ยคะ

ถ้าเป็นเสื้อเชิตก็ควรใส่ที่ยาวประมาณศอกค่ะ
ถ้าเป็นชุดสูทก็ควรใส่ที่ยาวประมาณศอกเช่นกัน
แต่ถ้าเป็นชุดสูทสี เป็นแขนสั้นไปเลยค่ะ ส่วนกระโปรงควรใส่ยาวประมาณเข่านะคะ
Horizon555

Horizon555 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย iraynana » วันศุกร์ เม.ย. 11, 2014 9:58 pm

Horizon555 เขียน:
iraynana เขียน:ต้องเป็นเสื้อแขนสั้นด้วยมั้ยคะ

ถ้าเป็นเสื้อเชิตก็ควรใส่ที่ยาวประมาณศอกค่ะ
ถ้าเป็นชุดสูทก็ควรใส่ที่ยาวประมาณศอกเช่นกัน
แต่ถ้าเป็นชุดสูทสี เป็นแขนสั้นไปเลยค่ะ ส่วนกระโปรงควรใส่ยาวประมาณเข่านะคะ

ขอบคุณค่ะ
iraynana

iraynana โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Darwin » วันอังคาร เม.ย. 15, 2014 2:29 am

ใส่ business attire เอาให้ตัวเองมั่นใจค่ะ
ไม่จำเป็นต้องปากแดง ไม่จำเปนต้องเล็บแดง
ไม่จำเป็นต้องสูทแขนยาว แต่ต้องกระโปรงยาวประมานเข่า รองเท้าไม่เหนนิ้วเท้าค่ะ
ใส่สูทก็ได้ Blazer ก็ได้
แต่งตัวไม่ต้องเหมือนคนอื่นเค้าหรอกค่ะ เอาทีเปนตัวเองนะคะ สู้ๆค่ะ
Darwin

Darwin โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Oman, Qatar และสายการบินอื่นๆในภูมิภาคตะวันออกกลาง