ช่วยด้วยจ้า มีปัญหาในการสมัคร Qatar ค่ะ

ภารโรง: myoldeditor

ช่วยด้วยจ้า มีปัญหาในการสมัคร Qatar ค่ะ

โพสต์โดย sheimejotei » วันอาทิตย์ ก.พ. 09, 2014 9:58 am

คือเราสมัครการ์ต้า รอบ QR4493 เนี้ยะแหละนะคะ แต่ว่า พอถึงขั้นตอนที่ให้ใส่รูป กับพาสปอร์ต มันมีปัญหาอ่าค่ะ [smilie=bn20.gif]

พอเรากดโหลดรูปอะไรเรียบร้อยแล้ว แล้วกด Continue มันก็กลับมาในส่วนของหน้า Application Progress แต่ ในส่วนของ Required attachments มันก็ยัง incomplete อยู่อ่าค่ะ

คือเราอัพโหลดวนไปวนมาหลายวัน หลายรอบแล้ว แปลงไฟล์ก็แล้ว มันก็ยัง incomplete จนได้รับอีเมลล์จากการ์ต้าว่า

Thank you for applying for the position of QR4493-Cabin Crew Recruitment Event Bangkok 2014 | Qatar Airways | Doha .

This email is to advice you that your application currently remains incomplete and therefore cannot be processed by our recruitment team.

Kindly submit the below required details for the above position at the earliest.

Attach CV
Skills
Virtual Interview
Required Attachments:
Passport-size photograph
Full Length Photograph
Passport Copy (details/photograph page only)

แล้วก็เห็นเพื่อนๆบางคนได้รับเมลล์กับเรียบร้อยแล้ว แต่เรายังสมัครไม่สำเร็จเลย [smilie=bn18.gif] ใครพอมีคำแนะนำบ้างคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
sheimejotei

จำนวนการตอบ: 5
Reputation point: 0
sheimejotei โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ช่วยด้วยจ้า มีปัญหาในการสมัคร Qatar ค่ะ

โพสต์โดย Matamalay » วันอาทิตย์ ก.พ. 09, 2014 11:47 am

ตอนแรกเราสมัครคือกรอกทุกอย่างหมดแล้วแต่ยังไม่ได้แนบ รูป cv พลาสปอตก็ส่งมาแบบนี้ค่ะ
พอแนบหมดก็จะส่งมสอีกแบบนึง ว่าเราส่งเรียบร้อยแล้ว 100%แล้ว
ยังไงลองแนบใหม่ดูนะค้ะ
Matamalay

จำนวนการตอบ: 6
Matamalay โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ช่วยด้วยจ้า มีปัญหาในการสมัคร Qatar ค่ะ

โพสต์โดย Koko33 » วันอาทิตย์ ก.พ. 09, 2014 5:14 pm

สอบถามการสมัครหน่อยค่ะ
ถ้ายังไม่เคยทำงาน ช่องที่ให้กรอกประวัติการทำงาน ทำยังไงคะ
เว้นว่างได้มั้ย แล้วกรรมการจะคัดคนที่ไม่เคยทำงานออกรึเปล่า
ขอบคุณมากค่ะ
Koko33

จำนวนการตอบ: 6
Koko33 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Oman, Qatar และสายการบินอื่นๆในภูมิภาคตะวันออกกลาง