แชร์ประสบการณ์ไปสำพาด Ex-crew ที่โดฮามาจ้า

ภารโรง: myoldeditor

แชร์ประสบการณ์ไปสำพาด Ex-crew ที่โดฮามาจ้า

โพสต์โดย Love_U » วันจันทร์ ก.พ. 03, 2014 4:18 pm

กลับมาแล้วจ้า เลยจะมาเล่าให้ฟังคร่าวๆสำหรับคนที่กำลังจะไปนะคร้า

ก่อนอื่นต้องบอกว่าเราเป็นคนที่ไม่ผ่านรอบไฟนอลนะจ๊ะ และรอบวันที่ 2 Feb มีคนไทยไปกันแค่ 2 คน (น้องอีกคนที่ไปด้วยได้จ้ะ) นอกนั้นต่างชาติหมดเบย มีกันประมาณ 40 คน ซึ่งขั้นตอนการสำพาดมีดังนี้

1. ลงทะเบียน รับตังค์ (อิอิ อันนี้ชอบมาก) ติดหมายเลข จากนั้นเค้าจะฉายวิดีโอเกี่ยวกับสายการบิน และประเทศการ์ต้าจ้ะ

2. ให้แนะนำตัวทีละคน แล้วแบ่งคนออกเป็น 3 กลุ่ม ให้หัวข้อมาแล้ว Discuss กัน 25 นาที แล้วก็ present ทีละกลุ่มจ้ะ (ได้หัวข้อว่า ให้จัดอันดับ 10 สายการบินของโลก แล้วระบุด้วยว่าเลือกจากอะไร ประมาณนี้)
โดยระหว่างเราคุยกัน กรรมการก็จะเดินดูรอบๆ ขอบอกว่าเราพูดอังกิดไม่เก่ง สู้ต่างชาติไม่ได้ เอาแต่ยิ้ม หัวเราะ กะลอกคนข้างๆ 5555

3. สอบข้อเขียน มีเป็นกากบาท กะเขียนเรียงความจ้ะ โดยกรรมการจะให้หัวข้อมา เราได้ประมาณว่า What does to do to be a 5 stars cabin crew for QR?
ทำเสร็จแล้วก็ทยอยส่ง ขอบอกว่านางตรวจจิงๆจังๆเลย แล้วก็ออกไปรอนอกห้อง กินขนมกินกาแฟ ประมาณ 20 นาที

4. จากนั้นกรรมการจะแบ่งเป็น 2 ห้อง โดยห้องนึงจะสำพาดเดี่ยว อีกห้องก็ตรวจเอกสารจ้ะ โดยเราก็แบ่งๆกันไป ในห้องสำพาดเดี่ยวก็แบบว่า เปิดม่านแสงเข้าสุดริด กรรมการชายจะถาม หญิงจะคอยมองหน้ามองผิว คำถามก็ทั่วไป ไม่ยาก โดยเราโดนถามแค่ว่า สูบบุหรี่มั้ย มีแผลเป็นตรงไหนรึป่าว แค่นั้น!!!!
เมื่อทุกคนโดนสำพาดและตรวจเอกสารเรียบร้อยก็นั่งรอในห้อง จากนั้นกรรมการก็จะเรียกหมายเลข คนที่ถูกเรียกก็ถูกจะพาไปอีกห้องนึง ซึ่งโดนเรียกกัน 9 คน จากประมาณ 40 คนอะจ้ะ เราก็คิดว่ากุกลับบ้านแน่เบย เพราะที่เหลืออยู่คือฝรั่งสวยๆหล่อๆเก่งๆทั้งนั้น แต่ปรากดว่า 9 คนที่เค้าเรียกคือได้อยู่สำพาดไฟนอลต่อจ้าาาา งงเลยขอบอก 5555

5. จากนั้นกรรมการจะแจกกระดาษเป็นรูปคน ให้เราเขียนว่าเรามีตำหนิตรงไหนบ้าง ระหว่างนั้นก็ลุกไปสำพาดทีละคนอีกห้อง จนครบ 9 คนจ้า จากนั่น กรรมการอีกห้องก็เข้ามาประกาศหมายเลขอีกกกกก คราวนี้เค้าเรียก 2 เบอร์ ซึ่งไม่ได้ไปต่อ แป่ววววว
ส่วนขั้นตอนต่อจากนี้ ถามจากน้องที่ผ่าน เค้าบอกว่าก็แค่ฉายวีดิโอแล้วก็บอกเกี่ยวกับ Benefit ต่างๆที่เราจะได้รับเมื่อได้รับเลือกอะจ้ะ โดยเค้าจะตรวจเอกสารกะผลตรวจร่างกายก่อน แล้วจะแจ้งผลภายในอีก 1 อาทิด

ขั้นตอนการสำพาดก็ประมาณนี้อะค่ะ แล้วก็มีรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ ในการเตรียมตัวก่อนไปดังนี้ค่ะ

1. เอกสาร
- ก็อปปี้ไปทุกอย่างเลยนะคะ เอาตัวจิงไปด้วย โดยเฉพาะ Medical report form ของเค้า, ใบสมัครก็กรอกไปให้เสร็จเลยนะคะ (เค้าจะส่งมาให้พร้อมตั๋ว) และต้องปริ้นวีซ่าที่เค้าส่งมาให้เราพร้อมตั๋วไปด้วยนะคะ รวมทั้งเมลหน้าแรก กะรายละเอียดไฟลท์
ปล. มาก๊อปปี้ที่โดฮาแพงค่ะ แผ่นละ 2 เรียล ประมาณ 18 บาท
- รูปถ่ายไม่ต้องเอามาเยอะ เอามาเผื่ออย่างละ 2-3 ใบก็พอ
- เอกสารทุกอย่างปริ๊นหรือก็อปปี้เป็นขาวดำได้ค่ะ

2. เสื้อผ้า
- ขึ้นเครื่องก็ใส่ชุดสุภาพนะคะ ไม่ต้องถึงขนาด ใส่สูทผูกไท 555
- ชุดที่ใส่วันสำพาด ผู้หญิงไม่จำเป็นต้องใส่สูท แค่เสื้อเชิ้ตแขนสั้นน่ารักๆ กะโปรงคลุมเข่าก็โอเคค่ะ อ้อ เค้าไม่ห้ามใส่ถุงน่องค่ะ
- ถ้าไปช่วงนี้อากาศค่อนข้างเย็น ถ้าจะออกไปข้างนอกก็เตรียมแจ๊กเก็ดไปด้วยนะคะ แล้วที่นู่นไม่ซีเรียสเรื่องการแต่งตัวของผู้หญิงค่ะ แค่ไม่สายเดี่ยวกางเกงขาสั้นก็พอ
- เรื่องซักรีดไม่เป็นปัญหานะคะ ถ้ารีดอย่างเดียวในห้องมีเตารีดกะโต๊ะให้ค่ะ ถ้าจะส่งโรงแรม ก็ได้ส่วนลด 20%

3. อาหารการกิน ให้เตรียมไปบ้างก็ดีนะคะ พวกมาม่า อาหารสำเร็จรูป ขนม ผลไม้ น้ำอัดลม เพราะที่โรงแรมไม่ฟรีค่ะ แค่ได้ส่วนลด 20% และราคาค่อนข้างแพง main course ราคา 500 อัพ (แต่เค้าจะให้เงินเราวันสำพาดเพื่อเป็นค่ากินข้าวค่ะ)

4. ควรแลกเงินการ์ต้าติดตัวไปนิดหน่อยจากสุวรรณภูมินะคะ เผื่อวันแรกอยากออกไปข้างนอกหาไรทาน

5. ถ้าสะดวกปริ้นบอร์ดดิ้งพาสที่บ้านก็ทำเว็บเช็คอิน เลือกที่นั่งได้ก่อนเลยค่ะ วันที่เดินทางก็แค่เอากะเป๋าไปโหลดที่เค้าเตอร์ เค้าให้คนละ 30 โลนะคะ

ต่อไปก็รายละเอียดเกี่ยวกับตอนไปถึงนะคะ

1. พอเครื่องแลนด์เราก็นั่งรถไปที่ Arrival Terminal ค่ะ โดยเราลงจุดที่ 2 โดยจุดแรกที่เค้าจอดจะเป็น Transfer PAX ค่ะ พอเข้าไปแล้วก็ไปหาเอเจ้น (เค้าจะบอกรายละเอียดในเมลที่ส่งตั๋วมาให้นะคะ) แจ้งรายเอียดตัวเรากะส่งพาสปอร์ตกะวีซ่าให้เค้า แล้วก็นั่งรอสวยๆ จากนั้นเค้าจะพาเราผ่าน ตม. ไปเอากะเป๋า แล้วก็รอโรงแรมมารับค่ะ

2. พอถึงโรงแรมก็เช็คอินปกติค่ะ ได้นอนห้องละคน โดยเราจะได้ส่วนลดอาหาร กะซักรีด 20% อินเตอร์เนตต้องซื้อเองนะคะ ถ้าไปกันหลายๆคน ให้หารกันค่ะ เพราะ 1 username ใช้ได้ 3 เครื่อง (โดยกาต้าเค้าจะจ่ายเพอร์เดี้ยมให้วันสำพาด เราก็เอาเงินนี้มาจ่ายค่าข้าว ค่าอินเตอเนท วันเช็คเอ๊าอะค่ะ)
อ้อ อาหารเช้าก็ไม่ฟรีนะคะ

3. ห้องดีมากค่ะ กว้าง สะอาด เตียงใหญ่ไฮโซ นอนสบายมาก มีทุกอย่างให้ครบ มีตู้เย็น กาต้มน้ำ กาแฟชาฟรี น้ำฟรีวันละ 2 ขวดเล็ก, ที่รีดผ้า
ห้องน้ำก็ไฮโซค่ะ สว่างดี ผ้าเช็ดตัวเพียบ สบู่ ยาสระผม โลชั่น ไดรเป่าผม มีหมด แต่ไม่มีแปรงสีฟันนะคะ
อ้อ เค้ามี Adapter เสียบไว้ตรงโต๊ะทำงานให้ค่ะ

4. เวลาที่โดฮาช้ากว่าไทย 4 ชม. นะคะ (ไทย GMT+7, โดฮา GMT+3)

5. โรงแรมอยู่ใกล้แอร์พอร์ตค่ะ รอบๆไม่มีไรให้กินให้เที่ยว ถ้าจะออกไปข้างนอกค่าแทกซี่ค่อนข้างแพงนะคะ (มิเตอร์จะคันสีฟ้า) แต่ถ้าไปหลายคนก็โอเคอยู่ เราออกไปห้างมาชื่อ City Center ระยะทางประมาณดอนเมืองไปจตุจักรอะค่ะ ค่าแทกซี่ประมาณ 350 บาท!!! แต่ห้างใหญ่ดี มีร้านอาหาร มีคาร์ฟู ด้วย เราขึ้นไปกินอาหารจีนตามสั่งที่ฟูดคอร์ทชั้นบนสุดมาค่ะ ชุดละประมาณ 250 บาท (เยอะมากกกก กินจนจุก)

6. วันสำพาด เค้าจะเริ่ม 9 โมงค่ะ ไม่ต้องไปก่อนเยอะ ไปซัก 8:45 ก็ได้ ห้องสำพาดจะอยู่ชั้น 1 (ชั้นลอย) ของโรงแรมค่ะ และจะมีคอฟฟี่เบรคให้ มีชากาแฟ อาหารว่าง
7. วันกลับก็ไปถึงแอร์พอร์ต 2 ชม. ก่อนเครื่องออกนะคะ มีรถโรงแรมไปแอร์พอร์ตทุกๆครึ่ง ชม. ค่ะ ไม่ต้องจอง โดยขากลับจะไม่มีเอเจ้นมารับที่แอร์พอร์ตแล้วนะคะ เราก็ทำของเราเอง

พิมพ์เหนื่อยแระ 5555 ก็หวังว่าข้อมูลทั้งหมดจะเป็นประโยชน์กะเพื่อนๆที่กะลังจะไปและที่กำลังตัดสินใจอยู่นะคะ ส่วนตัวเราไม่เสียใจที่ไม่ได้ เพราะถือว่าได้ไปเที่ยววันหยุดเสาร์อาทิดน่ะค่ะ แล้วก็ดีใจมากแล้วที่เข้าถึงรอบไฟนอล แต่ก็แอบเสียดายค่าตรวจร่างกายนิดหน่อย (ตรวจที่เซ็นทรัลเจนเนอรัล 3000 บาท)

ขอให้ได้ให้โดน โชคดีกันถ้วนหน้านะคร้าาา
Love_U
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 23
Reputation point: 0
Love_U โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: แชร์ประสบการณ์ไปสำพาด Ex-crew ที่โดฮามาจ้า

โพสต์โดย adenboy » วันจันทร์ ก.พ. 03, 2014 9:36 pm

ขอบคุณมากๆ ครับ สำหรับการแชร์ข้อมูลที่ละเอียดมาก (จขกท.เขียนสนุกดีครับ อ่านเพลินเลย)

ผมไม่ได้เป็นลูกเรือและไม่เคยเป็นลูกเรือกาตาร์นะครับ แต่มีข้อสงสัยว่า

ตอนสัมภาษณ์กรรมการไม่ถามเลยหรอครับว่า ทำไมถึงตัดสินใจลาออกจากกาตาร์ แล้วทำไมตอนนี้ถึงสมัครเข้ามาใหม่ ?

อย่างไรก็ตาม จากที่อ่านทำให้เห็นว่า กาตาร์ แอร์เวยส์ รวยมาก และเรื่องมาก + เลือกมากอีกด้วย ประมาณถูกใจแค่ไหนเอาแค่นั้น ไม่ง้อ ไม่แคร์ ไม่สนใจ ดังนั้น ใครได้ทำงานสายการบินนี้ ผมว่าคุณคือ 5 stars จริงๆ นะ คุณต้องสุดยอดมากๆ อะ
อยากเป็นสจ๊วต อยากเป็น อยากเป็น สู้โว้ย!!!!!
adenboy

จำนวนการตอบ: 27
Reputation point: 1
adenboy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: แชร์ประสบการณ์ไปสำพาด Ex-crew ที่โดฮามาจ้า

โพสต์โดย Love_U » วันจันทร์ ก.พ. 03, 2014 10:09 pm

adenboy เขียน:ขอบคุณมากๆ ครับ สำหรับการแชร์ข้อมูลที่ละเอียดมาก (จขกท.เขียนสนุกดีครับ อ่านเพลินเลย)

ผมไม่ได้เป็นลูกเรือและไม่เคยเป็นลูกเรือกาตาร์นะครับ แต่มีข้อสงสัยว่า

ตอนสัมภาษณ์กรรมการไม่ถามเลยหรอครับว่า ทำไมถึงตัดสินใจลาออกจากกาตาร์ แล้วทำไมตอนนี้ถึงสมัครเข้ามาใหม่ ?

อย่างไรก็ตาม จากที่อ่านทำให้เห็นว่า กาตาร์ แอร์เวยส์ รวยมาก และเรื่องมาก + เลือกมากอีกด้วย ประมาณถูกใจแค่ไหนเอาแค่นั้น ไม่ง้อ ไม่แคร์ ไม่สนใจ ดังนั้น ใครได้ทำงานสายการบินนี้ ผมว่าคุณคือ 5 stars จริงๆ นะ คุณต้องสุดยอดมากๆ อะ

อันนี้เป็นรอบ ex-crew จากที่ต่างๆค่ะ ไม่เกี่ยวกับ rejoin ค่ะ คนละรอบกัน
Love_U

Love_U โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ajumpol » วันจันทร์ ก.พ. 03, 2014 10:46 pm

เราได้วันที่ 11 แต่อยากทราบว่า คนที่ผ่านมีใครฟันแหลม หรือฟันไม่ขาวบ้างไหมคับ เรากังวลเรื่องมีเขี้ยว แล้วคนที่ผ่าน เป็นผู้ชายเยอะไหม
ajumpol

จำนวนการตอบ: 2
ajumpol โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kew » วันจันทร์ ก.พ. 03, 2014 11:31 pm

ajumpol เขียน:เราได้วันที่ 11 แต่อยากทราบว่า คนที่ผ่านมีใครฟันแหลม หรือฟันไม่ขาวบ้างไหมคับ เรากังวลเรื่องมีเขี้ยว แล้วคนที่ผ่าน เป็นผู้ชายเยอะไหม

เรื่องฟันเอาให้ขาวไว้ก่อนครับ กรรมการจะประทับใจครับ เรื่องเขี้ยว แก้ไขไม่ได้ ไม่ต้องกังวลครับ

ป.ล. โครงการนี้โคตรดีเลย การ์ต้าทุ่มมากๆ คนผ่านก็แสนจะโชคดี ทำงานอีโคโนมี่แปบๆ ได้ขึ้นบิสิเนสคลาสเลย
Fly Slow, We Are Sure
ภาพประจำตัวสมาชิก
kew
Business Class

จำนวนการตอบ: 205
kew โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kew » วันจันทร์ ก.พ. 03, 2014 11:40 pm

ใครเพิ่งมาเห็น อยากสมัครก็ลิ้งค์นี้ครับ
http://careers.qatarairways.com/qatarai ... cyID=70100

ขอบคุณคุณ Love_u มากนะครับ สำหรับประสบการณ์ที่มาแชร์ น่ารักมากๆ ครับ

(ไม่จำเป็นต้องบินสายการบินอินเตอร์มาก่อนก็ได้นะครับ ขอให้มีรูทบินต่างประเทศบ้างพอ คือแทบทุกสายในไทยสมัครได้หมดครับ)
Fly Slow, We Are Sure
kew

จำนวนการตอบ: 205
kew โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Frutips » วันพฤหัสฯ. ก.พ. 06, 2014 8:15 pm

ผมเปนคนนึงที่ไปสำพาดกับกาตาร์ พร้อมกับคุณ Love_U ครับ พอดีเพิ่งจะมีเวลามาอัพเดตหั้ยเพื่อนๆนะครับ ขอบอกว่ารอบนี้ถ้ามีโอกาส มีเวลา และมีเงินค่าตรวจร่างกาย ขอหั้ยไปเถอะครับ เป็นโอกาสที่ดีมากๆครับผม นอกจากได้ไปเท่ว และนอนโรงแรมดีดี แถมได้ตังด้วยแล้ว อาจได้งานในฝันติดมือกลับมาด้วย ฉะนั้น ถือว่าคุ้มมากๆครับ

สำหรับขั้นตอนการสมัครนั้น ผมขอไม่พูดถึงนะครับ เพราะคุณ Love_U ได้หั้ยข้อมูลไปอย่างละเอียดแล้ว ผมขอบอกในส่วนขอบคำถามที่กรรมการถามละกันนะครับ เพราะคำถามนั้นอาจต่างจากในรอบ ที่รับปกติอยู่บ้าง คำถามที่ผมโดนถาม ทุกรอบรวมกันมีดังนี้ครับ

1)Tell me about your flying experience?
2)What will be challenging you if u work with QR?
3)Why do u want to work for QR?
4)How long do u need to resign from your current airlines?
5)How long will u stay with us if u r a successful candidate?

คำถามซีเรียส ซีเรียสมีแค่นี้เองครับ ส่วนที่เหลือทั่วๆไปคือ ถามเกี่ยวกับพวกรอยแผลเป็น รอยสัก และ ไฝ ฝ้าต่างๆ ละก้อจะถามเรื่องสูบบุหรี่มั้ย เพราะสายการบินนี้มีนโยบาย ห้ามสูบบุหรี่ ครับ

สำหรับเพื่อนๆที่จะเดินทางไปสำพาดพรุ่งนี้ ขอหั้ยโชคดีกันทุกคนครับ ขอแอบบอกว่ากรูมมิ่งคนไทยชนะเลิส ฝรั่งไม่กรูมเท่าคนไทยครับ ฉะนั้นเราเด่นแน่ๆ ขอหั้ยเป็นตัวของตัวเองละมั่นใจ ทุกอย่างจะออกมาดีครับ

สุดท้าย ขอขอบคุณ พี่ Love_U มากๆ ที่ไปร่วมชะตากรรมกันสองคน วันดีดี รอพี่อยู่นะครับ ขอหั้ยประสพความสำเร็จในเร็ววัน เลิฟยู ^^
Frutips

จำนวนการตอบ: 29
Frutips โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Love_U » วันพฤหัสฯ. ก.พ. 06, 2014 10:07 pm

Frutips เขียน:ผมเปนคนนึงที่ไปสำพาดกับกาตาร์ พร้อมกับคุณ Love_U ครับ พอดีเพิ่งจะมีเวลามาอัพเดตหั้ยเพื่อนๆนะครับ ขอบอกว่ารอบนี้ถ้ามีโอกาส มีเวลา และมีเงินค่าตรวจร่างกาย ขอหั้ยไปเถอะครับ เป็นโอกาสที่ดีมากๆครับผม นอกจากได้ไปเท่ว และนอนโรงแรมดีดี แถมได้ตังด้วยแล้ว อาจได้งานในฝันติดมือกลับมาด้วย ฉะนั้น ถือว่าคุ้มมากๆครับ

สำหรับขั้นตอนการสมัครนั้น ผมขอไม่พูดถึงนะครับ เพราะคุณ Love_U ได้หั้ยข้อมูลไปอย่างละเอียดแล้ว ผมขอบอกในส่วนขอบคำถามที่กรรมการถามละกันนะครับ เพราะคำถามนั้นอาจต่างจากในรอบ ที่รับปกติอยู่บ้าง คำถามที่ผมโดนถาม ทุกรอบรวมกันมีดังนี้ครับ

1)Tell me about your flying experience?
2)What will be challenging you if u work with QR?
3)Why do u want to work for QR?
4)How long do u need to resign from your current airlines?
5)How long will u stay with us if u r a successful candidate?

คำถามซีเรียส ซีเรียสมีแค่นี้เองครับ ส่วนที่เหลือทั่วๆไปคือ ถามเกี่ยวกับพวกรอยแผลเป็น รอยสัก และ ไฝ ฝ้าต่างๆ ละก้อจะถามเรื่องสูบบุหรี่มั้ย เพราะสายการบินนี้มีนโยบาย ห้ามสูบบุหรี่ ครับ

สำหรับเพื่อนๆที่จะเดินทางไปสำพาดพรุ่งนี้ ขอหั้ยโชคดีกันทุกคนครับ ขอแอบบอกว่ากรูมมิ่งคนไทยชนะเลิส ฝรั่งไม่กรูมเท่าคนไทยครับ ฉะนั้นเราเด่นแน่ๆ ขอหั้ยเป็นตัวของตัวเองละมั่นใจ ทุกอย่างจะออกมาดีครับ

สุดท้าย ขอขอบคุณ พี่ Love_U มากๆ ที่ไปร่วมชะตากรรมกันสองคน วันดีดี รอพี่อยู่นะครับ ขอหั้ยประสพความสำเร็จในเร็ววัน เลิฟยู ^^

ขอบคุณเช่นกันค่ะ สนุกดีเนอะ 555
ยังไงก็ดีใจด้วยน้าาาา ^__^
Love_U

โพสต์โดย fairlife » วันอาทิตย์ ก.พ. 09, 2014 5:21 pm

สอบถามหน่อยคับว่าตั๋วกับวีซ่าจะได้ก่อนวันสัมพาดกี่วันคับ
fairlife
Economy Class

จำนวนการตอบ: 88
Reputation point: 2
fairlife โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Los_angeles » วันจันทร์ ก.พ. 10, 2014 1:02 pm

fairlife เขียน:สอบถามหน่อยคับว่าตั๋วกับวีซ่าจะได้ก่อนวันสัมพาดกี่วันคับ

ในอีเมลบอกว่าท4-5 วันก่อนเดินทางครับผม ทั้งนี้ รอคุณ เลิฟยูมาตอบ
เพื่อความชัวร์ครับ ผมเองก็ นับวันรอไปผจญภัยที่โดฮาเช่นกันครับ [smilie=bn26.gif]
Los_angeles

จำนวนการตอบ: 78
Los_angeles โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Love_U » วันจันทร์ ก.พ. 10, 2014 10:49 pm

ครั้งที่แล้วเดินทางวันเสาร์เช้า ได้ตั๋วเย็นวันจันทร์ค่ะ
Love_U

โพสต์โดย angelynjass » วันพฤหัสฯ. ก.พ. 13, 2014 12:59 pm

Love_U เขียน:ครั้งที่แล้วเดินทางวันเสาร์เช้า ได้ตั๋วเย็นวันจันทร์ค่ะ

หมายความว่า เราต้องรอได้ตั๋วคอนเฟิร์มมาก่อนใช่มั้ยค่ะ ถึงจะไปที่สนามบิน?
พอดีเราได้เมลล์มาบอกให้ไปวันที่23นี้ค่ะ
รบกวน จขกท มาตอบด้วยนะค๊าา ขอบคุณค๊า
angelynjass

จำนวนการตอบ: 11
angelynjass โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Oman, Qatar และสายการบินอื่นๆในภูมิภาคตะวันออกกลาง