Qatar วันนี้

ภารโรง: myoldeditor

Qatar วันนี้

โพสต์โดย venicia » วันเสาร์ ธ.ค. 21, 2013 9:07 am

เข้าห้องเร็วมากค่ะ ประมาณ 8.05 ก็เรียกให้ไปตั้งแถวเข้าห้องแล้ว
แล้วก็สามวิสมชื่อ
อยากรู้ว่ามีใครได้พูดถึงห้าประโยคมั้งมั้ย [smilie=bn18.gif]
venicia
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 21
Reputation point: 0
venicia โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: Qatar วันนี้

โพสต์โดย jobbiiz » วันเสาร์ ธ.ค. 21, 2013 9:29 am

เรานั่งแถวของคนด้านขวาอ่ะค่ะ

เรา : ยิ้มมม
เรา : Good morning Mam : D
Com : ไม่มีการตอบรับ มองหน้า มองเรซูเม่
Com : How old are you?
เรา : 23 mam
Com : 23?
เรา : Yes :D ยิ้มมมม
Com : Thank you พร้อมกับคว่ำหน้าเรซูเม่เรา

จบ.

ชอค หาคนระบาย!!!!
jobbiiz

จำนวนการตอบ: 26
jobbiiz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย tomo584m » วันเสาร์ ธ.ค. 21, 2013 9:43 am

คนอ้วนๆหน่อยใช่ปะคับ ไม่รู้นะเค้ามองหน้าผมตั้งแต่นุ่งรอแล้ว แถวหน้าสุดที่รอยื่นอะ ไปถึงผมก็ทักเค้าๆดูก็ถามอายุ คอมเฟริมเบอรอีเมลล แค่นี้เหรอ? คือม้นเป็นครั้งแรกด้วยไม่มีโอกาสได้แสดงตัวตนเลย [smilie=bn18.gif]
tomo584m

จำนวนการตอบ: 37
tomo584m โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย venicia » วันเสาร์ ธ.ค. 21, 2013 9:50 am

ของเราได้อยู่กับผู้หญฺิงทางขวามือของห้องค่ะ ดูดุๆนิดนึง แต่พอเรายิ้มให้ เค้าก็ยิ้มตอบนะคะ สองรอบเลย
พอไปถึงเค้าถามแค่ชื่อแล้วก็เอาปากกาขีดชื่อเอาไว้ ถามว่าอ่านว่าอะไร ไม่ได้ถามถึงเบอร์เลย [smilie=bn29.gif]
venicia

จำนวนการตอบ: 21
venicia โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย birdseyeview » วันเสาร์ ธ.ค. 21, 2013 10:52 am

อยากถามหน่อยค่า
มีใครที่เค้าไม่เอาใบ invitation บ้างมั้ยคะ
ถ้าเค้าไม่เอาแปลว่าไม่ผ่านเลยรึป่าว แอบงงนิดนึงงง
[smilie=bn20.gif]
ภาพประจำตัวสมาชิก
birdseyeview
Economy Class

จำนวนการตอบ: 83
Reputation point: 7
birdseyeview โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย FlyFlyAway » วันเสาร์ ธ.ค. 21, 2013 10:57 am

เค้าแค่ให้โชว์ ไม่ใช่หรอครับใบ invite เพราะผมเข้าไปกรุ๊ปแรกเค้า ให้โชว์และเก็บใบ invite กลับบ้านทุกคนครับ
FlyFlyAway

จำนวนการตอบ: 13
FlyFlyAway โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย phusod » วันเสาร์ ธ.ค. 21, 2013 11:25 am

[smilie=bn43.gif] ตื่นเต้นนน
phusod

จำนวนการตอบ: 3
phusod โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย birdseyeview » วันเสาร์ ธ.ค. 21, 2013 11:30 am

FlyFlyAway เขียน:เค้าแค่ให้โชว์ ไม่ใช่หรอครับใบ invite เพราะผมเข้าไปกรุ๊ปแรกเค้า ให้โชว์และเก็บใบ invite กลับบ้านทุกคนครับ

พอดีเราถามอีกคนนึง เค้าบอกว่าโต๊ะทางซ้ายเก็บไป เราเลยพาลนอยเลยย 555
ขอบคุณมากๆนะคะ
birdseyeview

จำนวนการตอบ: 83
Reputation point: 7
birdseyeview โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย angelynjass » วันเสาร์ ธ.ค. 21, 2013 11:55 am

ขอสรุป Qatar วันนี้นะค่ะ(ตามที่เราเข้าใจ)
1.รอบนี้ผู้สมัครยื่นแค่ใบ CV และ รูปถ่ายค่ะ เอกสารอย่างอื่นไม่ต้องการวันนี้เลยค่ะ
2.เขียน Application ID ของผู้สมัคร (ในที่นี้คือ หมายเลขของผู้สมัครที่อยู่ในใบInvitationที่ได้รับทางเมลล์อะคะ) และ เบอร์โทรศัพท์ที่ติดต่อได้ ไว้บน CV
3.เมื่อถึงคิวคุณยื่นเอกสารเรียบร้อยให้กลับบ้านได้เลยค่ะ
4.หลังจากเที่ยง กรรมการทั้ง2 จะทำการคัดเลือกจากใบสมัคร แล้วจะเริ่มโทรถึงคนที่ได้เข้ารอบพรุ่งนี้ค่ะ กรรมการจะโทรบอก Reference NO. และยืนยันเวลาที่ต้องมาสอบพรุ่งนี้ค่ะ (จะปิดการโทรถึงเวลา 4โมงเย็น ถ้าคนไหนไม่มีโทรศัพท์เรียก นั่นหมายถึง.... จบค่ะ)

ขอให้ได้คอลกันทั่วหน้านะค๊าา..สู้ๆ [smilie=bn21.gif]

angelynjass

จำนวนการตอบ: 11
angelynjass โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย conspiracy » วันเสาร์ ธ.ค. 21, 2013 12:08 pm

เออระบายมั่ง Good morning mam (แมมมอธ)
..... Ok this ur number ขีดๆ
what do u do?
I'm working in...(place)
ok thk u
..... จบเห่
conspiracy

จำนวนการตอบ: 24
conspiracy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย pandaplayim » วันเสาร์ ธ.ค. 21, 2013 12:26 pm

ถามมากถามน้อยไม่ได้เป็นตัวชี้วัดว่าจะจะได้คอลหรือไม่ได้คอลค่ะ

ขอให้ทุกคนโชคดีค่ะ [smilie=bn21.gif]
I'm Chasing Perfection
pandaplayim
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 152
Reputation point: 3
pandaplayim โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย conspiracy » วันเสาร์ ธ.ค. 21, 2013 1:09 pm

pandaplayim เขียน:ถามมากถามน้อยไม่ได้เป็นตัวชี้วัดว่าจะจะได้คอลหรือไม่ได้คอลค่ะ

ขอให้ทุกคนโชคดีค่ะ [smilie=bn21.gif]

หวังว่าอย่างนั้นน้า ขอให้ดูอีกทีที่ cv
conspiracy

จำนวนการตอบ: 24
conspiracy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Oman, Qatar และสายการบินอื่นๆในภูมิภาคตะวันออกกลาง