ขออนุญาตสอบถามเรื่อง processวันแรกของ Qatar ค่ะ

ภารโรง: myoldeditor

ขออนุญาตสอบถามเรื่อง processวันแรกของ Qatar ค่ะ

โพสต์โดย my_aoneytz » วันพฤหัสฯ. ธ.ค. 19, 2013 1:25 am

อยากขอความร่วมมือผู้รู้ทุกท่านว่า วันแรกใช้เวลานานไหมค่ะ แล้วต้องทำอะไรบ้างค่ะ

ขอบคุณค่ะ
my_aoneytz

จำนวนการตอบ: 3
Reputation point: 0
my_aoneytz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ขออนุญาตสอบถามเรื่อง processวันแรกของ Qatar ค่ะ

โพสต์โดย sheimejotei » วันพฤหัสฯ. ธ.ค. 19, 2013 6:31 am

กำลังสงสัยอยู่พอดีค่ะ เห็นช่วงนี้เค้าเปลี่ยนใหม่เลยอยากรู้ว่ามีรอบ 3 วิ แล้ว process เหมือนเดิมไหม

ขอบคุณผู้ให้คำตอบล่วงหน้านะคะ ^^ [smilie=bn21.gif]
sheimejotei

จำนวนการตอบ: 5
sheimejotei โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ขออนุญาตสอบถามเรื่อง processวันแรกของ Qatar ค่ะ

โพสต์โดย bloodymary_66 » วันพฤหัสฯ. ธ.ค. 19, 2013 7:14 am

ในเมลบอกว่า 0900 to 1200hrs only น่าจะ 9 โมง ถึงเที่ยงหรือเปล่า ไม่แน่ใจ
bloodymary_66
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 46
bloodymary_66 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย jobbiiz » วันพฤหัสฯ. ธ.ค. 19, 2013 7:26 am

แต่ เค้าบอก
please expect the event to take a whole of at least 1 day.

ไม่น่าจะใช่แค่3ชม.ป่ะคะ งง จังเลยย
jobbiiz

จำนวนการตอบ: 26
jobbiiz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย bloodymary_66 » วันพฤหัสฯ. ธ.ค. 19, 2013 8:49 am

jobbiiz เขียน:แต่ เค้าบอก
please expect the event to take a whole of at least 1 day.

ไม่น่าจะใช่แค่3ชม.ป่ะคะ งง จังเลยย

เค้าอาจจะแค่บอกให้เราเผื่อเวลาไว้เฉยๆก็ได้นะครับ ความเห็นส่วนตัวผมว่าวันนั้นน่าจะแค่พรีสกรีนยื่นใบสมัคร แล้วไปคัดคนไปสอบข้อเขียนอีกที อะไรแบบนี้มากกว่านะครับ คงไม่ทั้งวันหรอก
bloodymary_66

จำนวนการตอบ: 46
bloodymary_66 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย iimLys » วันพฤหัสฯ. ธ.ค. 19, 2013 7:56 pm

9โมงถึงเที่ยง สำหรับการพรีสกรีน หรือที่เรียกว่ารอบสามวิอ่ะค่ะ โดยปกติแล้วเค้าจะให้เรากลับไปรอคอลที่บ้านค่ะ แต่ถ้าเค้าระบุมาแบบเบื้องต้น อาจเปนไปได้ว่า ให้รอที่ รร. แล้วประมาณช่วงบ่ายเค้าจะประกาศคนที่ผ่านเข้ารอบสอง และก็อาจมีการทำ group discussion และ english test กันวันนั้นเลย ยังไงก็เตรียมตัวไปดีๆกันนะคะ สู้ๆค่ะทุกคน [smilie=bn21.gif] [smilie=bn21.gif]
iimLys

iimLys โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย iimLys » วันพฤหัสฯ. ธ.ค. 19, 2013 7:58 pm

9โมงถึงเที่ยง สำหรับการพรีสกรีน หรือที่เรียกว่ารอบสามวิอ่ะค่ะ โดยปกติแล้วเค้าจะให้เรากลับไปรอคอลที่บ้านค่ะ แต่ถ้าเค้าระบุมาแบบเบื้องต้น อาจเปนไปได้ว่า ให้รอที่ รร. แล้วประมาณช่วงบ่ายเค้าจะประกาศคนที่ผ่านเข้ารอบสอง และก็อาจมีการทำ group discussion และ english test กันวันนั้นเลย ยังไงก็เตรียมตัวไปดีๆกันนะคะ สู้ๆค่ะทุกคน [smilie=bn21.gif] [smilie=bn21.gif]
iimLys

iimLys โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย my_aoneytz » วันพฤหัสฯ. ธ.ค. 19, 2013 8:53 pm

ขอบคุณมากค่ะะะ

เราสับสนมากค่ะ เพราะติดธุระสำคัญช่วงเที่ยง ไม่รู้จะทำไงดี T^T
my_aoneytz

my_aoneytz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย friendlyz » วันพฤหัสฯ. ธ.ค. 19, 2013 10:13 pm

เอ่อ,,,ขอสอบถามพี่ๆ เพื่อนๆ หน่อยนะคะว่า งี้คะ>>>คือเพิ่งได้รับ invite แล้วทีนี้เราอยู่ ตจว. เตรียมตัวไม่ทันเลย เสื้อ ผ้า หน้า ผม ก็ไม่พร้อมเลย อย่างงี้ถ้ารอบหน้าเราลองสมัครใหม่ โอกาสที่เขาจาเรียกเรายังพอมีมั้ยคะ เขาจาบล็อกเราไว้เลยป่าว?? [smilie=bn18.gif] เสียดายมากเลยอ่า
ภาพประจำตัวสมาชิก
friendlyz

จำนวนการตอบ: 34
friendlyz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย gummybib16 » วันศุกร์ ธ.ค. 20, 2013 3:18 pm

friendlyz เขียน:เอ่อ,,,ขอสอบถามพี่ๆ เพื่อนๆ หน่อยนะคะว่า งี้คะ>>>คือเพิ่งได้รับ invite แล้วทีนี้เราอยู่ ตจว. เตรียมตัวไม่ทันเลย เสื้อ ผ้า หน้า ผม ก็ไม่พร้อมเลย อย่างงี้ถ้ารอบหน้าเราลองสมัครใหม่ โอกาสที่เขาจาเรียกเรายังพอมีมั้ยคะ เขาจาบล็อกเราไว้เลยป่าว?? [smilie=bn18.gif] เสียดายมากเลยอ่า

เสื้อผ้า หน้า ผม อย่าไปคิดเยอะเลยค่ะ เค้าระบุมาแค่ business attire เสื้อแขนสั้น กระโปรงระดับเข่า (ไม่ต้องใส่สูท matching) นอกนนี้ยังบอกอีกว่า่ no tight! ถุงน่องก็ไม่ต้อง แต่งหน้าตามเหมาะสม ไม่ต้องเข้าสตูหรอกค่ะ เอาแค่แต่งเหมือนเราไปทำงานปกติทุกๆ วันก็พอ... ตอนนี้ก็เหลือเรื่องเดียวคือเดินทาง เอาใจช่วยนะคะ ขอให้มาทัน ถ้าไม่ทันจริงๆ ส่งเมล์ไปบอกเค้าเลยดีกว่า ยังงัยก็มีระบุอยู่แล้วนี่ค่ะว่าบ้านอยู่ให้ เค้าคงเข้าใจ

เอาใจช่วยค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
gummybib16

จำนวนการตอบ: 1
gummybib16 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Oman, Qatar และสายการบินอื่นๆในภูมิภาคตะวันออกกลาง