มีใครจะไปสมัคร Qatar ที่ ฮ่องกงบ้างมั้ยคับ

ภารโรง: myoldeditor

มีใครจะไปสมัคร Qatar ที่ ฮ่องกงบ้างมั้ยคับ

โพสต์โดย gwenkon » วันอาทิตย์ พ.ย. 24, 2013 9:19 pm

เห็นเค้ามี Open day วันที่ 8 ธันวานี้คับ อยากถามมีใครจะไปเผื่อได้ช่วยๆกันแชร์ [smilie=bn22.gif]
gwenkon

จำนวนการตอบ: 7
Reputation point: 0
gwenkon โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: มีใครจะไปสมัคร Qatar ที่ ฮ่องกงบ้างมั้ยคับ

โพสต์โดย jackyalway » วันอาทิตย์ พ.ย. 24, 2013 10:20 pm

เขียนว่า open day
แต่ระวังจะเหมือนรอบภูเก็ตที่ผ่านมานะคะ
เขียนเหมือนกัน แต่ดันบอกหน้าห้องว่าเฉพาะคนที่ได้ inviteเท่านั้น
รอบนี้ทั้งระยะทาง และค่าใช้จ่ายมากกว่าที่ภูเก็ตมาก
ตอนแรกเปิดมาอ่านแล้วก็ปิดไปแล้ว แต่ก็ต้องเข้ามาใหม่
เพราะอยากจะเตือนว่า คิดให้รอบคอบนะคะ เตือนด้วยความหวังดีค่ะ
jackyalway
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 292
jackyalway โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: มีใครจะไปสมัคร Qatar ที่ ฮ่องกงบ้างมั้ยคับ

โพสต์โดย gwenkon » วันอาทิตย์ พ.ย. 24, 2013 10:40 pm

jackyalway เขียน:เขียนว่า open day
แต่ระวังจะเหมือนรอบภูเก็ตที่ผ่านมานะคะ
เขียนเหมือนกัน แต่ดันบอกหน้าห้องว่าเฉพาะคนที่ได้ inviteเท่านั้น
รอบนี้ทั้งระยะทาง และค่าใช้จ่ายมากกว่าที่ภูเก็ตมาก
ตอนแรกเปิดมาอ่านแล้วก็ปิดไปแล้ว แต่ก็ต้องเข้ามาใหม่
เพราะอยากจะเตือนว่า คิดให้รอบคอบนะคะ เตือนด้วยความหวังดีค่ะ

ขอบคุณครับ ลังเลอยู่เหมือนกันอ่ะคับ [smilie=bn25.gif]
gwenkon

จำนวนการตอบ: 7
gwenkon โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ptkikupong » วันจันทร์ พ.ย. 25, 2013 12:27 am

เมื่อวานนี้ที่ สคป เป็น open day ตามหน้าเว็บนะครับ
นางถามด้วยว่าในเว็บเขียนว่า 9-12 or 9 sharp เพราะนางจะได้ปิดประตูห้อง ค่อนข้าง strict ตามเว็บพอสมควร
เข้าใจว่ามีแต่ที่ไทยนะเพราะคนเยอะกว่าที่อื่น นางเลยตัดคนด้วยวิธีนั้น
ปล.รอบนี้ประมาณ 100 คนเองมั้งครับ เพราะไม่เห็นคนมาเท่าไรเลย recruiter ก็มีคนเดียว [smilie=bn34.gif] [smilie=bn34.gif] [smilie=bn34.gif]
ปล2. แล้วแต่วิจารณญาณนะครับ :)
ภาพประจำตัวสมาชิก
ptkikupong
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 48
ptkikupong โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ulno » วันจันทร์ พ.ย. 25, 2013 9:58 am

จากประสบการณ์ตรงที่ภูเก็ต แนะนำว่าถ้าเงินไม่เหลือจริงๆและอยากไปเที่ยวฮ่องกงด้วยพอดี อย่าลงทุนไปวอคอินกับกาตาร์เลยค่ะ มันไกลเกินไป
พวกเราที่ภูเก็ตโดนกันมาแล้ว และเข็ดขยาดค่ะบอกตามตรง ไม่อยากให้คนอื่นๆเสียเงิน เสียเวลาเหมือนที่พวกเราเคยโดนมาค่ะ
คิดให้ดีก่อนนะคะ
ulno
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 41
ulno โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Kitrawi » วันอังคาร พ.ย. 26, 2013 11:57 am

gwenkon เขียน:เห็นเค้ามี Open day วันที่ 8 ธันวานี้คับ อยากถามมีใครจะไปเผื่อได้ช่วยๆกันแชร์ [smilie=bn22.gif]

เราว่าจะไป หาเพื่อนไปอยู่เหมือนกัน
Kitrawi

จำนวนการตอบ: 3
Kitrawi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย philly51 » วันพุธ ธ.ค. 04, 2013 1:23 pm

เราก็อยากไปค่ะ สองจิตสองใจ อยากส่ง online ไปก่อน แต่ก็ยังไม่ได้ส่ง
เพื่อนๆส่งกันก่อนรึเปล่าคะ? ได้เมล invite กันรึยัง?
philly51

จำนวนการตอบ: 5
philly51 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Oman, Qatar และสายการบินอื่นๆในภูมิภาคตะวันออกกลาง