เด็กใหม่ขอถามเรื่องรูปถ่ายค่ะ^^

ภารโรง: myoldeditor

เด็กใหม่ขอถามเรื่องรูปถ่ายค่ะ^^

โพสต์โดย Hanapare » วันศุกร์ ม.ค. 25, 2013 1:19 pm

กำลังจะลองส่งสมัครออนไลน์รอบนี้ดู แต่ไม่รู้จะไปถ่ายรูปที่ไหนดีค่ะ เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยนะคะ [smilie=bn18.gif]
ขอบคุนค่ะ
Hanapare

จำนวนการตอบ: 3
Reputation point: 0
Hanapare โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: เด็กใหม่ขอถามเรื่องรูปถ่ายค่ะ^^

โพสต์โดย boomycrispy » วันเสาร์ ม.ค. 26, 2013 1:40 am

เราถ่ายที่สุธาสินีค่ะ รูปก็ออกมาเป็นที่พอใจนะคะ (ก็ราคาตั้งแพงนี่นะ - -' ตอนที่ถ่ายนี่หมดตัวเลยค่ะ แพงน้ำตาไหล [smilie=bn18.gif] )

แต่เพื่อนอีกคนของเราไปถ่าย เค้าบอกว่ารูปเค้าออกมาไม่ค่อยดี เค้าต้องทิ้งแล้วไปถ่ายใหม่

เราก็เลยคิดว่า น่าจะอยู่ที่ช่างแต่งหน้า+ตากล้องด้วยหรือเปล่า เวลาตัดต่อว่าจะเนี๊ยบแค่ไหนอะไรยังไง

จริงๆ ร้านไหนก็ได้แต่คนแต่งภาพต้องเนี๊ยบๆนิดนึง และก็แต่งหน้าทำผมเน้นให้ถูกจุดว่าเน้นตาคมๆ แต่งกรอบหน้าให้ได้รูปหน้าสวยๆ อะไรแบบนี้ปะคะ

ปล.ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวนะจ๊ะ [smilie=bn21.gif]
boomycrispy
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 22
boomycrispy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: เด็กใหม่ขอถามเรื่องรูปถ่ายค่ะ^^

โพสต์โดย Hanapare » วันเสาร์ ม.ค. 26, 2013 2:11 pm

ดูๆของร้าน Photolista ไว้ค่ะไม่รู้ว่าโอมั้ย จะทั้งแต่งหน้าและชุดด้วยค่ะ ถ้าแต่งหน้าเองคงไม่เวิร์กแน่เลย [smilie=bn20.gif]
อยากให้ถ่ายแล้วครั้งเดียวโอเคเลยเนอะ =_=
ขอบคุนนะคะที่มาตอบ [smilie=bn21.gif]
Hanapare

จำนวนการตอบ: 3
Hanapare โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Oman, Qatar และสายการบินอื่นๆในภูมิภาคตะวันออกกลาง