มีใครได้emailเชิญ video interview จากกาต้าร์ไหมค่ะ

ภารโรง: myoldeditor

Re: มีใครได้emailเชิญ video interview จากกาต้าร์ไหมค่ะ

โพสต์โดย jannyvip » วันศุกร์ ธ.ค. 28, 2012 3:17 pm

ไม่เคยสมัครออนไลน์ค่ะ ครั้งนี้ครั้งแรกคะ ปกติวอล์คอินตลอด
jannyvip
Economy Class

จำนวนการตอบ: 75
Reputation point: 0
jannyvip โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: มีใครได้emailเชิญ video interview จากกาต้าร์ไหมค่ะ

โพสต์โดย saruta89 » วันศุกร์ ธ.ค. 28, 2012 10:56 pm

ส่งไปวันที่ 24 ไม่มีวี่แววเลยอะค่ะ สงสัยจะไม่ได้แล้วแน่เลย เพราะยังเรียนเทอมสุดท้ายอยู่ด้วย แล้วใน CV ก้อไม่ได้บอกไปว่าจะจบเดือนมีนา แล้วก็งงว่า status ขึ้นว่า applied previously คืออะไรเอ่ยยย มีใครอยู่ในสถาณการณ์เดียวกันบ้างคะ [color=#800000][/color]
saruta89

จำนวนการตอบ: 13
saruta89 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Poonpan » วันศุกร์ ธ.ค. 28, 2012 11:55 pm

เราส่งไปวันที่ 26 อะค่ะ เรียนจบเดือนมีนาเหมือนกัน ในเรซูเม่ก็ไม่ได้บอกไว้ ตอนนี้ยังไม่ได้อีเมล แต่สเตตัสในเวปบอกว่า under review ค่ะ
Poonpan

จำนวนการตอบ: 14
Poonpan โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย boomycrispy » วันเสาร์ ธ.ค. 29, 2012 12:33 am

ของเราก็ขึ้นว่า under review เหมือนกันค่ะ สมัครไปเมื่อวันที่ 24

เพื่อนเราสมัครหลังเราแต่ตอนนี้เค้าได้เมล์แล้ว [smilie=bn20.gif]

อะไรยังไงกันนะเนี้ย [smilie=bn28.gif]
boomycrispy
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 22
boomycrispy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Ahm » วันอาทิตย์ ธ.ค. 30, 2012 11:10 am

ได้เมล์เหมือนกันค่าาา แต่ประเด็นเตรียมตัวไม่ถูกเลยเขินเพราะจะต้องคุยอยู่กับตัวเอง แต่ก็จะพยายามค่าา คิดว่าน่าจะ 4 คำถาม กับ หนึ่งความคิดเห็นเราค่าาาา [smilie=bn21.gif]
Ahm

จำนวนการตอบ: 44
Ahm โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย vognoi » วันอาทิตย์ ธ.ค. 30, 2012 10:39 pm

saruta89 เขียน:ส่งไปวันที่ 24 ไม่มีวี่แววเลยอะค่ะ สงสัยจะไม่ได้แล้วแน่เลย เพราะยังเรียนเทอมสุดท้ายอยู่ด้วย แล้วใน CV ก้อไม่ได้บอกไปว่าจะจบเดือนมีนา แล้วก็งงว่า status ขึ้นว่า applied previously คืออะไรเอ่ยยย มีใครอยู่ในสถาณการณ์เดียวกันบ้างคะ [color=#800000][/color]

Status เหมือนกันเลย น่าจะเป็นเพราะเคยสมัครออนไลน์รอบที่แล้วรึเปล่า
ไว้มีไรอัพเดทค่อยว่ากันเนาะ มีเพื่อนแว้วว
vognoi

จำนวนการตอบ: 17
vognoi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Confetti » วันพุธ ม.ค. 02, 2013 6:21 pm

vognoi เขียน:
saruta89 เขียน:ส่งไปวันที่ 24 ไม่มีวี่แววเลยอะค่ะ สงสัยจะไม่ได้แล้วแน่เลย เพราะยังเรียนเทอมสุดท้ายอยู่ด้วย แล้วใน CV ก้อไม่ได้บอกไปว่าจะจบเดือนมีนา แล้วก็งงว่า status ขึ้นว่า applied previously คืออะไรเอ่ยยย มีใครอยู่ในสถาณการณ์เดียวกันบ้างคะ [color=#800000][/color]

Status เหมือนกันเลย น่าจะเป็นเพราะเคยสมัครออนไลน์รอบที่แล้วรึเปล่า
ไว้มีไรอัพเดทค่อยว่ากันเนาะ มีเพื่อนแว้วว

เราว่าไม่น่าจะเกี่ยวนะคะ เราก็กำลังจะจบเหมือนกัน ลองสมัครดูรอบที่แล้วครั้งแรกก็ได้เมลเชิญนะ แต่ตอนยื่น CV เราบอกเค้าว่ากำลังเรียนเทอมสุดท้ายคะ เค้าก็บอกให้ลองมาสมัครใหม่คราวหน้านะ เมื่อกี้เราเพิ่งสมัครออนไลไปวันที่ 2 มกรา วันนี้ล่ะตอนเที่ยงๆ ห้าโมงเย็นก็ได้เมลเชิญเหมือนกันคะ เร็วมากคิดว่าสักวันสองวัน ตกใจเลย บทจะเร็วก็เร็วใจหายนะ อิอิ [smilie=bn49.gif]
Confetti

จำนวนการตอบ: 21
Confetti โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย angelbarabian » วันพุธ ม.ค. 02, 2013 8:04 pm

เราก้อเพิ่งได้เมล์วันนี้ค่ะ สมัครออนไล์ไปวันที่ 23/12/2012
แต่ตอนนี้ยัง งงๆอยุ่ว่าจะแต่งตัวยังไง แต่งหน้ายังไงตอนอัดวีดีโอ และคำถามเปนไงบ้าง
เราจะอัดวันเสาร์ที่ 5 นี้ (เค้าให้ส่งก่อนวันที่ 6) ใครส่งวีดีโอไปแล้วหรือมีคำแนะนำอะไร รบกวนเอามาแชร์กันได้เลยนะ [smilie=bn49.gif]
angelbarabian

จำนวนการตอบ: 4
angelbarabian โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kew » วันพุธ ม.ค. 02, 2013 9:19 pm

เห็นมีคนตอบเรื่อง vdo interview ไว้ที่นี่ครับ
viewtopic.php?f=18&t=80826
Fly Slow, We Are Sure
ภาพประจำตัวสมาชิก
kew
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 205
kew โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: มีใครได้emailเชิญ video interview จากกาต้าร์ไหมค่ะเรา

โพสต์โดย Confetti » วันพุธ ม.ค. 02, 2013 10:41 pm

angelbarabian เขียน:เราก้อเพิ่งได้เมล์วันนี้ค่ะ สมัครออนไล์ไปวันที่ 23/12/2012
แต่ตอนนี้ยัง งงๆอยุ่ว่าจะแต่งตัวยังไง แต่งหน้ายังไงตอนอัดวีดีโอ และคำถามเปนไงบ้าง
เราจะอัดวันเสาร์ที่ 5 นี้ (เค้าให้ส่งก่อนวันที่ 6) ใครส่งวีดีโอไปแล้วหรือมีคำแนะนำอะไร รบกวนเอามาแชร์กันได้เลยนะ [smilie=bn49.gif]

คำตอบเราว่าก็เป็นตัวของตัวเองให้มากที่สุด แสดงความคิดเห็นและทัศนคติที่ดีีและบวก มีไรก็จัดเต็มไปเลยเนอะ แต่เราสงสัยว่า หน้าผมต้องเนี๊ยบเหมือนตอนไปยื่น cv เลยหรือเปล่าคะ แต่คิดว่าก็ควรจะสุภาพอ่ะนะช่วงบน ส่วนช่้วงล่างเค้าคงไม่รู้หรอก ฮ่าๆ เราก็ไม่เคยทำเหมือนกัน ยังไงก็ do the best u could na ka โชคดี [smilie=bn21.gif]
Confetti

จำนวนการตอบ: 21
Confetti โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Panacheens » วันพฤหัสฯ. ม.ค. 03, 2013 12:19 am

เรายังไม่ได้ส่งออนไลน์เลยอ่ะแม้ว

กะว่ากลับจากปีใหม่ค่อยส่ง

มีอัดวีดีโอด้วยเหรอ? อัดไรดีอ่ะ? ต้องแต่งหน้ามะ?

เยอะจริงๆ

ไม่ส่งดีมั้ยเนี่ย-"-?

เริ่มเซ็งกะกาต้ามากกก
Panacheens
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 112
Panacheens โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย naykanae » วันพฤหัสฯ. ม.ค. 03, 2013 9:38 am

ของเราสมัครไปวันที่ 28/12/55 แล้วเพิ่งได้เมล์เมื่อวาน ให้ส่งก่อนวันที่ 6/1/56 อ่ะ
------->>ทุกคนมีทางที่จะเดิน มีเขาที่จะปีนป่าย ไปเถอะ ไปเพื่อสิ่งที่เธอปรารถนา แล้วเราจะมาเล่าความสำเร็จ...สู่กันฟัง<<--------
naykanae

จำนวนการตอบ: 65
naykanae โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Oman, Qatar และสายการบินอื่นๆในภูมิภาคตะวันออกกลาง