ใครได้รับอีเมลว่าผ่านตรวจร่างกายแล้วแต่on-hold บ้างคะ

ภารโรง: myoldeditor

Re: ใครได้รับอีเมลว่าผ่านตรวจร่างกายแล้วแต่on-hold บ้างคะ

โพสต์โดย MadinaQR » วันเสาร์ ธ.ค. 29, 2012 3:37 pm

เร็วจังเลยค่ะ ของเรา ส่งผลตรวจสุขภาพไปวันที่ 7 ธันวา แล้ววันที่ 13 เค้าก็ตอบกลับมาว่า เค้าส่งผลตรวจเราไปให้ Medical Centre แล้วให้รอ next email อ่าค่ะ เราว่าเค้าคง preocess เป็นเคส ๆ ไปเลยช้ารึป่าวค่ะ [smilie=bn31.gif] ไงก็สู้ ๆนะ คนที่ยังไม่ได้ชะตากรรม เดียวกานนนน [smilie=bn34.gif]
MadinaQR
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 16
Reputation point: 0
MadinaQR โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ใครได้รับอีเมลว่าผ่านตรวจร่างกายแล้วแต่on-hold บ้างคะ

โพสต์โดย tam_6111 » วันเสาร์ ธ.ค. 29, 2012 6:16 pm

กรี๊ดๆๆๆๆๆ เรายังมิได้ เลยคะ ทามมายยยยยยววว [smilie=bn25.gif]
^_^
tam_6111
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 178
tam_6111 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย tam_6111 » วันอาทิตย์ ธ.ค. 30, 2012 12:43 am

อยากทราบเนื้อความในอีเมลจังคะว่า เขาใช้คำว่าอะไรรรรรคะๆๆๆ ของเราที่รออยูคือ ผลตรวจถูกส่งไปให้เมดิคอลเซ็นเตอร์แล้ว โปรดรอเน็คอีเมลล อ่ะะะะะ แค่นี้จิงๆๆๆ [smilie=bn43.gif]
^_^
tam_6111

tam_6111 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Gmn » วันอาทิตย์ ธ.ค. 30, 2012 9:20 am

tam_6111 เขียน:อยากทราบเนื้อความในอีเมลจังคะว่า เขาใช้คำว่าอะไรรรรรคะๆๆๆ ของเราที่รออยูคือ ผลตรวจถูกส่งไปให้เมดิคอลเซ็นเตอร์แล้ว โปรดรอเน็คอีเมลล อ่ะะะะะ แค่นี้จิงๆๆๆ [smilie=bn43.gif]

"I have received your signed medical undertaking. Your offer letter will be emailed to you soon."
เค้าส่งมาให้แบบนี้ค่ะ เราโดนเซ็นเรื่องกระดูกสันหลังคด
Gmn

จำนวนการตอบ: 4
Gmn โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย tam_6111 » วันอาทิตย์ ธ.ค. 30, 2012 11:02 am

เอ๋อๆๆๆๆ แสดงว่าคุณเองก็เคยได้รับเมลแบบเรา และเน็คอีเมลที่เรารอกันอยู่ก็คือ เซ็นอันเดอเทกกิ้ง แล้วก็ต่อไปจะเป้นออฟเฟอเลทเตอร์ โอว ต้องรออีบานเบอะ หลายต่อหลายครั้งกันเลยยยทีเดียวๆๆๆ จะกินเวลาอีกสักกี่เดือนกันนะนี่ๆๆๆ [smilie=bn38.gif]

ของคุณกระดูกคดกี่องศา เอ่ยคะ [smilie=bn21.gif] ที่ต้องเซ็น
^_^
tam_6111

โพสต์โดย Gmn » วันอาทิตย์ ธ.ค. 30, 2012 4:38 pm

tam_6111 เขียน:เอ๋อๆๆๆๆ แสดงว่าคุณเองก็เคยได้รับเมลแบบเรา และเน็คอีเมลที่เรารอกันอยู่ก็คือ เซ็นอันเดอเทกกิ้ง แล้วก็ต่อไปจะเป้นออฟเฟอเลทเตอร์ โอว ต้องรออีบานเบอะ หลายต่อหลายครั้งกันเลยยยทีเดียวๆๆๆ จะกินเวลาอีกสักกี่เดือนกันนะนี่ๆๆๆ [smilie=bn38.gif]

ของคุณกระดูกคดกี่องศา เอ่ยคะ [smilie=bn21.gif] ที่ต้องเซ็น

เราก็เคยได้รับเมล์ให้รอ next e-mail ค่ะ แล้วหลังจากนั้น3วันก็ได้ผลตรวจสุขภาพให้มาเซ็นเรื่องกระดูกคด 8 องศาค่ะ
คนตอบเมล์ตอบเร็วเป็นพักๆค่ะ ตอนส่งเรื่องกระดูกคดส่งเมื่อวานก็ได้ผลวันนี้เลย แล้วก็เงียบเลยเหมือนกันค่ะ
Gmn

จำนวนการตอบ: 4
Gmn โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย tam_6111 » วันอาทิตย์ ธ.ค. 30, 2012 4:47 pm

เราน่าจะได้เมลให้รอเน้คอีเมลมา2วีคได้แล้วมั้งคะ ของคุณเร็ววววจังงงง เราสาบบบสน กระดูกเราคด5องสาอ่ะคะ
^_^
tam_6111

โพสต์โดย flying high » วันอาทิตย์ ธ.ค. 30, 2012 10:33 pm

Gmn เขียน:
tam_6111 เขียน:เอ๋อๆๆๆๆ แสดงว่าคุณเองก็เคยได้รับเมลแบบเรา และเน็คอีเมลที่เรารอกันอยู่ก็คือ เซ็นอันเดอเทกกิ้ง แล้วก็ต่อไปจะเป้นออฟเฟอเลทเตอร์ โอว ต้องรออีบานเบอะ หลายต่อหลายครั้งกันเลยยยทีเดียวๆๆๆ จะกินเวลาอีกสักกี่เดือนกันนะนี่ๆๆๆ [smilie=bn38.gif]

เราก็เคยได้รับเมล์ให้รอ next e-mail ค่ะ แล้วหลังจากนั้น3วันก็ได้ผลตรวจสุขภาพให้มาเซ็นเรื่องกระดูกคด 8 องศาค่ะ
คนตอบเมล์ตอบเร็วเป็นพักๆค่ะ ตอนส่งเรื่องกระดูกคดส่งเมื่อวานก็ได้ผลวันนี้เลย แล้วก็เงียบเลยเหมือนกันค่ะ

ของคุน Gmn เร็วมากมาย น่าจะเปนคนแรกของรอบเลยนะคะ ที่ได้ medical undertaking เนี้ยย
ของเราก็รอ next e mail almost two weeks same Khun tam_6111 kha
"You will always keep it flying high in the sky of love"
flying high

จำนวนการตอบ: 110
flying high โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kitten_maew » วันพฤหัสฯ. ม.ค. 17, 2013 3:55 pm

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ หลังจากที่เราได้รับแจ้งว่าผ่านตรวจร่างกาย เซ็นเอกสาร undertaking form กำหนดวันเดินทางประมาณกลางเดือนกุมภา เพื่อรอเอกสารสัญญา เค้าก็ hold เราไว้ก่อน หลังจากนั้น 1 อาทิตย์ เค้าก็ส่ง regret e-mail มาค่ะ เซงมาก ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น แต่ก็โชคดีที่ยังไม่ได้ลาออกจากที่เก่า แต่เราก็จะพยายามสมัครต่อไปค่ะ โชคดีนะคะทุกคน ขอให้ได้ติดปีกกันไวไว [smilie=bn18.gif] [smilie=bn28.gif] [smilie=bn21.gif]
kitten_maew

จำนวนการตอบ: 22
kitten_maew โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kitten_maew » วันพฤหัสฯ. ม.ค. 17, 2013 3:56 pm

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ หลังจากที่เราได้รับแจ้งว่าผ่านตรวจร่างกาย เซ็นเอกสาร undertaking form กำหนดวันเดินทางประมาณกลางเดือนกุมภา เพื่อรอเอกสารสัญญา เค้าก็ hold เราไว้ก่อน หลังจากนั้น 1 อาทิตย์ เค้าก็ส่ง regret e-mail มาค่ะ เซงมาก ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น แต่ก็โชคดีที่ยังไม่ได้ลาออกจากที่เก่า แต่เราก็จะพยายามสมัครต่อไปค่ะ โชคดีนะคะทุกคน ขอให้ได้ติดปีกกันไวไว [smilie=bn18.gif] [smilie=bn28.gif] [smilie=bn21.gif]
kitten_maew

จำนวนการตอบ: 22
kitten_maew โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย g_b_up » วันศุกร์ ม.ค. 18, 2013 10:44 am

มีรีเกรทตามหลังด้วยหราคะ กลัวจัง แอบหลอน เพราะว่าเราก็เพิ่งเซ้นสัญญาไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้วคะ แล้วก็มีกำหนดบินต้นกุมภา เค้าบอกว่าจะส่งรายละเอียดการเดินทางมาอีกที ตอนนี้ก็เงียบอยู่ ...... เอาแล้วไง [smilie=bn29.gif] [smilie=bn29.gif]
g_b_up

จำนวนการตอบ: 13
g_b_up โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย hachiko » วันศุกร์ ม.ค. 18, 2013 1:34 pm

[smilie=bn18.gif] ทำไมใจร้ายแบบนี้ คุณkitten_maew ตอนตรวจร่างกายปกติทุกอย่างป่าวค่ะ กระดูกสันหลังคดเท่าไหร่อะค่ะ ทำไมถึงโดนรีเกรทอะทั้งๆที่ได้คอนเกรทแล้วง่ะ เง้อออ ไม่เข้าใจ [smilie=bn28.gif]
ภาพประจำตัวสมาชิก
hachiko

จำนวนการตอบ: 117
hachiko โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Oman, Qatar และสายการบินอื่นๆในภูมิภาคตะวันออกกลาง