กาต้าร์รอบ 15 ธ.ค มีใครได้คอลบ้างรึยังคะ

ภารโรง: myoldeditor

Re: กาต้าร์รอบ 15 ธ.ค มีใครได้คอลบ้างรึยังคะ

โพสต์โดย fiilm » วันเสาร์ ธ.ค. 15, 2012 8:04 pm

คุณ pearl ได้พรุ่งนี้ 7am ป่าวคะ กัวฟังผิดอ่ะคะ กำลังตกใจ ขอบคุณค่ะ ขอให้โชคดีนะคะ
fiilm

จำนวนการตอบ: 4
Reputation point: 0
fiilm โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: กาต้าร์รอบ 15 ธ.ค มีใครได้คอลบ้างรึยังคะ

โพสต์โดย pearl » วันเสาร์ ธ.ค. 15, 2012 8:37 pm

ใช่ค่ะพรุ่งนี้ 7 โมง ต้องเอาอะไรไปบ้างคะ ไม่คิดว่าจะได้
เลยไม่ได้ดูที่บอร์ดอ่ะค่ะ ว่าเอาอะไรไปบ้าง
โรงแรมเดิมใช่ไหมคะ
pearl
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 40
pearl โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย fiilm » วันเสาร์ ธ.ค. 15, 2012 8:49 pm

เอาปากกา ลิควิดไปค่ะ ไม่ใส่ถุงน่องกะห้ามติดขนตานะคะโชคดีค่ะ ✌
fiilm

fiilm โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย pearl » วันเสาร์ ธ.ค. 15, 2012 9:17 pm

ขอบคุณมากค่ะคุณ fiilm
pearl
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 40
pearl โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย fiilm » วันเสาร์ ธ.ค. 15, 2012 9:58 pm

ขอบคุนเหมือนกันค่ะ 🙏
fiilm

โพสต์โดย shanenan » วันเสาร์ ธ.ค. 15, 2012 9:59 pm

เรา ออนไลน์ ได้คอลแล้วตอนหกโมงกว่าๆๆ ขอขอบคุณกรรมการที่โทรกลับมาหาเราวันนี้ เราไปอีกทีวันจันทร์ตอน 8.30 มีใครได้บ้างไหมจะได้ไปด้วยกันค่ะ เพื่อนๆทุกคนอย่าท้อนะค่ะ สู้ๆค่ะ
FRee&HiGh
shanenan

จำนวนการตอบ: 10
shanenan โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Tou » วันจันทร์ ธ.ค. 17, 2012 2:36 pm

Confetti เขียน:เราสมัครออนไลน์ต่อแถวยื่น cv กับคุณ Pantip เราเห็นเขาถามทุกคนว่า What are u do for living? เราเลยตอบเขาไปตรงๆว่าเรียนอยู่เทอมสุดท้าย(แต่เราก็เคยมีประสบการณ์ทำงานนะ แต่ไม่ได้ตอบไป) จะจบประมาณเดือนมีนา เค้าก็บอกเรามาตรงๆว่า I'm not gonna call u this time.[smilie=bn21.gif] ให้มา apply ใหม่ช่วงเดือน feb ประมาณว่าเขาต้องการคนที่จะไปทำงานได้ในช่วงสองสามเดือนนี้ไรงี้อ่ะ ตรงดีมั้ยของเรา อิอิ ไม่ต้องรอโทรศัพท์เลย [smilie=bn21.gif]

เราก็โดนคุณ พันทิพ ตอบแบบนี้เหมือนกันน เค้าทำหน้าแบบ โห จบเดือนมีนาเลยเหรอ เรารอไม่ได้หรอกนะยูรู้ใช่มั้ย ไว้มาสมัครใหม่รอบหน้าหลังจากเรียนจบละกันนะ 555
ภาพประจำตัวสมาชิก
Tou

จำนวนการตอบ: 7
Tou โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย nandy » วันพฤหัสฯ. ธ.ค. 20, 2012 2:46 pm

Panacheens เขียน:เรายื่นเกือบบ่ายสามแล้วอ่ะ

ตอนแรกนั่งฝั่งคุณริต้า แต่คุนพระ!!! นางไปห้องน้ำ

เลยแจ๊คพ็อตเจอคุณพันทิพ>,<

แค่เหนหน้านาง ความหวังหมดวูบ

ลาก่อนกาต้า เราคงไม่ได้พบกันอีก

พี่ว่าน้อง Panacheens คิดกับกรรมการ negative ไปนะคะ การที่เราจะได้เข้ารอบหรือเปล่าไม่เกี่ยวกับว่ากรรมการคนไหนชอบคนไหนเลยค่ะ กรรมการรทุกคน ทุกรอบที่มารับสมัครมีมุมมองและคัดคุณภาพของ candidate เท่าเทียมกันอยู่แล้วค่ะ แค่มองปลายตาแว๊บเดียว หรือแค่ฟังเสียงการตอบ กรรมการก็ฟันธงได้เลยว่าคนนี้เหมาะกับสายการบินเค้าหรือไม่

ที่พี่สามารถตอบได้ก็เพราะพี่ก็เคยได้รับการ call ของกาต้าร์มา 2 รอบแล้วค่ะ ไม่ได้นำมาพูดพล่อยๆ ค่ะ

ถ้าน้องๆ ดูคิดไม่ดี ดูแข็งกร้าว ดูเฟค ดูไม่จริงใจ ดูไม่สู้งาน ดูไม่มี service mind รับรองให้เลยค่ะว่าไม่ผ่านแน่นอน ฉะนั้นต้องปรับตัวเองให้เหมาะสมกับอาชีพนี้ก่อนนะคะ (ทุกสายการบินต้องมีสิ่งเหล่านี้ทุกสายการบินค่ะ) ปรับให้ตัวเองเป็นคนที่คิดบวก ต้องรักบริการ ชอบช่วยเหลือคน และไม่เป็นคนอารมณ์ร้อน ต้องเป็นคนที่สามารถนิ่ง มีสติ ควบคุมอารมณ์และทุกสิ่งได้ตลอดเวลาค่ะ

ลองเอาไปคิดดูก่อนเอาสิ่งเหล่านี้มาตำหนิกรรมการนะคะ!!!!
"Nandy means Ready to Journey"
สาวน่ารัก ใจดีเป็นที่สุด รับปรึกษาปัญหาแอร์ทั่วราชอาณาจักรไทยเท่านั้นค่ะ
รูปภาพ
nandy
Royal First Class

จำนวนการตอบ: 569
nandy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย nandy » วันพฤหัสฯ. ธ.ค. 20, 2012 2:56 pm

hussoshi เขียน:หนีแทบตาย สุดท้ายได้นางที่คุณก็รู้ว่าใคร นางทำครั้งแรกที่เราวอล์คเฟลมาแล้ว ครางนี้นางไม่แม้แต่เงยหน้ามองเราทั้งตอนถามและตอบ
รู้สึกเสียเวลาและเสียดายรูปมาก ที่จริงเรามีงานด้วย -*-

เราอาจะจะดูแล้วไม่เข้ากับสายการบินเค้านะคะ ต้องมองในมุมของกรรมการหน่อยค่ะว่ามีคนมาสมัครไม่น้อยเลย จะให้กำลังใจทุกคนเข้าไปรอบต่อไปก่อนแล้วให้ตกรอบเยอะๆ พี่ว่ามันจะเสียเวลาได้มากกว่านะคะ

เรื่องเสียดายรูป เสียดายเวลา ทุกอย่างต้องมีการลงทุนค่ะ เป็นพี่ พี่ยอมเสียรูป เสียเงินค่าแต่งหนาทำผม และสิ่งต่าง ๆ มากมาย แล้วสามารถได้ในสิ่งที่เราใฝ่ฝันในวันข้างหน้า พี่ถือว่าไม่ใช่การเสียเลยค่ะ เราจะมีแต่ได้ทั้งนั้นนะคะ ลงทุนแค่นี้เรายังคิดติดลบเลย กรรมการไม่ให้ผ่านหรอกค่ะ เพราะกรรมการชอบคนคิดบวกเท่านั้นค่ะ
"Nandy means Ready to Journey"
สาวน่ารัก ใจดีเป็นที่สุด รับปรึกษาปัญหาแอร์ทั่วราชอาณาจักรไทยเท่านั้นค่ะ
รูปภาพ
nandy

nandy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย nandy » วันพฤหัสฯ. ธ.ค. 20, 2012 3:02 pm

dada_da เขียน:เรา online ค่ะ ได้คอลแล้ว ตอน 18.43 สัมภาษณ์เป็นคิวเกือบสุดท้ายเลย เค้านัดเราวันจันทร์ 8 โมง คิว ที่ 27 ดีใจน้ำตาเล็ด [smilie=bn18.gif] ไม่นึกว่า คุณพันทิปจะโทรหาเราด้วย ตอบก็ไม่ค่อยจะดี ตื่นเต้นด้วย ยังไงขอให้ทุกคนโชคดีนะคะ [smilie=bn21.gif]

น้องเป็นคนหนึ่งทำให้ทุกคนรู้ว่ากรรมการทุกคนไม่ได้แตกต่างกันเลย แต่ทุกคนมีมาตรฐานในการรับ cabin crew เท่าเทียมกันค่ะ

ดีใจด้วยนะคะ
รูปภาพ
nandy

โพสต์โดย olsen twins » วันพฤหัสฯ. ธ.ค. 20, 2012 3:56 pm

nandy เขียน:
Panacheens เขียน:เรายื่นเกือบบ่ายสามแล้วอ่ะ

ตอนแรกนั่งฝั่งคุณริต้า แต่คุนพระ!!! นางไปห้องน้ำ

ลาก่อนกาต้า เราคงไม่ได้พบกันอีก

พี่ว่าน้อง Panacheens คิดกับกรรมการ negative ไปนะคะ การที่เราจะได้เข้ารอบหรือเปล่าไม่เกี่ยวกับว่ากรรมการคนไหนชอบคนไหนเลยค่ะ กรรมการรทุกคน ทุกรอบที่มารับสมัครมีมุมมองและคัดคุณภาพของ candidate เท่าเทียมกันอยู่แล้วค่ะ แค่มองปลายตาแว๊บเดียว หรือแค่ฟังเสียงการตอบ กรรมการก็ฟันธงได้เลยว่าคนนี้เหมาะกับสายการบินเค้าหรือไม่

ที่พี่สามารถตอบได้ก็เพราะพี่ก็เคยได้รับการ call ของกาต้าร์มา 2 รอบแล้วค่ะ ไม่ได้นำมาพูดพล่อยๆ ค่ะ

ถ้าน้องๆ ดูคิดไม่ดี ดูแข็งกร้าว ดูเฟค ดูไม่จริงใจ ดูไม่สู้งาน ดูไม่มี service mind รับรองให้เลยค่ะว่าไม่ผ่านแน่นอน ฉะนั้นต้องปรับตัวเองให้เหมาะสมกับอาชีพนี้ก่อนนะคะ (ทุกสายการบินต้องมีสิ่งเหล่านี้ทุกสายการบินค่ะ) ปรับให้ตัวเองเป็นคนที่คิดบวก ต้องรักบริการ ชอบช่วยเหลือคน และไม่เป็นคนอารมณ์ร้อน ต้องเป็นคนที่สามารถนิ่ง มีสติ ควบคุมอารมณ์และทุกสิ่งได้ตลอดเวลาค่ะ

ลองเอาไปคิดดูก่อนเอาสิ่งเหล่านี้มาตำหนิกรรมการนะคะ!!!!

ขอเสริมจากคุณ nandy อีกนิดคะ น้องลองคิดดูนะคะ ถ้าน้องผ่านเข้าไปจนได้ทำงานกับองค์กรของเขา แล้วถ้าได้เจอกับคุณพันทิพอีก จะเป็นยังไงค่ะ คุณnandyพูดถูกจิงคะว่า ไม่เกี่ยวหรอกว่ากรรมการจะชอบหรือไม่ชอบคนไหน กรรมการเขามองคนได้เฉียบขาดมากกว่า ว่าเหมาะกับองค์กรเขาไหม ถ้าไม่ผ่าน ไม่ได้คอล หรือว่าตกรอบ เราควรพิจารณาและปรับปรุงตัวเรานะคะ ขออ้างอิงจากเพื่อนเลยค่ะ ไปwalk in การ์ต้านี่แหละคะ ได้ยื่นเป็นคนสุดท้าย เพราะเพื่อนไม่ชอบไปเช้าๆ เพื่อที่จะได้รีบๆยื่นแล้วกลับ ตกรอบไฟนอลมาสองหน ทั้งๆที่เจอกรรมการคนเดิม จนมารอบที่สาม ถึงผ่าน กับกรรมการคนเดิมอีกนั้นแหละคะ มองอีกมุมนึงอาจจะเป็นได้ว่า เพื่อนพี่อาจจะขาดอะไรบางอย่างเลยตกรอบไปสองหน แล้วจากนั้น ก็พัฒนาปรับปรุงตัวเอง จนมาได้ติดปีกกับที่นี่แหละคะ
olsen twins
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 104
olsen twins โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย nandy » วันพฤหัสฯ. ธ.ค. 20, 2012 4:38 pm

olsen twins เขียน:
nandy เขียน:

ขอเสริมจากคุณ nandy อีกนิดคะ น้องลองคิดดูนะคะ ถ้าน้องผ่านเข้าไปจนได้ทำงานกับองค์กรของเขา แล้วถ้าได้เจอกับคุณพันทิพอีก จะเป็นยังไงค่ะ คุณnandyพูดถูกจิงคะว่า ไม่เกี่ยวหรอกว่ากรรมการจะชอบหรือไม่ชอบคนไหน กรรมการเขามองคนได้เฉียบขาดมากกว่า ว่าเหมาะกับองค์กรเขาไหม ถ้าไม่ผ่าน ไม่ได้คอล หรือว่าตกรอบ เราควรพิจารณาและปรับปรุงตัวเรานะคะ ขออ้างอิงจากเพื่อนเลยค่ะ ไปwalk in การ์ต้านี่แหละคะ ได้ยื่นเป็นคนสุดท้าย เพราะเพื่อนไม่ชอบไปเช้าๆ เพื่อที่จะได้รีบๆยื่นแล้วกลับ ตกรอบไฟนอลมาสองหน ทั้งๆที่เจอกรรมการคนเดิม จนมารอบที่สาม ถึงผ่าน กับกรรมการคนเดิมอีกนั้นแหละคะ มองอีกมุมนึงอาจจะเป็นได้ว่า เพื่อนพี่อาจจะขาดอะไรบางอย่างเลยตกรอบไปสองหน แล้วจากนั้น ก็พัฒนาปรับปรุงตัวเอง จนมาได้ติดปีกกับที่นี่แหละคะ

น้อง Olsen Twins คะ ตัวพี่เองก็เคยสมัครกาต้าร์มา 2 ครั้ง ไปวอลอินและได้รับการคอลมาสัมภาษณ์รอบ 2 ทั้ง 2 ครั้งเลยค่ะ แต่ไม่สามารถผ่านเข้ารอบต่อไปได้ทั้ง 2 รอบเลย ถามว่าเสียใจไม๊ ก็บอกอย่างจริงใจค่ะว่าเสียใจ ผิดหวังกับสิ่งที่เราใฝ่ฝันไว้มากค่ะ แต่ไม่เคยว่า, ด่ากรรมการหรือสายการบินเลยค่ะ คิดแต่ว่าคงมีบางสิ่งที่เรายังไม่เหมาะสม ไม่ดีพอ ไม่ใช่ ไม่พร้อม เลยตกรอบ อย่างน้อยก็คิดว่าตัวเองมี positive thinking ค่ะ ไม่เคยเป็นคนมีแต่ negative ค่ะ อยากให้ทุกคนหันกลับมามองตัวเองดูก่อนค่ะว่าเหมาะสมกับอาชีพนี้จริงๆ หรือเปล่า อาชีพนี้ไม่ใช่แค่การมาเดินสวยไปมาในสนามบิน และบนเครื่องนะคะ มีความยากลำบากอีกหลายสิ่งที่เราต้องพยายามทำให้ได้ และอดทนกับอาชีพนี้ค่ะ
รูปภาพ
nandy

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Oman, Qatar และสายการบินอื่นๆในภูมิภาคตะวันออกกลาง