อายุเข้าเลข 3 แล้วจะได้กาตาร์มั้ย มีคำตอบค่ะ

ภารโรง: myoldeditor

อายุเข้าเลข 3 แล้วจะได้กาตาร์มั้ย มีคำตอบค่ะ

โพสต์โดย skycoach » วันจันทร์ ธ.ค. 10, 2012 2:22 pm

อีกหนึ่งการแชร์ประสพการณ์จากลูกศิษย์โค้ชแหม่ม น้องแอนนี่ที่อายุเหยียบเลข 3 แล้วแต่ก็ไม่ล้มเลิกความพยายามในการเดินตามความฝันของเธอ และเมื่อความตั้งใจประจวบเข้ากับความสามารถและความพร้อม หงษ์น้อยก็ได้โอกาสติดปีกอย่างสวยงามกับ กาตาร์ 5 ดาวค่ะ อย่าให้อายุมาหยุดฝันของเราค่ะ :)

กราบสวัสดีงามๆ สักหนึ่งครั้ง เพื่อเป็นการทักทาย และขอบคุณทุกคนที่เสียสละเวลาอันมีค่าเข้ามาอ่านนะคะ

เราคิดว่าอยากเขียนแชร์ประสบการ์ของเรา ไม่ใช่แค่คนที่มีความฝันเดียวกันเรา ได้มีกำลังใจและพยายามทำ

ความฝันให้สำเร็จให้ได้ แต่รวมถึงการเป็นแรงบันดาลใจให้กับใครอีกหลายคนที่อยากจะทำสิ่งที่ฝัน แต่คิดว่ามันอาจ

จะสายไปรึปล่าว ลองอ่านเรื่องของเราก่อนนะคะ อาจจะเป็นประโยชน์กับใครได้ ไม่มากก้อน้อย

......................................................

เราเป็นคนหนึ่งที่มีความฝันตั้งแต่เด็กๆ ว่าอยากเป็นแอร์ เรารู้ว่าเราอยากเป็นค่ะ แต่คนรอบข้างมักบอกว่า จะเป็น

แอร์ต้องสวย สูง หุ่นดี เก่งภาษา ฯลฯ............. เฮ้อ .... เราไม่มีสักอย่างค่ะ เราก้อเลยดับความฝันตัวเอง

ด้วยคำพูดคนอื่น ตั้งแต่ยังไม่่ได้เริ่มเลย.............. เวลาผ่านไป พอเราเรียนจบ เป็นธรรมดาที่ก้อต้องหางาน

ตามสายที่เรียนมา แต่เพราะมันไม่ใช่งานที่เรารักเราชอบ เลยทำให้เราหาข้อติเตียน หาเร่องเปลี่ยนงานตลอดเวลา

จนคิดได้ว่า มันคงไม่ใช่สิ่งที่เราอยากทำสินะ แล้วอะไรล่ะ คือสิ่งที่เราอยากทำ อยากเป็น กลับมาได้คำตอบเดิมค่ะ

............"อยากเป็นแอร์" ........................

เฮ้ย!!!!! ใครๆก้อทั้งบอก ทั้งกรอกหูว่า เป็นแอร์ต้อง... บลาๆๆๆๆๆ ทีไม่มีอยู่ในตัวเราอ่าาาาา จิงดิ !!!!!!

คิดทบทวนในสิ่งที่อยู่ในหัวมาสัก ล้านแปด ตลบ แล้วก็ บอกตัวเองว่า ขอลองดูสักตั้งเหอะ มันจะเป็นไรไปล่ะ

แล้วสิ่งแรกที่ทำคือ เปิดเว็บ TCCของดีจากทุกสารทิศ มันอยู่ในนั้น หาข้อมูล เปิดทุกหน้า ทุกสายการบิน

จนสดับรับรู้ว่า ชั้นยังมีโอกาสนะ มันไม่น่าจะยากเกิน ความพยายามของเรานะ ถ้าเราลองตั้งใจจริง สักตั้งเนี่ย

แต่!!!!!! ..................................................

เราไม่ได้เริ่มต้นสมัครแอร์ตั้งแต่วันนั้นค่ะ เพราะว่าเรารู้ตัวว่าเรายังไม่พร้อมเท่าไหร่ ถึงแม้วันนั้นอายุดิชั้นจะปาไป

28 แล้วก้อเถอะ แต่เราตัดสินใจแล้วว่า ขอเตรียมตัวให้ดีกว่านี้ จะได้มั่นใจยิ่งขึ้น ไม่ว่าจะ เริ่มดูแลตัวเองอย่างจริงจัง

จากหัวจรดเท้า ทาครีม โลชั่น เซรั่ม ขัดสรับ อาบน้ำแร่ ฯลฯรวมทั้ง อาหารการกิน ก้อให้ระมัดระวังมากขึ้น ออกกำลังกาย

บ้างจากที่เอาแต่นอนอืดไปวันๆ ทานวิตามิน อาหารเสริมบ้างบำรุงร่างกายเข้าไป นั่งดูโมเม เพื่อจะลองหัดแต่งหน้าเอง

แล้วก้อใช้เครื่องสำอางค์ตังเองเป็นซะที เฮ้อ!!!!

ส่วนเรื่องงาน ก็เก็บเกี่ยวประสบการ์ณงานที่เกี่ยวกับการบริการและงานอาสาสมัครต่างๆ ที่ล้วนแล้วแต่เป็นประโยชน์ในการใส่

ในประวัติการทำงานเราทั้งหมดค่ะ........................

ที่ขาดไม่ได้และสำคัญมาก คือพัฒนาภาษาค่ะ อยากบอกว่าเราทุกคนมีพื้นฐานดีกันอยู่แล้ว แค่ปัดผุ่นมันซะ จะไปเรียนทบทวน

หรือเพิ่มเติม มันก้อดีกับตัวเราทั้งนั้น เชื่อเถอะค่ะ...............

เมื่อเดี๊ยน เริ่มจะดูดี มีสกุลแอร์ขึ้นมาแล้ว ก็ได้เวลาลงสนามค่่ะ

และการลงสนามครั้งแรกกับการ์ต้า (แต่เป็นครั้งที่สามในชีวิตค่ะ สว่น2 ครั้งแรก ไปลองที่ EKค่ะ) ผลที่ได้มาก็ประสบผลสำเร็จเมื่อ

อายุ 30 ค่ะ ( แอบเขินเล็กน้อยที่ต้องบอกอายุนะเนี่ย )

อยากบอกทุกคนว่า ถ้าเราตั้งใจ และพยายามอย่างที่สุดจริงๆ เราจะได้สิ่งที่เราต้องการมาในที่สุดค่ะ และทุกอย่างนี้จะสำเร็จ

ไม่ได้เลยถ้าขาดกำลังใจจากครอบครัว เพื่อนๆ ที่น่ารัก

กำลังใจจาก น้องๆ The Wing 1

โค้ชแหม่ม แห่ง Skycoachmam และโค้ชโบว์ ที่ให้ข้อคิด ทัศนคติดีๆ และความรู้ + ประสบการ์ มากมายค่ะ

พี่ส้มที่น่ารัก แห่งสถาบันฟ้าใส ที่คอยให้คำแนะนำ คำปรึกษา และความรู้อันมีค่าค่ะ

ขอบคุณจากใจนะคะ.................... ^^

ติดตามและทำความรู้จักกับ โค้ชแหม่มได้ที่หน้าเพจ Skycoachmam http://www.facebook.com/pageskycoachmam หน้าแฟนเพจนี้ SkyCoachMam และเพื่อนๆพี่ๆต่างสายการบินรวมตัวกันทำขึ้นมาเพื่อให้ความรู้ ให้กำลังใจ และบ่อยๆครั้งให้ความฮา กับน้องๆที่สนใจงานสายการบินนะคะ ใครถูกใจ ก็กดไลค์ LIKE แล้วมาเป็นสมาชิกหน้าแฟนเพจ Skycoachmam ได้เลยนะคะ แล้วเจอกันที่ลิงค์เฟสบุคแฟนเพจ Skycoachmam ค่ะ ^^

CoachMam, [smilie=bn49.gif]
http://www.facebook.com/pageskycoachmam
แก้ไขล่าสุดโดย skycoach เมื่อ วันพุธ ธ.ค. 19, 2012 1:46 am, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.
skycoach
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 46
Reputation point: 12
skycoach โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: อายุเข้าเลข 3 แล้วจะได้กาตาร์มั้ย มีคำตอบค่ะ

โพสต์โดย Kanlayasonthi » วันจันทร์ ธ.ค. 10, 2012 6:41 pm

มายืนยันอีกคนค่ะ ปีหน้าจะ 29 แล้วแต่ก็ไม่หยุดฝันค่ะ

และแล้วฝันก็เป็นจริง.. [smilie=bn21.gif]

แอน นี่ เอ เองนะค่ะ แอนสามสิบยังแจ๋วจริงๆนะค่ะเนี่ย
Amar
Kanlayasonthi
Economy Class

จำนวนการตอบ: 64
Reputation point: 0
Kanlayasonthi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: อายุเข้าเลข 3 แล้วจะได้กาตาร์มั้ย มีคำตอบค่ะ

โพสต์โดย nirintorn » วันจันทร์ ธ.ค. 10, 2012 6:48 pm

Kanlayasonthi เขียน:มายืนยันอีกคนค่ะ ปีหน้าจะ 29 แล้วแต่ก็ไม่หยุดฝันค่ะ

และแล้วฝันก็เป็นจริง.. [smilie=bn21.gif]

แอน นี่ เอ เองนะค่ะ แอนสามสิบยังแจ๋วจริงๆนะค่ะเนี่ย

555555+ ชอบๆ สามสิบยังแจ๋วเนี่ย!!

ขอบคุณที่ตามมายอกันเองถึงนี่นะคะ เอ อิอิอิอิ
nirintorn

จำนวนการตอบ: 14
nirintorn โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Kanlayasonthi » วันอังคาร ธ.ค. 11, 2012 9:01 pm

nirintorn เขียน:
Kanlayasonthi เขียน:มายืนยันอีกคนค่ะ ปีหน้าจะ 29 แล้วแต่ก็ไม่หยุดฝันค่ะ

555555+ ชอบๆ สามสิบยังแจ๋วเนี่ย!!

ขอบคุณที่ตามมายอกันเองถึงนี่นะคะ เอ อิอิอิอิ

555+ เรื่องจริง ไม่ได้ยอกันเองนะ [smilie=bn46.gif]
Amar
Kanlayasonthi

จำนวนการตอบ: 64
Kanlayasonthi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย applechoice » วันพุธ ก.พ. 20, 2013 3:14 pm

น่าจะไม่มีปัญหานะค่ะ.. เห็นเพื่อนเรา ที่อายุ 30 ก็ยังได้นะค่ะ... ขอให้คุณพกความมั่นใจ.. ยิ้มด้วยความจริงใจ... Grooming เป๊ะ [smilie=bn21.gif]
applechoice

จำนวนการตอบ: 98
Reputation point: 6
applechoice โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Oman, Qatar และสายการบินอื่นๆในภูมิภาคตะวันออกกลาง