อยากทราบเกี่ยวกับการเขียน Reference ใน resume ครับ

ภารโรง: myoldeditor

อยากทราบเกี่ยวกับการเขียน Reference ใน resume ครับ

โพสต์โดย finalgolf » วันพฤหัสฯ. มี.ค. 22, 2012 10:04 pm

การเขียน Reference ว่าเราจบจากที่ไหนได้ทำงานอะไรมาบ้างนั้นจำเป็นมากไหมครับ

ถ้าจำเป็นต้องเขียนอย่างไรครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ [smilie=bn21.gif]
finalgolf
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 46
Reputation point: 0
finalgolf โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: อยากทราบเกี่ยวกับการเขียน Reference ใน resume ครับ

โพสต์โดย finalgolf » วันพฤหัสฯ. มี.ค. 22, 2012 10:16 pm

และถ้าไม่มี reference จากงานพาร์ททามที่เคยทำจะเป็นอะไรไหมครับ
finalgolf

finalgolf โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: อยากทราบเกี่ยวกับการเขียน Reference ใน resume ครับ

โพสต์โดย sari » วันจันทร์ มี.ค. 26, 2012 7:05 pm

ตัวเนื้องานจะอยู่ในหมวด experience นะคะ ส่วน Referee จะเป็นบุคคลอ้างอิง ที่สามารถบอกได้ว่าสิ่งที่เราพูดมานั้นจริงเท็จแค่ไหน
ถ้ามีประสบการณ์ทำงาน ก็อาจจะเป็นหัวหน้างานค่ะ แต่ถ้ายังไม่เคยทำงานก็อาจจะเป็นอาจารย์ที่ปรึกษาหรืออาจารย์ที่พอจะรู้จักเราดีน่ะค่ะ
ส่วนใหญ่ก็ใส่พอเป็นพิธี เพราะถ้าหน้าที่การงานไม่ได้ใหญ่ถึงขนาดต้องตรวจสอบประวัติ ก็ไม่ต้องไปซีเรียสอะไรค่ะ [smilie=bn21.gif]
ภาพประจำตัวสมาชิก
sari
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 281
sari โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย finalgolf » วันจันทร์ มี.ค. 26, 2012 7:06 pm

อ่อครับ

ขอบคุณมากนะครับ

reference นี่เราต้องใส่ไปใน resume เลยไหมครับ หรือว่ารอเขาขอแล้วค่อยส่งตามไปครับ
finalgolf

ย้อนกลับไปยัง Oman, Qatar และสายการบินอื่นๆในภูมิภาคตะวันออกกลาง