สำหรับคนที่กังวลใจเรื่อง แผลเป็น, Tattoo, Birthmark, จัดฟัน, ฟันเรียงไม่สวย, สีผิว, ความสูง, หน้าหมวย, ขนแขน ฯลฯ ต่างๆ

ภารโรง: myoldeditor

Re: สำหรับคนที่กังวลใจเรื่อง แผลเป็น, Tattoo, Birthmark, จัดฟัน, ฟันเรียงไม่สวย, สีผิว, ความสูง, หน้าหมวย ฯลฯ ต่างๆ

โพสต์โดย nongneoy » วันพฤหัสฯ. พ.ค. 03, 2012 9:29 am

ไม่สบายใจเรื่องฟันเหมือนกัน แล้วถ้าฟันมีเขี้ยว 2 ข้างแต่ไม่ถึงกับน่าเกียจมากโอกาสที่จะผ่านมีมั้ยค่ะหรือว่าเป็นศูนย์เลย [smilie=bn43.gif]
nongneoy
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 19
Reputation point: 0
nongneoy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สำหรับคนที่กังวลใจเรื่อง แผลเป็น, Tattoo, Birthmark, จัดฟัน, ฟันเรียงไม่สวย, สีผิว, ความสูง, หน้าหมวย ฯลฯ ต่างๆ

โพสต์โดย RG_PP » วันพฤหัสฯ. พ.ค. 03, 2012 10:39 am

ขอถามเพิ่มเติมค่ะ คือถอดเสื้อตรวจเนี่ย หมายถึง ผู้หญิงต้องเปลือยท่อนบนเลยหรอคะ [smilie=bn34.gif]
RG_PP

จำนวนการตอบ: 8
RG_PP โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย dada_da » วันอาทิตย์ พ.ค. 06, 2012 2:40 pm

แล้วพวกแผลเป็น อย่างรอยหลุมสิว ที่หน้าหล่ะค่ะ [smilie=bn18.gif]

มันไม่เยอะมากเท่าไหร่ เป็นช่วงแก้มสองข้าง แต่แต่งหน้ากลบก็เห็นอยู่ดีอ่ะค่ะ แต่ไม่มีสิวแล้ว

เค้าจะซีเรียสมากมั๊ย ผิวหน้าไม่ดี รูขุมขนกว้าง รอยหลุมสิวอีก เฮ้อออ ... [smilie=bn43.gif]
dada_da
Economy Class

จำนวนการตอบ: 61
dada_da โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย InRedShirt » วันจันทร์ พ.ค. 21, 2012 8:24 am

RG_PP เขียน:ขอถามเพิ่มเติมค่ะ คือถอดเสื้อตรวจเนี่ย หมายถึง ผู้หญิงต้องเปลือยท่อนบนเลยหรอคะ [smilie=bn34.gif]

จริงๆเค้าตรวจคลื่นหัวใจค่ะ ต้องเปลือยท่อนบน แต่ถ้าเค้าเห็นแผลเป็นตามตัวก็จะถามว่า declare ไปรึยัง (ไม่คิดว่าเป็นเรื่องซีเรียสนะคะ)

เรื่องฟัน เพื่อนที่เข้าไฟนอลรอบเดียวกับเรา(ตอนนี้ก็บินอยู่)มีเขี้ยว และเค้ายิ้มสวยมากเพราะเขี้ยวนั้น เพราะงั้น อย่ากังวลค่ะ เราว่าดีซะอีกเนอะ เด่นด้วย
ตัวเราฟันห่าง ตรงกลางข้างหน้าเลย ยังรอดมาได้ค่ะ

ส่วนแผลเป็น สิว หลุมสิว อย่ากังวลให้มากค่ะ เฉพาะตอนไป walk in ก็พยายามแต่งหน้ากลบ เพราะไม่งั้นมันจะยุ่งยากถ้าผ่านถึงไฟนอล
ต้องส่งรูปถ่ายอะไรตามไปอีกเยอะแยะ และจะสร้างความนอยด์ให้กับตัวเราเอง แต่ถ้ากลบไม่มิดก็อย่ากลัวมากเกินไป
เราว่าเค้าดูรวมๆมากกว่าจะเน้นไปที่ผิวหรืออะไร เน้นทัศนคติ พูดจาฉะฉานและเป็นตัวของตัวเองดีกว่าค่ะ

ลูกเรือที่นี่ไม่ได้มีผิวสวยทุกคน(เรามาทำงานนี่เนอะ ไม่ได้มาประกวด miss world) มีสิวเม็ดสองเม็ดเป็นเรื่องปกติ
InRedShirt

จำนวนการตอบ: 29
InRedShirt โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สำหรับคนที่กังวลใจเรื่อง แผลเป็น, Tattoo, Birthmark, จัดฟัน, ฟันเรียงไม่สวย, สีผิว, ความสูง, หน้าหมวย, ขนแขน ฯลฯ ต่างๆ

โพสต์โดย dada_da » วันอังคาร มิ.ย. 05, 2012 11:43 am

InRedShirt เขียน:
RG_PP เขียน:ขอถามเพิ่มเติมค่ะ คือถอดเสื้อตรวจเนี่ย หมายถึง ผู้หญิงต้องเปลือยท่อนบนเลยหรอคะ [smilie=bn34.gif]

จริงๆเค้าตรวจคลื่นหัวใจค่ะ ต้องเปลือยท่อนบน แต่ถ้าเค้าเห็นแผลเป็นตามตัวก็จะถามว่า declare ไปรึยัง (ไม่คิดว่าเป็นเรื่องซีเรียสนะคะ)

เรื่องฟัน เพื่อนที่เข้าไฟนอลรอบเดียวกับเรา(ตอนนี้ก็บินอยู่)มีเขี้ยว และเค้ายิ้มสวยมากเพราะเขี้ยวนั้น เพราะงั้น อย่ากังวลค่ะ เราว่าดีซะอีกเนอะ เด่นด้วย
ตัวเราฟันห่าง ตรงกลางข้างหน้าเลย ยังรอดมาได้ค่ะ

ส่วนแผลเป็น สิว หลุมสิว อย่ากังวลให้มากค่ะ เฉพาะตอนไป walk in ก็พยายามแต่งหน้ากลบ เพราะไม่งั้นมันจะยุ่งยากถ้าผ่านถึงไฟนอล
ต้องส่งรูปถ่ายอะไรตามไปอีกเยอะแยะ และจะสร้างความนอยด์ให้กับตัวเราเอง แต่ถ้ากลบไม่มิดก็อย่ากลัวมากเกินไป
เราว่าเค้าดูรวมๆมากกว่าจะเน้นไปที่ผิวหรืออะไร เน้นทัศนคติ พูดจาฉะฉานและเป็นตัวของตัวเองดีกว่าค่ะ

ลูกเรือที่นี่ไม่ได้มีผิวสวยทุกคน(เรามาทำงานนี่เนอะ ไม่ได้มาประกวด miss world) มีสิวเม็ดสองเม็ดเป็นเรื่องปกติ

ขอบคุณมากเลยค่าที่มาตอบให้ ได้กำลังใจขึ้นเยอะเลยค่ะ [smilie=bn49.gif]

แต่พักหลังๆ เรื่องขาเนี่ย พอได้คอล รอบกรุ๊ปเค้าไม่ให้ใส่ถุงน่องค่ะ [smilie=bn29.gif] [smilie=bn34.gif]

คงต้องโบกคอนซีเลอร์เต็มขาเลยจริงๆ [smilie=bn43.gif]
dada_da

จำนวนการตอบ: 61
dada_da โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สำหรับคนที่กังวลใจเรื่อง แผลเป็น, Tattoo, Birthmark, จัดฟัน, ฟันเรียงไม่สวย, สีผิว, ความสูง, หน้าหมวย, ขนแขน ฯลฯ ต่างๆ

โพสต์โดย RG_PP » วันอังคาร มิ.ย. 12, 2012 1:15 pm

เรื่องรอยสักถ้ามีแต่มองไม่เห็นเวลาใส่ยูนิฟอร์ม เราก็ควรต้อง declare ใช่ไหมค่ะ แล้วถ้ากรณีเราปิดด้วยเมคอัพหลายขั้นตอนจนไม่สามารถมองเห็นเราควรต้อง declare อยู่ไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ [smilie=bn18.gif]
RG_PP

จำนวนการตอบ: 8
RG_PP โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ชูใจ » วันพฤหัสฯ. ก.ค. 19, 2012 5:41 pm

อยากถามว่าคนที่ผิวหน้าไม่ได้ perfect มีคนผ่าน pre screen บ้างไหมคะ

* โดย cc_wannabe » วันพุธ ก.ค. 04, 2012 1:35 am
ไม่น่าจะเกี่ยวกับผิวหน้าเท่าไหร่น่ะค่ะ
เพราะเราเป็นคนนึงที่มีสิวผดเต็มหน้า แต่ได้เข้าถึงรอบไฟนอล [smilie=bn22.gif]
เราสมัครรอบที่แล้ว แล้วก้อแบบแต่งหน้าเต็มสี่วันติด บวกกับไม่ค่อยได้นอน
เพราะตอนไปวอคล์อินยังเรียนไม่จบ เลยเป็นสี่วันที่เหนื่อยมากๆ สิวเห่อขึ้นเต็มหน้า
เพราะปกติก้อมีสิวอยู่แล้ว [smilie=bn25.gif] แต่ลองไปเสี่ยงดู
ตอนนี้รอผลอยู่ค่ะ เพราะหลังจากเข้าไฟนอลแล้ว เค้าก้อเมลล์มาอีกประมานสี่รอบว่าแบบให้ถ่ายรูปใหม่โดยไม่แต่งหน้ารั่ยเงี้ย
ขอเอกสารว่าหาหมออยู่ [smilie=bn35.gif]
ตอนนี้รอมาเกือบสองเดือนแล้วววว ยังไม่ได้เมลล์เลยยย
ยังไงก้อไม่ต้องเปนห่วงมากหรอกน่ะค่ะ,, สู้ๆ [smilie=16.gif]

* โดย MiNiNeW » วันศุกร์ ก.ค. 06, 2012 10:54 pm
เราคนนึง ก็อุส่ารีบไปหาหมอเห็นสิ้นเดือนที่ผ่านมากาต้าร์จะมาอีกรอบ ปรากฏว่ายิ่งหาหมอยิ่งได้ยาที่ดันสิวให้ผุดๆออกมาอีก เศร้ามาก จะยิงเลเซอร์ไปเลยก็กลัวหายไม่ทันเป็นรอยแผล สรุปว่าหน้าเน่าจ่ะสิวเต็มหน้าไปหมด ลงรองพื้น คอนซีลเลอร์ไปยังไงก็ยังเห็นเนอะ แต่ก็ได้เข้าไปถึงรอบไฟนอลนะคะ นี่ก็รอผลทางเมลอยู่

viewtopic.php?f=18&t=79179
ภาพประจำตัวสมาชิก
ชูใจ
Royal First Class

จำนวนการตอบ: 620
Reputation point: 5
ชูใจ โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ชูใจ » วันพฤหัสฯ. ส.ค. 02, 2012 5:36 pm

เรื่องแผลเป็น

โดย dewpotter » วันพฤหัสฯ. ส.ค. 02, 2012 5:00 pm
แผลเปนจุดๆ ลองใช้สเปร์ถุงน่องดู ถ้ามันแทบจะมองไม่เหน ไม่ต้องดีแคล์คะจะดีที่สุด (แต่ถ้ากรรมการทักก็ต้องดีแคล์ไปนะคะ)
ความจิงไฟนอล ใส่ถุงน่องได้ ถ้าผ่านรอบสองไปแล้ว ถ้าเค้าไม่เหน เราก็ใส่ถุงน่องสองสามชั้นก็มองไม่เหนละคะ ^^

โพสต์ใหม่โดย dewpotter » วันอังคาร ก.ค. 31, 2012 11:14 am

เรื่องแผลเป็น ปิดให้มิดๆๆๆ เลยค่ะ เพราะไฟนอล (รอบเรานะ) เค้าจะให้เรานั่งเข้าหาแสง แล้วเค้าจะนั่งใกล้เรามากกกกก พยามปิดให้มิด
แผลเปนในร่มผ้า ไม่ต้องกังวลไปคะ ถึงดีเคล ก็ไม่มีปัญหาอะไร ... เรามีแผลตรงหน้าแข้ง ใหย่มากกกกก แต่ปิดเอา ... ยุ่งยากมาก ต้องส่งไปหลายรูปทีเดียวกว่าจะผ่าน
สุดท้าย อย่าเกร็งเปนพอ เปนตัวของตัวเอง+positive thinking ... ผ่านฉลุยค่ะ

เอาใจช่วยนะคะ

viewtopic.php?f=18&t=79385
ชูใจ

จำนวนการตอบ: 620
Reputation point: 5
ชูใจ โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย lm_otl » วันพุธ ก.ย. 19, 2012 1:23 pm

ไม่ได้เข้ามานานขอถามหน่อยค่ะ

เรื่องเอื้อมแตะ212ที่บอกว่าแค่ปลายนิ้วถึงก็พอน่ะค่ะ ของEKนี่เหมือนกันรึเปล่าคะ
รูปภาพ
รู้ว่าเสี่ยงก็คงต้องขอลอง รู้ว่าเหนื่อยถ้าอยากได้ของที่อยู่"สูง"ยังไงจะขอลองดูซักที
lm_otl

จำนวนการตอบ: 17
lm_otl โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย wannaB » วันศุกร์ ก.ย. 21, 2012 8:56 pm

อายุ 28 แล้ว ฟันก้อเก ไว้ปีหน้าจะลองดูค่ะ ไม่รู้ฟันจะเข้าทันป่าว แผลเป็นเต็มขาเลยด้วย [smilie=bn28.gif]
wannaB

จำนวนการตอบ: 3
wannaB โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ketprasert » วันเสาร์ ก.ย. 29, 2012 2:15 pm

มีปานดำที่หัวไหล่ประมาณ3 cms กรรมการให้ถ่ายรูปส่งไปจะมีปัญหาไหมค่ะ [smilie=bn24.gif]
ketprasert

จำนวนการตอบ: 31
ketprasert โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย iampeuyja » วันพุธ ม.ค. 16, 2013 6:37 pm

เราก็จัดฟันเหมือนกันค่ะ ประมาณตุลา-พฤษจิกาถึงจะได้เอาออก แต่เท่าที่ได้คุยกับพี่ๆที่สถาบันติวแอร์เค้าแนะนำว่าให้เราเรียนภาษาให้แน่นๆและเรียนติวแอร์ไประหว่างรอเอาเหล็กออกเพราะถึงตอนนั้นแล้วเราจะได้ไม่ต้องมาเสียเวลา ช่วงนี้ใครที่ตกอยู่สถานะเดียวกันอย่าเพิ่งท้อนะคะ เก็บเอาเวลาช่วงนี้ไปพัฒนาตัวเองในด้านอื่นๆให้เป๊ะ พอเอาเหล็กออกก็ลุยเลยนะ^___^ [smilie=bn21.gif] [smilie=bn40.gif]
iampeuyja

จำนวนการตอบ: 3
iampeuyja โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Oman, Qatar และสายการบินอื่นๆในภูมิภาคตะวันออกกลาง