คุณสมบัติเบื้องต้นสำหรับผู้สมัคร Fly Dubai, Oman, Qatar และสายการบิน ตอ.กลางอื่นๆ

ภารโรง: myoldeditor

โพสต์โดย ilovespring » วันเสาร์ ก.ย. 22, 2007 5:54 pm

แค่แอบสงสัยว่า เค้ากำหนดอายุขั้นต่ำ 20 แล้วไม่เห็นบอกเลยอ่ะ...
ว่าอายุต้องไม่เกินเท่าไหร่ วู้ๆๆๆ ...ไม่อยากเดาเอาเอง :o :o :o (แอบนอยด์อ่ะดิ)
Escape My Daily Routine ...
ภาพประจำตัวสมาชิก
ilovespring
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 190
Reputation point: 0
ilovespring โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Thont » วันอาทิตย์ ต.ค. 14, 2007 2:24 pm

เมื่อไหร่จะเปิดอีกน้า...
Thont
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 15
Thont โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย odyssey » วันพุธ พ.ย. 14, 2007 5:15 am

จาเปิดรับสมัครอีกเมื่อไรน๊า :?
โชคชะตาฟ้าลิขิต แต่ชีวิตลิขิตโดย ข้าพเจ้า...
odyssey

จำนวนการตอบ: 4
odyssey โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย odyssey » วันเสาร์ พ.ย. 17, 2007 2:07 am

เค้าจาเปิดรับอีกเมื่อไรน๊า ใครทราบแจ้งข่าวหน่อยเน้อ
โชคชะตาฟ้าลิขิต แต่ชีวิตลิขิตโดย ข้าพเจ้า...
odyssey

จำนวนการตอบ: 4
odyssey โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

แล้วผู้ชายอ่ะครับ

โพสต์โดย fight_4_flight » วันศุกร์ พ.ย. 23, 2007 4:50 pm

ผู้ชายนี่เกณฑ์ส่วนสูงต้องเป็นยังไงเหรอครับ เอื้อมแตะ 212 เหมือนกันเหรอครับ คือไม่เคยสมัครครับ อยากไปสู้ด้วยคนอ่ะครับ...พี่ผู้ชายที่เป็นลูกเรืออยู่ พี่ผู้หญิงที่รู้ หรือว่าท่านไหนที่พอทราบช่วยรบกวนบอกข้อมูลให้ผมผู้ไม่รู้ทราบทีนะครับ....ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม
Oh God...please give me a pair of wings.... while i'm fighting for them...!!!
fight_4_flight

จำนวนการตอบ: 112
fight_4_flight โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kan_pilot » วันจันทร์ ธ.ค. 10, 2007 10:49 am

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆเลยนะครับ
เมื่อไรจะได้บินกะเค้าสักกะที....หรือว่าต้องเดินดินอย่างนี้ต่อไป
kan_pilot

จำนวนการตอบ: 112
kan_pilot โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

มีปัญหาเรื่องฟันอ่ะค่ะ

โพสต์โดย namtahir » วันจันทร์ ธ.ค. 10, 2007 7:52 pm

พี่ๆคะใครก็ได้ช่วยให้คำแนะนำหน่อยได้ไหมคะ คือหนูกำลังจะสมัครแอร์เหมือนกัน ช่างโชคร้ายที่อยู่ๆฟันหนูมันก็แตกออกอ่ะคะ เป็นรูไม่รู้ว่าจาอุดได้ไหม ก็เลยอยากทราบว่าถ้าเราอุดฟันหรือไม่ก็ถอนออกไปเลย (ฟันกรามซี่บน) มันจะเป็นปัญหาไหมคะ จะตกตรวจร่างกายไหม

ช่วยตอบด้วยนะคะ....เครียดมากมายเลยอ่ะค่ะ :(
What a girl wants?..what do you want?
namtahir

จำนวนการตอบ: 2
namtahir โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

*-*

โพสต์โดย beerjungeau » วันอาทิตย์ ธ.ค. 30, 2007 1:25 am

jajamay~* เขียน:ถ้าแห้ว Emirates :cry: ... Qatar คือป้ายต่อไป :!: :!: :!: :x

สู้ๆๆครับ เด๋วพี่ไปเปงก่อง แร้ว อีก 1 ปี ผมจาตามไป จาพยายาม ตามไปให้ได้ อิอิ

สู้ๆๆนะครับ
Wanna Be Steward
beerjungeau

จำนวนการตอบ: 108
beerjungeau โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ใส่รองเท้าส้นสูงเอื้อมแตะได้มั้ยคะอยากรู้จัง

โพสต์โดย chonnipa » วันพฤหัสฯ. มี.ค. 06, 2008 9:34 pm

สายการบินQatarเอื้อมแตะนี่ใส่รองเท้าส้นสูงได้มั้ยคะแล้วจำกัดส่วนสูงรึปล่าวคะ
แนบไฟล์
อยากสูงแต่มันไม่ค่อยสูง!!!!!
kapook_43243.gif (22.15 KiB) เปิดดู 6372 ครั้ง
chonnipa_Jung^0^!!
chonnipa

จำนวนการตอบ: 1
chonnipa โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Bahrain without rain » วันศุกร์ มี.ค. 07, 2008 12:45 pm

สนใจ US $ 1,579 per month อ่ะ
อันนี้ basic salary ป่ะคะ
Bahrain without rain
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 274
Bahrain without rain โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ใส่รองเท้าส้นสูงเอื้อมแตะได้มั้ยคะอยากรู้จัง

โพสต์โดย tabbi » วันเสาร์ มี.ค. 08, 2008 12:27 am

chonnipa เขียน:สายการบินQatarเอื้อมแตะนี่ใส่รองเท้าส้นสูงได้มั้ยคะแล้วจำกัดส่วนสูงรึปล่าวคะ

ปกติถ้าให้เอื้อมแตะต้องถอดรองเท้าอะค่ะ
รูปภาพรูปภาพรูปภาพ
tabbi
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 329
tabbi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ใส่รองเท้าส้นสูงเอื้อมแตะได้มั้ยคะอยากรู้จัง

โพสต์โดย beerjungeau » วันเสาร์ มี.ค. 08, 2008 10:40 pm

chonnipa เขียน:สายการบินQatarเอื้อมแตะนี่ใส่รองเท้าส้นสูงได้มั้ยคะแล้วจำกัดส่วนสูงรึปล่าวคะ

ผมว่าที่จริงมะน่าจะเกี่ยวกะถอดหรือใส่นะครับ เพราะปกติแล้วถ้าเป็นการเอื้อมแตะแบบ (tip-toe) เขาจะใช้วิธีการเขย่งปลายเท้าใช่มะครับ ดังนั้นความสูงมันจึงเริ่มต้นที่ปลายเท้า ม่ายนะจะเกี่ยวกะส้นเท้าที่มีส้นสูงรับนะครับ แบบว่าแอบถามพี่ๆจาที่ไปสมัครหลายๆที่ ที่มีการเอื้อมแตะมานะครับ

อันนี้มะค่อยจะ 100% นะครับยังงัยก้อลองเปิดไปดูที่เว็บของการ์ต้าได้นะครับ
Wanna Be Steward
beerjungeau

จำนวนการตอบ: 108
beerjungeau โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Oman, Qatar และสายการบินอื่นๆในภูมิภาคตะวันออกกลาง