ทำไมยูนิฟอร์มของ New Gen เป็นแบบนั้นอ่ะคะ

ภารโรง: myoldeditor

ทำไมยูนิฟอร์มของ New Gen เป็นแบบนั้นอ่ะคะ

โพสต์โดย inon » วันเสาร์ เม.ย. 25, 2015 12:52 pm

คือเห็นครั้งแรกก้อึ้งเลย ต้องขอโทษเพื่อนๆลูกเรือ new gen นะคะ แต่เราเห็นแล้วเรารู้สึกว่าคนคิดนี่ออกแบบได้ไง
มันดูแปลกๆอ่ะ น้ำเงินทั้งตัวเหมือนชุด....เลย ขอพูดตรงๆนะว่ามันไม่สวยเลยสำหรับเรา

สายการบินในไทยที่เรา ชอบเราว่าของไทยสไมล์สวยสุด สวยกว่าบริษัทแม่สิบเท่า
ของนกแอร์ แอร์เอเชียก็ดูทันสมัยดี
เราว่าเดี๋ยวนี้สายการบินใหม่ๆ ชอบออกแบบชุดเว่อร์วังอลังการเกินเหตุ มันดูไม่สวยเลยอ่ะ
ยิงชุดพวกโรงเรียนเตรียมพร้อมแอร์นี่ โอ้โห ยิ่งกว่าแอร์อีก

เพื่อนๆว่าสายการบินไหนชุดสวย ชุดไม่สวยบ้าง [smilie=bn26.gif]
inon
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 190
Reputation point: 0
inon โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ทำไมยูนิฟอร์มของ New Gen เป็นแบบนั้นอ่ะคะ

โพสต์โดย fairlife » วันเสาร์ เม.ย. 25, 2015 1:46 pm

ของแบบนี้คิดในใจไม่ดีกว่าหรอคับ เพื่อนๆที่เป็นลูกเรือนิวเจนพอมาเห็นคุณไปตำหนิชุดเขาแบบนี้ เขาจะรู้สึกไงคับ
fairlife
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 88
Reputation point: 2
fairlife โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ทำไมยูนิฟอร์มของ New Gen เป็นแบบนั้นอ่ะคะ

โพสต์โดย adollysako » วันเสาร์ เม.ย. 25, 2015 6:00 pm

เธอเป็นไรมากเปล่าค่ะ ความคิดเด็กมากมาคิดว่าสวยไม่สวยแค่นั้น คนเป็นลูกเรือ การทํางานมาที่1ค่ะ ถ้าคุณชอบชุดสวยไม่สวย เนะน๊าไปประตูนํา ซื้อชุดละเชิญไปแฟชั่นโชว์ในโลกตัวเองค่ะ เด็กน้อย ....
"Linking what you do, happiness :D
Doing what you like freedom .."
ภาพประจำตัวสมาชิก
adollysako
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 30
Reputation point: 0
adollysako โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Asia Atlantic Airlines, Asian Air, Jet Asia Airways, New Gen Airways, Thai Lion และสายการบินอื่นๆ ของประเทศไทย