รีวิวการมาพรีสกรีน ไทย ไลอ้อน แอร์ 22/04/15

ภารโรง: myoldeditor

รีวิวการมาพรีสกรีน ไทย ไลอ้อน แอร์ 22/04/15

โพสต์โดย Darbydar » วันพุธ เม.ย. 22, 2015 4:17 pm

เริ่มเลยละกันนะคะ จะได้เป็นประโยชน์กับน้องที่กำลังจะเข้ามาพรีสกรีน มาถึงออฟฟิตตึกหมายเลข2
ตามรอบเวลานะคะ จะมีเจ้าหน้าใจดีมาแจกเอกสารเพื่อให้เรากรอก ชื่อ นามสกุล หมายเลขบัตรประชาชน เลขที่ลำดับของเราคะ
จากนั้นรอตรวจเอกสารซึ่งเราต้องเรียงตามที่เค้าแจ้งไว้ พร้อมเซ็นสำเนาถูกต้อง เขียนชื่อ นามสกุล ลำดับเลขที่ของเราหลังรูปทั้งสามใบคะ จากนั้นมาชั่งน้ำหนัก
วัดส่วนสูง รอเข้าห้องพรีสกรีนคะ โดยการพรีสกรีน จะเป็นการเข้าไปทีละคน เดินไปยื่นเอกสารให้พี่แอร์คนสวย จากนั้นเดินมาหยุดตรง x ที่อยู่กลางห้องต่อหน้ากรรมการทั้งสามท่านคะ รอบเราเป็นกรรมการผู้หญิงสามท่านใจดีคะ ตอนที่เรามาหยุดตรง x เราต้องแนะนำตัว ชื่อ อายุ จบจากที่ไหน จากนั้นเดินให้กรรมการดูคะ และวนมาหยุดที่x เค้ามีเส้นให้เราเดินคะ ระหว่างเดิน กับตอนมาหยุดต่อหน้ากรรมการ ก็จะมีถามคำถามคะ ของเราโดน จบคณะอะไรคะ ต้องทำอาหารอร่อยแน่เลย ปัจจุบันทำงานอะไรคะ เป็นแอร์มาก่อนรึป่าว เราไม่เคยเป็นมาก่อนคะ กรรมการเลยถามต่อทำไมถึงอยากเป็นคะ ประสบการณ์เก่า ใช้เวลาไม่นานคะ แป๊บเดียว ซึ่งจะทราบผลตอนเย็นคะ โชคดีนะคะทุกคน เราคงไม่ผ่าน แค่ได้มาพรีสกรีนก็ดีใจแล้ว อายุเยอะแล้วด้วยคะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์นะคะ เดินให้สวย ยิ้มให้หวาน ตอบคำถามด้วยความมั่นใจ สู้ๆคะ
Darbydar

จำนวนการตอบ: 10
Reputation point: 0
Darbydar โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: รีวิวการมาพรีสกรีน ไทย ไลอ้อน แอร์ 22/04/15

โพสต์โดย je81565 » วันพุธ เม.ย. 22, 2015 6:27 pm

ขอบคุนมากๆเรยค่ะ ขอให้เจ้าของกระทู้ได้เมลผ่านรอบ2นะค่ะ:))
je81565

จำนวนการตอบ: 1
je81565 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: รีวิวการมาพรีสกรีน ไทย ไลอ้อน แอร์ 22/04/15

โพสต์โดย GuKeng » วันพุธ เม.ย. 22, 2015 6:40 pm

สัมภาษณ์ป็นภาษาอังกฤษทั้้งหมดเลยหรือเปล่าคะ หรือมีภาษาไทยด้วย
แล้วแต่ละคนใช้เวลานานม๊ัยคะ พอดีว่าต้องกลับมาทำงานต่อ [smilie=bn28.gif]

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ
GuKeng

จำนวนการตอบ: 3
GuKeng โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Darbydar » วันพุธ เม.ย. 22, 2015 6:43 pm

แปบเดียวคะ เราเจอภาษาไทยหมด อยู่ในห้องเต็มที่ประมาณน่าจะ5 นาทีต่อคนคะ
แต่ตอนรอตรวจเอกสาร อาจช้านิดคะ รวมหมด ที่เราไปวันนี้ไม่ถึงชั่วโมงนะคะ
Darbydar

Darbydar โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย moochompoojoobjoob » วันพุธ เม.ย. 22, 2015 8:35 pm

ขอบคุณมากค่า
รูป2นิ้วใช้กี่ใบค่ะ
รวมใน Application formด้วย
moochompoojoobjoob
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 119
Reputation point: 2
moochompoojoobjoob โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Darbydar » วันพุธ เม.ย. 22, 2015 8:50 pm

รูปสองนิ้วสองใบคะ เวลาใช้ปากกาเขียนชื่อ กับลำดับที่ต้องระวังเลอะนะคะถ้าปากกาไม่แห้ง ในใบสมัครเราไม่ได้ติดเพิ่มนะคะ ปริ้นสี เราไม่เห็นมีใครติดนะคะ
รูปcasual หนึ่งใบนะคะ โชคดีคะ
Darbydar

โพสต์โดย moochompoojoobjoob » วันพุธ เม.ย. 22, 2015 9:15 pm

Darbydar เขียน:รูปสองนิ้วสองใบคะ เวลาใช้ปากกาเขียนชื่อ กับลำดับที่ต้องระวังเลอะนะคะถ้าปากกาไม่แห้ง ในใบสมัครเราไม่ได้ติดเพิ่มนะคะ ปริ้นสี เราไม่เห็นมีใครติดนะคะ
รูปcasual หนึ่งใบนะคะ โชคดีคะ

ขอบคุณมากๆๆๆค่า โชคดีเช่นกันค่ะ
เราก้ออายุเยอะแล้ว
ไม่ได้หวังอะไรมากก
moochompoojoobjoob

จำนวนการตอบ: 119
Reputation point: 2
moochompoojoobjoob โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Asia Atlantic Airlines, Asian Air, Jet Asia Airways, New Gen Airways, Thai Lion และสายการบินอื่นๆ ของประเทศไทย