ปรึกษา รูปขุด casaul ของ Thai Lion Air ค่ะ

ภารโรง: myoldeditor

ปรึกษา รูปขุด casaul ของ Thai Lion Air ค่ะ

โพสต์โดย ranchaya_us » วันพุธ มี.ค. 11, 2015 11:12 am

พอดีไม่เคยสมัครสายที่ต้องใช้รูป casual าก่อน ใครพอมีคำแนะนำมั้ยคะ
ว่าต้องใส่ชุดประมาณไหน จำเป็นต้องถ่ายสตูมั้ย

ขอบคุณค่ะ [smilie=bn25.gif]
One day I'll FLY
ranchaya_us
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 48
Reputation point: 0
ranchaya_us โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ปรึกษา รูปขุด casaul ของ Thai Lion Air ค่ะ

โพสต์โดย Wiwiwoo » วันพุธ มี.ค. 11, 2015 2:02 pm

ไทยไลอ้อนแอร์ ส่งเมล์ แล้ว หรอคะ

เรายังไม่ได้เลย สงสัยได้กินแห้วอีกแล้วเรา แงง [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif]

รูปชุดcasual น่าจะเป็นชุดไปรเวทธรรมดารึเปล่าคะ พวกเดรสอะไรทำนองนี้ [smilie=bn40.gif] [smilie=bn40.gif]
ส่วนตัวแล้วเราคิดว่าไม่จำเป็นต้องถ่ายที่สตูก็ได้นะคะ
Wiwiwoo

จำนวนการตอบ: 8
Wiwiwoo โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ปรึกษา รูปขุด casaul ของ Thai Lion Air ค่ะ

โพสต์โดย ranchaya_us » วันพุธ มี.ค. 11, 2015 2:40 pm

Wiwiwoo เขียน:ไทยไลอ้อนแอร์ ส่งเมล์ แล้ว หรอคะ

เรายังไม่ได้เลย สงสัยได้กินแห้วอีกแล้วเรา แงง [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif]

รูปชุดcasual น่าจะเป็นชุดไปรเวทธรรมดารึเปล่าคะ พวกเดรสอะไรทำนองนี้ [smilie=bn40.gif] [smilie=bn40.gif]
ส่วนตัวแล้วเราคิดว่าไม่จำเป็นต้องถ่ายที่สตูก็ได้นะคะ

ขอบคุณค่ะ เมลล์ที่ได้เป็นเมลล์แจ้งค่ะว่าคนสมัครเยอะเลยยังไม่ประกาศตอนนี้ค่ะ น่าจะได้ทราบผลเดือนเมษา แล้วก็ให้ reply เมลล์กลับไปพร้อมเอกสารที่เค้าแจ้งค่ะ

ยังไงใจเย็นนะคะ นี่ก็พึ่งได้เมลล์เมื่อวานเอง คิดว่าน่าจะกำลังทยอยส่งค่ะ
One day I'll FLY
ranchaya_us

ranchaya_us โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย cooljuicy » วันอาทิตย์ มี.ค. 15, 2015 3:01 pm

ranchaya_us เขียน:
Wiwiwoo เขียน:ไทยไลอ้อนแอร์ ส่งเมล์ แล้ว หรอคะ

ขอบคุณค่ะ เมลล์ที่ได้เป็นเมลล์แจ้งค่ะว่าคนสมัครเยอะเลยยังไม่ประกาศตอนนี้ค่ะ น่าจะได้ทราบผลเดือนเมษา แล้วก็ให้ reply เมลล์กลับไปพร้อมเอกสารที่เค้าแจ้งค่ะ

ยังไงใจเย็นนะคะ นี่ก็พึ่งได้เมลล์เมื่อวานเอง คิดว่าน่าจะกำลังทยอยส่งค่ะ

ผมเพิ่งได้รับเมล์ เหมือนกันอยากทราบว่า casual นี้ต้องเต็มตัวเลยไหมครับ หรือ ครึ่งตัว ไม่เคยส่ง casual มาก่อนเลย ขอคำแนะนำด้วยนะคับ
cooljuicy

จำนวนการตอบ: 2
cooljuicy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ZinkyGal » วันอังคาร มี.ค. 17, 2015 2:26 pm

รบกวนสอบถามค่ะ ตามเมล์ที่เจ้าหน้าที่ส่งมาบอกให้แนบเอกสาร ไม่แน่ใจเรื่องใบสมัครว่าคือตัวไหนอ่ะคะ
เพราะคราวที่แล้วแนบพวก CV และเอกสารอย่างอื่นไปไม่ได้มีใบสมัครคะ
ZinkyGal

จำนวนการตอบ: 30
ZinkyGal โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย champzaas » วันพุธ มี.ค. 18, 2015 6:17 pm

มีใครส่งเอกสารกลีบไปไม่ได้บ้างครับ...คือพอดีผมส่งเมลล์เอกสารกลับไปแล้วรับบมันขึ้นมาว่าfailedอะครับ ลองหลายครั้งแล้ว [smilie=bn18.gif]
champzaas

champzaas โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย prempi » วันศุกร์ มี.ค. 20, 2015 7:37 am

champzaas เขียน:มีใครส่งเอกสารกลีบไปไม่ได้บ้างครับ...คือพอดีผมส่งเมลล์เอกสารกลับไปแล้วรับบมันขึ้นมาว่าfailedอะครับ ลองหลายครั้งแล้ว [smilie=bn18.gif]

ส่งไม่ได้เหทือนกันค่ะ ลองมา 2 วันแล้ว
prempi

จำนวนการตอบ: 4
prempi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Asia Atlantic Airlines, Asian Air, Jet Asia Airways, New Gen Airways, Thai Lion และสายการบินอื่นๆ ของประเทศไทย