รายชื่อผู้ได้รับ หนังสือ ฟุดฟิด for fly by Sure Pass มูลค่า 169 บาทพร้อมพวงกุญแจและสติ๊กเกอร์ TCC โคตรเท่

ภารโรง: myoldeditor

โพสต์โดย ชูใจ » วันอังคาร ก.ย. 16, 2008 10:45 am

* ขอเสนอแนะพี่ Myoldฯ นิดนึงนะครับ ผมเคารพการตัดสินใจของพี่ แต่ผมเห็นว่าบางคนไม่ควรได้รับรางวัลครับ เพราะเขาตอบไม่ตรงคำถาม

คำถามที่พี่ Myoldฯ ตั้งคือ ** คุณเตรียมความพร้อมภาษาอังกฤษของตัวเองอย่างไรก่อนสมัครแอร์โฮสเตสหรือสจ๊วต

แต่ที่อ่าน มีคนที่ไม่ได้ตอบตรงคำถามครับ แต่ไปตอบว่า ** ตนเองเตรียมตัวก่อนสมัครแอร์อย่างไร ไม่ได้ตอบเลยว่า เตรียมตัวทางด้านภาษาอังกฤษอย่างไรบ้าง (พูดถึงเรื่องภาษาอังกฤษนิดเดียวเอง คือต้อง fluency นอกนั้นไปตอบนอกเรื่องหมดเลย เช่น ลูกเรืิอมีหน้าที่อย่างไร เตรียม resume ให้ดี ต้องดูดี ต้องมีใจรักการบริการ >> สรุป มีคนนึงที่ตอบออกน้ำออกทะเลหมดเลย ไม่ได้ตอบตรงคำถามเลย แต่ก็ได้รางวัล ผมเลยงงกับผมการตัดสินนิดนึงครับ >> ที่อ่านในกติกาตอนแรกคือ พี่ชอบตอบแบบเนื้อๆ ใช่ไหมครับ?)

ผมว่าอย่างนี้ ถึงจะเขียนมาดี ก็ไม่ควรได้รางวัลนะครับ เพราะ พูดง่ายๆ คือ ตอบไม่ตรงคำถาม
ภาพประจำตัวสมาชิก
ชูใจ
Royal First Class
Royal First Class

จำนวนการตอบ: 620
Reputation point: 5
ชูใจ โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย myoldeditor » วันอังคาร ก.ย. 16, 2008 12:01 pm

ชูใจ เขียน:* ขอเสนอแนะพี่ Myoldฯ นิดนึงนะครับ ผมเคารพการตัดสินใจของพี่ แต่ผมเห็นว่าบางคนไม่ควรได้รับรางวัลครับ เพราะเขาตอบไม่ตรงคำถาม

คำถามที่พี่ Myoldฯ ตั้งคือ ** คุณเตรียมความพร้อมภาษาอังกฤษของตัวเองอย่างไรก่อนสมัครแอร์โฮสเตสหรือสจ๊วต

แต่ที่อ่าน มีคนที่ไม่ได้ตอบตรงคำถามครับ แต่ไปตอบว่า ** ตนเองเตรียมตัวก่อนสมัครแอร์อย่างไร ไม่ได้ตอบเลยว่า เตรียมตัวทางด้านภาษาอังกฤษอย่างไรบ้าง (พูดถึงเรื่องภาษาอังกฤษนิดเดียวเอง คือต้อง fluency นอกนั้นไปตอบนอกเรื่องหมดเลย เช่น ลูกเรืิอมีหน้าที่อย่างไร เตรียม resume ให้ดี ต้องดูดี ต้องมีใจรักการบริการ >> สรุป มีคนนึงที่ตอบออกน้ำออกทะเลหมดเลย ไม่ได้ตอบตรงคำถามเลย แต่ก็ได้รางวัล ผมเลยงงกับผมการตัดสินนิดนึงครับ >> ที่อ่านในกติกาตอนแรกคือ พี่ชอบตอบแบบเนื้อๆ ใช่ไหมครับ?)

ผมว่าอย่างนี้ ถึงจะเขียนมาดี ก็ไม่ควรได้รางวัลนะครับ เพราะ พูดง่ายๆ คือ ตอบไม่ตรงคำถาม

ครับ.. บางคนตอบออกทะเลไปเลย ถ้าผมเป็นครูวิชาเรียงความชั้นประถม คงให้ซ้ำชั้นไม่ลังเลใจ แต่เราไม่มีทางเลือกมากนัก ความสมบูรณ์ของบทความเป็นเพียงส่วนหนึ่งในการพิจารณาเท่านั้น ส่วนความครบถ้วนของข้อมูลที่เราต้องการเช่น ชื่อ สกุล username ฯลฯ ที่เราขอไปก็เป็นอีกส่วนที่เรานำมาพิจารณาด้วย น่าเสียดายที่บางคนเขียนบทความดี๊ดี แต่ขาดตกบกพร่องบางส่วนไปอย่างไม่น่าเชื่อ บางท่านไม่ได้เป็นสมาชิก บางท่านให้แต่ชื่อเล่น บางท่านไม่ให้เบอร์โทรศัพท์ ฯลฯ

เรามีทางเลือกไม่มากนักครับ...

และที่สำคัญ แม้ว่าเราจะมีวันหมดเขตการรับหมดความ แต่เรียนให้ทราบว่า ผมให้ความสำคัญกับคำว่า first come first serve ด้วย

ขอบคุณสำหรับข้อเสนอแนะ เว็บไซต์ของเราจะดีขึ้นไม่ได้หากไม่มีข้อแนะนำดีๆ เช่นนี้ครับ
myoldeditor
TCC Staff
TCC Staff

จำนวนการตอบ: 2227
Reputation point: 39
myoldeditor โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ekachai » วันอังคาร ก.ย. 16, 2008 12:14 pm

คิดว่าจะส่งแล้วล่ะ ไม่ทันอ่ะ เลยควักเงินซื้อเองเลย ดีครับ ดีมั่กมาก เอาไว้อ่าน แล้วได้อารายเยอะแยะดี เกี่ยวกับการเตรียมตัวและอารายต่อมิอารายเลย หาได้ที่ s-ed น่ะ

.......................
ธีรธรรม
ekachai
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 170
Reputation point: 0
ekachai โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย hallie » วันอังคาร ก.ย. 16, 2008 6:00 pm

คนที่อดก็คงต้องไปซื้อเองแล้วเน้อ......... 8)
รูปภาพ
hallie

จำนวนการตอบ: 114
hallie โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Je_t'aime » วันอังคาร ก.ย. 16, 2008 8:30 pm

เย้ๆๆ

ได้ด้วยอ่า

ขอบคุณมากๆนะค่ะ ขอให้มีกิจกรรมดีๆแบบนี้อีกนะค่ะ

ช๊อบชอบ :lol:
Je_t'aime

จำนวนการตอบ: 1
Je_t'aime โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Rungzii » วันจันทร์ ก.ย. 22, 2008 3:54 pm

ขอบคุณมากนะคะสำหรับของรางวัล ได้รับเรียบร้อยแล้วค่ะ

แต่พี่ที่หอเปิดตรวจทุกซองเลย พวงกุญแจเกือบร่วงแน่ะ -*-

อยากให้มีกิจกรรมดีๆ แบบนี้อีกนะคะ
Rungzii
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 26
Reputation point: 4
Rungzii โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ได้รับของรางวัลแล้วค่ะ

โพสต์โดย amerie99 » วันจันทร์ ก.ย. 22, 2008 11:09 pm

เพิ่งได้รับหนังสือกับพวงกุญแจวันนี้เอง ขอบคุณพี่ๆทีมงานทุกคนมากนะคะ พวงกุญแจสวยน่ารัก หนังสือมีสาระล้วนๆ เป็นประโยชน์ทั้งสำหรับผู้ที่ต้องการสมัครพนักงานต้อนรับของสายการบินและงานบริการต่าง ๆมากเลยคะ :D :P
dark and beautiful
amerie99

จำนวนการตอบ: 9
Reputation point: 4
amerie99 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย IAMJOICENA » วันศุกร์ ก.ย. 26, 2008 1:12 pm

ได้รับของรางวัลแล้ว เมื่อวานนี้ ค่ะพี่

ชอบพวงกุญแจมากมากเท่ห์ดี หาซื้อที่ไหนไม่ได้ อิอิ

ขอขอบคุณพี่มายโอ ในการจัดส่งน่ะค่ะ ขอบคุณทีมงานทุกๆๆคนด้วยค่ะ
IAMJOICENA

จำนวนการตอบ: 123
IAMJOICENA โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย angel_amp » วันพุธ ต.ค. 01, 2008 3:09 pm

:D ได้หนังสือละค่า

ชอบมากๆเลย

มีประโยชน์สุดๆ

จัดกิจกรรมดีดีแบบนี้อีกนะคะ รออยู่ๆ

:lol: ดีใจจัง
angel_amp

จำนวนการตอบ: 14
angel_amp โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย viewbeauty » วันเสาร์ ก.พ. 07, 2009 8:15 am

อยากได้หนังสือจังเลย เมื่อไหร่จะแจกอีกน้า :)
รูปภาพ
viewbeauty

จำนวนการตอบ: 100
viewbeauty โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย viewbeauty » วันเสาร์ ก.พ. 07, 2009 8:17 am

อยากได้หนังสือจังเลย เมื่อไหร่จะแจกอีกน้า :)
รูปภาพ
viewbeauty

จำนวนการตอบ: 100
viewbeauty โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: รายชื่อผู้ได้รับ หนังสือ ฟุดฟิด for fly by Sure Pass มูลค่า 169 บาทพร้อมพวงกุญแจและสติ๊กเกอร์ TCC โคตรเท่

โพสต์โดย nanacoco » วันพุธ พ.ค. 13, 2009 12:36 am

อยากได้เหมือนกันค่ะ วันนั้นอาจารย์หนูที่เค้าเป็นสจ๊วตการบินไทยเค้าเอามาให้ดู

อยากได้อยากได้ เด่วสอบเสร็จอาทิตย์นี้จะไปซื้อค่ะ
nanacoco
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 66
nanacoco โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง กิจกรรมชิงรางวัล ส่งข่าวถึงสมาชิก ข่าวประชาสัมพันธ์กิจกรรมที่จัดโดยเว็บไซต์ รวมภาพกิจกรรม