รายงานบรรยากาศสัมมนา JALWAYS (มีรูปเพิ่ม)

ภารโรง: myoldeditor

รายงานบรรยากาศสัมมนา JALWAYS (มีรูปเพิ่ม)

โพสต์โดย manew » วันจันทร์ เม.ย. 23, 2007 2:10 am

:D วันนี้ก็เป็นบ่ายวันร้อนๆที่พวกเราเหล่าTHAICABINCREW.COM จะได้มาเจอกันซ้ากกะที นานๆ ทีหนูจะได้รับมอบหมายหน้าที่ใหญ่โตขนาดนี้จากคุณลุงมายโอลด์สุดที่รัก ก็วันนี้เรามีนัดกับสาวๆกับงานสัมนา"เตรียมพร้อมก้าวสู่สายการบินญี่ปุ่นอย่างมั่นใจ " มะนิวก็ไม่พลาดที่จะมาเล่าบรรยากาศและสัมภาษณ์น้องๆที่เข้ามาร่วมกิจกรรมในวันนี้ให้ทุกคนที่อดไปได้ฟังกันด้วยหล่ะ

หนูไปถึงประมาณเที่ยงได้หล่ะค่ะ กดลิฟท์มุ่งหน้าสู่ชั้นสามไปยังห้องกาหลาที่นัดแนะกันไว้ ลิฟท์เปิดออกหนูถึงกับต้องผงะ .....เอ่อ....น้องๆ มายืนรอกันเต็มไปหมดได้ข่าวว่านัดลงทะเบียนเที่ยงครึ่งตอนที่หนูไปถึงเพิ่งจะเที่ยงนิดๆเท่านั้น ต้องขอชื่นชมน้องๆ ที่มาก่อนเวลาด้วยนะคะ สมแล้วที่คุณลุงย้ำนักย้ำหนาให้ทุกคนมาให้ตรงเวลา นี่มาก่อนเวลากันตั้งครึ่งชั่วโมงอีกตะหาก น่ารักกันอย่างงี้ค่อยมีกำลังใจหากิจกรรมดีๆ แบบนี้ให้ทำกันหน่อย แต่พี่ๆ วิทยากรจาก Academic Crew ก็เริ่มกันบ่ายโมงตรงพอดีค่ะ

วันนี้น้องๆ คงได้รับข้อมูลที่เป็นประโยชน์จากวิทยาการมากมายเลยนะคะ คงช่วยน้องๆ เตรียมความพร้อมและทำให้มีความมั่นใจกันมากขึ้น ก็หวังว่าทุกคนที่ไปร่วมงานวันนี้จะได้รับประโยชน์กลับไปมากมาย

ยังไงถ้ามีข้อมูลที่สำคัญแล้วอยากแบ่งปันให้เพื่อนๆ ฟังเป็นวิทยาทานก็อย่าลืมมาโพสต์แบ่งปันให้เพื่อนๆ ทราบกันด้วยนะคะ สำหรับน้องๆ ที่คราวนี้พลาดโอกาสเรายังมีกิจกรรม Eat'n Talk 2 รีบสมัครกันเข้ามานะค้า
เดี๋ยวจะพลาดกันอีก

วันนี้หนูเจอน้องๆ น่ารักๆ หลายคนเลยค่ะ เลยแอบสัมภาษณ์ถ่ายรูปมาอวดกันค่ะ กลุ่มแรกนั่งอยู่หัวแถวเลยสงสัยจะมาตั้งแต่เที่ยงน้องนุ้ยกับน้องอุ๊ค่ะ ทั้งคู่เพิ่งเป็นสมาชิกเราเมื่อไม่นานมานี้เองค่ะ เพิ่งเรียนกันมาจบใหม่ๆ น้องอุ๊นี่เธอบอกว่าหมั่นเข้าเว็บเราบ่อยมากวันละสามสี่รอบ เพื่อเช็คข้อมูลข่าวสารที่อัพเดททุกวัน แล้วเธอยังมีคำตอบน่ารักๆ เมื่อหนูถามเธอว่า ชอบอะไรในเว็บที่สุดเธอชอบที่ทุกคนเข้ามาแบ่งปันข้อมูลกันค่ะ เหมือนทุกคนเป็นพี่น้องกันจริงๆ รุ่นพี่ก็ให้ความรู้ดี เพื่อนๆ ที่เคยสมัครมีประสบการณ์มาแล้วก็มาเล่าให้ฟังเหมือนเป็นครอบครัวเดียวกันจริงๆ

อีกสองคนถัดมาค่ะ น้องแน็ตกับน้องต่องทั้งคู่เป็นสมาชิกเรามานานหน่อย ประมาณปีที่แล้ว

ทั้งสองคนบอกว่าประทับใจข้อมูลข่าวสารที่สุดแสนจะอัพเดท แล้วก็บทสัมภาษณ์เก๋ๆ ที่ทำให้ได้เรียนรู้ว่าพี่ๆลูกเรือมีชีวิตเป็นอย่างไรกันบ้าง เมื่อหนูถามเธอว่าอยากให้เรามีกิจกรรมอะไร น้องต่องก็บอกกับหนูว่าชอบกิจกรรมอย่างวันนี้มากๆ เพราะทำให้เธอได้รู้ถึง detail เล็กๆ น้อยๆ แล้วสำหรับคนที่สมัครครั้งแรกอย่างเธองานสัมมนาแบบวันนี้ก็มีประโยชน์มากเลยทีเดียวเชียว

สาวสวยอีกสามคนค่ะน้องอีฟ น้องโม แล้วก็น้องแนน กลุ่มนี้เป็นกลุ่มที่ต้องยืนรออยู่ด้านนอกคงจะเมื่อยกันน่าดู หนูเลยถือโอกาสแวะเวียนมาคุยกันสาวๆเผื่อจะหายเบื่อกันได้บ้าง กลุ่มนี้เป็นกลุ่มที่เป็นสมาชิกเว็บเรามานานเชียวค่ะ นับกันก็ต้องใช้หลักเป็นปีกันทีเดียว ทั้งสามคนก็ชอบกิจกรรมแบบวันนี้มากเลยเพราะว่าคิดว่าเป็นประโยชน์กับน้องๆ รุ่นใหม่ๆ อย่างพวกเธอ แล้วยังทำให้เธอได้เจอเพื่อนๆ ก่อนอีกด้วยช่วยให้หายตื่นเต้นได้ค่ะ

อีกกลุ่มสุดท้ายเป็นกลุ่มที่หนูเจอตัวหน้าห้องน้ำ อิอิ หลังจากที่สัมมนาเสร็จแล้ว มีน้องพิ้งค์ น้องมิ้ง แล้วก็น้องแอม...เป็นกลุ่มที่ยังไม่รีบกลับบ้านหนูเลยแอบฉกตัวทั้งสามคนมาสัมภาษณ์ซะเลย น้องๆ กลุ่มนี้น่ารักทีเดียวเป็นสมาชิกเราตั้งแต่ปี 2004 นู่น...(ก่อนหนูอีกนะเนี่ย...) สำหรับสมาชิกเก่าแก่อย่างน้องพิ้งค์เคยร่วมสัมมนากับเรามาแล้วแล้วก็รู้สึกว่างานสัมมนามีประโยชน์จริงๆ แต่ยังไม่เคยไป Eat'n Talk หนูลองแอบถามเธอว่าสมัครงาน Eat'n Talk ครั้งล่าสุดไปรึยังเธอตอบกลับมาว่าอยากให้เพื่อนๆ คนอื่นได้มีโอกาสไปบ้างไหนๆ เธอก็ได้มาสัมมนาแล้ว น่ารักใช่มั้ยคะเป็นแฟนเก่าแก่แถมยังมีน้ำใจอีกต่างหาก

ส่วนน้องมิ้งนี่สมาชิกปี 2005 สิ่งที่ชอบในเว็บคือการที่ทุกคนมาแบ่งปันข้อมูลกันไม่ใช่เข้ามาอ่านกันอย่างเดียว เป็นเว็บที่อบอุ่นดี เวลามาเจอหน้ากันก็ได้มาไต่ถามชื่อพูดคุยกันก็ทำให้เธอรู้สึกดี ส่วนกิจกรรมที่เธออยากให้มีในเว็บของเรานี่น่าสนใจมากเลยค่ะ เดี๋ยวหนูจะลองเอาไปเสนอคุณลุงดูนะคะ เธอบอกว่าอยากให้มีกิจกรรมที่ทำให้สมาชิกทำอะไรร่วมกันเพราะว่างานสัมมนาแบบวันนี้อาจจะได้แค่นั่งฟังเฉยๆ ยังรู้จักกันไม่ได้ทั่วถึง สำหรับกิจกรรมวันนี้ก็ทำให้เธอรู้สึกดีได้เจอเพื่อนใหม่แล้วก็ทำให้ได้เตรียมพร้อมแล้วก็มีความมั่นใจมากขึ้นด้วยค่ะ

คนสุดท้าย....น้องแอม เธอบอกว่า การเข้าเว็บทำให้ได้เพื่อนเพิ่มขึ้นด้วยอย่างกับน้องพิ้งค์ก็รู้จักกันเพราะเว็บของเราเนี่ยแหละค่ะ แล้วเธอก็เฝ้ารอร่วมกิจกรรมปาร์ตี้ของเว็บเราด้วยค่า.....

แหมๆ ไม่อยากจะอวยกันเองเลยจริงๆ ค่ะ แต่เว็บเราแสนจะเก๋ อัพเดท แล้วก็มีสมาชิกที่แสนน่ารักเยอะแยะไปหมดจริงๆ ค่ะ วันนี้มะนิวตาลายมองไม่ทันอยากจะสัมภาษณ์คนเยอะๆ กว่านี้ แต่ก็......หมดเวลาซะก่อน......

ยังไงก็ขอให้ทุกคนโชคดี ได้เป็นนางฟ้าแห่ง JALWAYS กันสมใจนะค้า....วันนี้ต้องลาไปก่อน...บ้ายบาย
:lol:
แนบไฟล์
Resize of Picture 002.jpg
น้องอุ๊ น้องนุ้ย น้องต่อง น้องแน็ท
Resize of Picture 002.jpg (35.06 KiB) เปิดดู 9704 ครั้ง
Resize of Picture 003.jpg
น้องอีฟ น้องโม...
Resize of Picture 003.jpg (34.25 KiB) เปิดดู 9701 ครั้ง
Resize of Picture 004.jpg
น้องแอม น้องมิ้ง น้องพิ้งค์ ...หลักฐานหน้าห้องน้ำของจริง 55+
Resize of Picture 004.jpg (37.24 KiB) เปิดดู 9706 ครั้ง
บรรยากาศการสัมมนาค่ะ
freeseminar1.JPG (29.07 KiB) เปิดดู 9338 ครั้ง
freeseminar2.JPG (30.03 KiB) เปิดดู 9325 ครั้ง
freeseminar3.JPG (30.27 KiB) เปิดดู 9319 ครั้ง
freeseminar4.JPG (27.04 KiB) เปิดดู 9335 ครั้ง
freeseminar5.JPG (37.45 KiB) เปิดดู 9330 ครั้ง
ภาพประจำตัวสมาชิก
manew
TCC freelance reporter
TCC freelance reporter

จำนวนการตอบ: 46
Reputation point: 0
manew โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย taitai » วันจันทร์ เม.ย. 23, 2007 10:29 am

ขอบคุณTCC, Academic Crew ที่จัดกิจกรรมดีๆอย่างนี้นะคะ
Fly me to the Moon
taitai
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 266
taitai โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย dugesia » วันจันทร์ เม.ย. 23, 2007 11:23 am

ขอบคุณสำหรับโอกาสดีๆค่ะ เดิมคิดว่ารู้มามากเหมือนกันแล้วนะ พอได้มาสัมมนาเลยได้รู้ว่ายังมีอะไรอีกมากที่ยังไม่รู้ และก็มีคำตอบของบางคำถามที่เราอ่านมามากแต่ยังไม่ชัวร์ซะที ก็ได้ชัวร์ที่นี่แหละค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
*~wanna Fly~*
dugesia
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 421
dugesia โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย koii » วันจันทร์ เม.ย. 23, 2007 11:38 am

dugesia เขียน:ขอบคุณสำหรับโอกาสดีๆค่ะ เดิมคิดว่ารู้มามากเหมือนกันแล้วนะ พอได้มาสัมมนาเลยได้รู้ว่ายังมีอะไรอีกมากที่ยังไม่รู้ และก็มีคำตอบของบางคำถามที่เราอ่านมามากแต่ยังไม่ชัวร์ซะที ก็ได้ชัวร์ที่นี่แหละค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

ถูกต้องนะคร๊าบบบบ ได้รู้อะไรอีกเยอะเลย
koii

โพสต์โดย lily_hybirds » วันจันทร์ เม.ย. 23, 2007 1:29 pm

ติดธุระไม่ได้ไป เสียใจจัง :cry:
lily_hybirds
Economy Class

จำนวนการตอบ: 90
lily_hybirds โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย myoldeditor » วันจันทร์ เม.ย. 23, 2007 1:31 pm

อย่าลืมนะครับ เรามีพันธะผูกพันกันอยู่

ใครได้เป็นแอร์ไปแล้วอย่าลืมกลับมาให้ความรู้น้องๆ รุ่นหลังด้วย...
myoldeditor
TCC Staff
TCC Staff

จำนวนการตอบ: 2232
Reputation point: 39
myoldeditor โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

รายงานบรรยากาศสัมมนา JALWAYS *****

โพสต์โดย virusgirlkratae » วันจันทร์ เม.ย. 23, 2007 4:18 pm

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่มาให้ความรู้นะคะ ทำให้รู้ว่าต้องเตรียมตัวเองให้มากขึ้นค่ะ :o
virusgirlkratae

โพสต์โดย noon_ang » วันจันทร์ เม.ย. 23, 2007 5:12 pm

Wow! กิจกรรมน่าสนจัง
แต่ดันมะได้เข้าเวบซะนาน.....
I believe i can fly ....
I believe i can touch the sky....
& I believe i will be a filght attendant..
(s...........o..........o.......n...........555)
noon_ang
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 109
noon_ang โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ^-^ Kathy » วันจันทร์ เม.ย. 23, 2007 5:17 pm

myoldeditor เขียน:อย่าลืมนะครับ เรามีพันธะผูกพันกันอยู่

ใครได้เป็นแอร์ไปแล้วอย่าลืมกลับมาให้ความรู้น้องๆ รุ่นหลังด้วย...

สัญญาค่ะ ว่าถ้าได้เป็นแอร์ของJALWAYS จะหมั่นมาทักทายและให้คำปรึกษาเพื่อนๆน้องๆที่นี่แน่นอนค่ะ เพราะเราได้รับอะไรจากที่นี่มากมายจริงๆ
กลัวอย่าเดียวว่าจะไม่ได้อ่ะค่ะ....ยังไงก็จะ สู้ๆ เต็มที่ค้า..555+ อวยพรให้หนูและเพื่อนๆในบอร์ดนี้ทุกคนด้วนนะค่ะคุณ myoldeditor
ปล.1 เขินจังเอารูปเรามาลง :oops:
ปล.2 เพื่อนที่ชื่อแน็ท น่ารักมากมาย 555+ ยังไงpm มาคุยกันบ้างนะ
โชคดีทุกคนค่ะ
Wanna get that place!!!
นี่แหละคือความเสียใจ ....ความเสียใจมันเป็นอย่างนี้ จำเสียใหม่......
^-^ Kathy

จำนวนการตอบ: 74
^-^ Kathy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย sexykwang » วันจันทร์ เม.ย. 23, 2007 5:38 pm

ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่มาให้ความรู้กับพวกหนูนะคะ

ขอบคุณมากมาย คาราวะ 3 ที

และพิเศษ

ขอขอบคุณเว็บ thaicabincrew ที่จัดกิจกรรมดีดีอย่างนี้นะคะ

รับรองว่าหนูจะไม่ลืมบุญคุณแน่นอน..
No matter where you're from.. No matter who people think you are..
" You can be whatever you want.. "
sexykwang

จำนวนการตอบ: 57
sexykwang โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย arttitarn » วันจันทร์ เม.ย. 23, 2007 5:58 pm

อิอิ
arttitarn
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 25
arttitarn โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย antz_cmu » วันจันทร์ เม.ย. 23, 2007 9:24 pm

เสียใจจัง รู้ข่าวช้าไปอ่ะ
Can you find wHere is your happineSS ?
antz_cmu

จำนวนการตอบ: 9
antz_cmu โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง กิจกรรมชิงรางวัล ส่งข่าวถึงสมาชิก ข่าวประชาสัมพันธ์กิจกรรมที่จัดโดยเว็บไซต์ รวมภาพกิจกรรม