ขอความเห็นด่วน: อยากเห็นหน้าแรกของเว็บมีไรมั่ง

ภารโรง: myoldeditor

โพสต์โดย sawinee_mychoc » วันจันทร์ ม.ค. 08, 2007 2:02 am

มีรายงานผลการสอบของแต่ละสายการบินของแต่ละรอบค่ะ

(เอ....รึว่าเค้ามีแย้วอ่ะจ๊ะ)
sawinee_mychoc
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 122
Reputation point: 0
sawinee_mychoc โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย mooaom » วันจันทร์ ม.ค. 08, 2007 9:03 am

อยากให้เวบบอร์ดต่างๆมาอยู่หน้าแรกค่ะ แล้วก็เอาโฆษณาหลบๆไปอีกหน่อยนึง มันดูเต็มเกินไปน่ะค่ะ แล้วก็มีLive Chat ก็ดีนะคะเผื่อจะได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันได้มากขึ้นอีกค่ะ
mooaom
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 52
mooaom โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย gulbb » วันจันทร์ ม.ค. 08, 2007 12:55 pm

ตอนนี้หน้าเวบโดนโฆษณา ล้อมไว้หมดแล้ว =เปลี่ยน=
:D
gulbb
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 23
gulbb โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย angel_patt_forgot_id » วันจันทร์ ม.ค. 08, 2007 2:01 pm

อยากเห็นรูปเจ้าของเวปเด่นอะคร้าวค่ะ :lol:
รักพวกเมี้ยว ไม่รับตอบปัญหาที่เกินรอยหยักสมอง
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
angel_patt_forgot_id
พ่อเทพทุกสถาบัน
พ่อเทพทุกสถาบัน

จำนวนการตอบ: 2013
angel_patt_forgot_id โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย FD_FLY » วันจันทร์ ม.ค. 08, 2007 2:35 pm

อยากให้เอารูป hi-light สวยๆ มาลง แล้วดู ติสๆ หน่อย :roll:
FD_FLY

โพสต์โดย dido » วันจันทร์ ม.ค. 08, 2007 2:41 pm

อัพเดทบ่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
dido
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 219
dido โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย nonaka » วันจันทร์ ม.ค. 08, 2007 4:33 pm

เวลามีสายการบินไหนเปิดรับสมัคร ก้อให้มี special live chat โดยให้มีพี่ ๆ ลูกเรือสายการบินนั้น ๆ มาพูดคุย ให้พวกเราถามคำถามกันได้สด ๆ เลยค่ะ แล้วก้อมีบันทึกการสนทนาไว้ด้วยสำหรับคนที่พลาด

น่าจะมีประโยชน์ดีนะคะ :wink:
Be...Bird...Nokk ^^
nonaka
Free Ticket 1st Class Everywhere
Free Ticket 1st Class Everywhere

จำนวนการตอบ: 1056
nonaka โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย pankkamm » วันจันทร์ ม.ค. 08, 2007 7:46 pm

เอาแบนเนอร์ด้านล่างออกได้เปล่าค่ะ ที่เปลี่ยนใหม่อ่ะค่ะ เห็นเวลาเปิดเวบบอร์ดแจลอ่ะค่ะ มันรำคาญตา
pankkamm

จำนวนการตอบ: 134
pankkamm โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ขอความเห็นด่วน: อยากเห็นหน้าแรกของเว็บมีไรมั่ง

โพสต์โดย junior-crew » วันจันทร์ ม.ค. 08, 2007 11:28 pm

ในความคิดของผมน่ะผมว่าผมก็ชินกับแบบเดิมอยู่แล้วน่ะครับผมคิดว่าแบบเดิมก็โอแล้ว
แต่ถ้าถึงเวลาแล้วที่ต้องเปลี่ยน ปรับปรุงใหม่ อย่างเช่น

1. การสัมภาษณ์ลูกเรือ ประสบการณ์ใหม่ๆของบุคคลที่สมัครสจ๊วตหรือแอร์ว่าเขามีมุมมองอย่างไรแบบว่ามีทุกเดือนหรืออัพเดตตามระยะเวลาความเหมาะสมหรืออัพเดตตามระยะเวลาที่เขามีการสมัครกัน
2. การสัมภาษณ์ผู้บริหาร หรือบุคคลสำคัญๆในสายการบินต่างๆ เพื่อดูวิสัยทัศน์ในการทำงานว่าทำงานกันอย่างไรถึงเติบโตมาเป็นองค์กรใหญ่ๆได้
3. มีการเจาะลึกการทำงานขององค์กรในสายการบินต่างๆว่าเขาทำงานกันอย่างไรบ้าง
4. อยากให้มีกิจกรรมเยอะๆแล้วนำภาพต่างๆมาไว้หน้าแรก
5 ผมอยากเห็นการอัพเดตอยู่ตลอดเวลา
6. มีรูปกราฟฟิกสวย เท่ห์ๆ ทันสมัย สะใจวัยรุ่น(เวอร์ไปป่าวครับ)มาไว้หน้าแรกอ่ะ
7. ผมว่าโฆษณามันดูเด่นกว่าเนื้อหาอื่นๆอีกน่ะครับ หรือไม่ลองจัดแบ่งตรงเนื้อที่ส่วนหนึงมาเป็นเนื้อที่ของโฆษณาแล้วถ้าคลิกไปตรงนั้นค่อยเป็นรายละเอียดหรือเป็นที่รวมของการโฆษณาอ่ะครับ

ขอบคุณคร้าบที่ให้สิ่งดีๆมาโดยตลอด
I would like to be free in the sky.............โตขึ้นจะเป็นสจ๊วตกั๊บ
junior-crew

จำนวนการตอบ: 1063
junior-crew โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ขอความเห็นด่วน: อยากเห็นหน้าแรกของเว็บมีไรมั่ง

โพสต์โดย juzsimplegal » วันอังคาร ม.ค. 09, 2007 4:34 pm

junior-crew เขียน:ในความคิดของผมน่ะผมว่าผมก็ชินกับแบบเดิมอยู่แล้วน่ะครับผมคิดว่าแบบเดิมก็โอแล้ว
แต่ถ้าถึงเวลาแล้วที่ต้องเปลี่ยน ปรับปรุงใหม่ อย่างเช่น

1. การสัมภาษณ์ลูกเรือ ประสบการณ์ใหม่ๆของบุคคลที่สมัครสจ๊วตหรือแอร์ว่าเขามีมุมมองอย่างไรแบบว่ามีทุกเดือนหรืออัพเดตตามระยะเวลาความเหมาะสมหรืออัพเดตตามระยะเวลาที่เขามีการสมัครกัน
2. การสัมภาษณ์ผู้บริหาร หรือบุคคลสำคัญๆในสายการบินต่างๆ เพื่อดูวิสัยทัศน์ในการทำงานว่าทำงานกันอย่างไรถึงเติบโตมาเป็นองค์กรใหญ่ๆได้
3. มีการเจาะลึกการทำงานขององค์กรในสายการบินต่างๆว่าเขาทำงานกันอย่างไรบ้าง
4. อยากให้มีกิจกรรมเยอะๆแล้วนำภาพต่างๆมาไว้หน้าแรก
5 ผมอยากเห็นการอัพเดตอยู่ตลอดเวลา
6. มีรูปกราฟฟิกสวย เท่ห์ๆ ทันสมัย สะใจวัยรุ่น(เวอร์ไปป่าวครับ)มาไว้หน้าแรกอ่ะ
7. ผมว่าโฆษณามันดูเด่นกว่าเนื้อหาอื่นๆอีกน่ะครับ หรือไม่ลองจัดแบ่งตรงเนื้อที่ส่วนหนึงมาเป็นเนื้อที่ของโฆษณาแล้วถ้าคลิกไปตรงนั้นค่อยเป็นรายละเอียดหรือเป็นที่รวมของการโฆษณาอ่ะครับ

ขอบคุณคร้าบที่ให้สิ่งดีๆมาโดยตลอด

แอบเห็นด้วยในข้อ 1/ 2 /4 / 7 ค่า

แล้วขอเสริม ให้มี แชทไว้คุยกัน(แต่แอบกัวหนักเกินป่าวหว่าแหะๆ) แล้วก็รูปพี่มายโอล์ด หุๆๆๆ

สำหรับรูปแบบอยากให้เป็นระบบกว่านี้อ่ะค่า โฆษณาก้อฝั่งเดียวไปเลยก็ดี
ตอนนี้ รกมาก -*-

ขอบคุณสำหรับเว็บบอร์ดที่ดี และอบอุ่นนะคะ :D
~*~*ความโก๊ะมากมี ความเป็นกุลสตรีมิมีปรากฎ*~*~

~*~*\^0^/*~*~
juzsimplegal
ระดับเทพ เหินฟ้าเดินอากาศโดยไม่ใช้ตั๋ว
ระดับเทพ เหินฟ้าเดินอากาศโดยไม่ใช้ตั๋ว

จำนวนการตอบ: 1343
juzsimplegal โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย bow_piano » วันอังคาร ม.ค. 09, 2007 10:06 pm

1. อยากให้จัดเรียงหัวข้อเรื่องไว้ด้านเดียวกัน และก็โฆษณา และสปอนเซอร์ก็เรียงอยู่ด้วยกัน เพื่อจะได้ดูง่ายอ่ะค่ะ
2. อยากให้มีหน้า Chat อ่ะค่ะ อิอิ
3. ส่วนอื่น ๆ ก็โอเคอยู่แล้ว เพียงแต่น่าจะเรียงให้ดูง่ายกว่านี้

สิ่งสุดท้ายที่อยากให้มี คือ รูปของคุณพี่มายโอล์ดอ่ะ อิอิ

ไปดีกว่า แว้บ
The moon represents my heart
bow_piano
Royal First Class
Royal First Class

จำนวนการตอบ: 576
bow_piano โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย voy_a_volar » วันอังคาร ม.ค. 09, 2007 10:54 pm

1. โฆษณามันเยอะจัดครับ แค่หน้าแรกก็โอเค แต่ตามมาหลอกหลอนที่ข้างล่าง-ข้างบนหน้าจอในบางห้องก็รำคาญตาเหมือนกัน
2. รูปแอร์และสจ๊วตใส่ยูนิฟอร์มแต่ละสายการบินที่รับคนไทย
3. section มือหใม่หัดสมัคร เอาเด่นๆไว้หน้าแรก จะได้ไม่ต้องมาถามซ้ำๆในบอร์ดครับ

voy_a_volar

จำนวนการตอบ: 900
voy_a_volar โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง กิจกรรมชิงรางวัล ส่งข่าวถึงสมาชิก ข่าวประชาสัมพันธ์กิจกรรมที่จัดโดยเว็บไซต์ รวมภาพกิจกรรม