ฟรี อบรมการถ่ายภาพ ระดับ ADVANCE กับโกเมจ 27 กค.นี้

ภารโรง: myoldeditor

ฟรี อบรมการถ่ายภาพ ระดับ ADVANCE กับโกเมจ 27 กค.นี้

โพสต์โดย myoldeditor » วันเสาร์ ก.ค. 15, 2006 4:33 pm

ฟรีอีกแล้ว อบรมการถ่ายภาพ ระดับ 2 (ADVANCE) กับโกเมจ

เหมาะสำหรับ ผู้พึ่งเริ่มหัดถ่ายภาพ (มือใหม่) รวมถึง ผู้ที่ถ่ายภาพเป็นบ้างแล้ว
หลักสูตรนี้เน้นที่มุมมองเพียงอย่างเดียวครับ ส่วนเรื่องเทคนิคการถ่ายภาพจะสอนเฉพาะในคอร์สเบสิกเท่านั้น

ในวันพฤหัสบดีที่ 27 กรกฎาคม 2549 ตั้งแต่เวลา 09:30 - 17:00 น.

ผู้สนใจ กรุณาไปลงชื่อเพื่อขอจองที่นั่งตามลิงค์ข้างล่างนี้ http://gomedphoto.multiply.com/photos/album/79
นอกจากชื่อและสกุลแล้ว อย่าลืมระบุ username เพื่อแสดงความเป็นสมาชิก thaicabincrew.com ของคุณด้วย

การเรียนการสอน ฟรีไม่มีเงื่อนไข
ไม่มีขายของ...แอบแฝง...
ไม่ พูดเรื่องทำประกันชีวิต..
ไม่ ชวนทำสมาชิกขายตรง... เหมือนเดิมครับ

*****สำหรับ Advance Course จะเป็นการบรรยายอย่างเดียว ไม่มี " WORK SHOP"******

Course Description:

1) Photo style & How to get the best shot ! (แนวภาพและเทคนิค)

- Landscape
- Sun Sea & Sky
- Still life ( object )
- Portrait
- Documentary ( Street Life )

2) Basic composition & Photography techniques (เทคนิคการจัดองค์ประกอบ)
3) การทำอัลบัมให้น่าสนใจ
4) การวางแผน ในการถ่ายภาพ
5) การปรับแสง ปรับสี ขั้นพื้นฐาน (Basic Photoshop)

เนื่องจาก เดือนที่แล้ว มีเพื่อนๆ หลายท่าน มาลงชื่อเอาไว้แล้วไม่ได้มาเรียน
จนทำให้มีเพื่อนอีกหลายท่านไม่สามารถมาเรียนได้ เนื่องจากจองชื่อจนที่นั่งเต็ม......

“แต่ยังไง ก็ไม่โกรธ กันครับ...”ถ้า จะมาเรียนใหม่ ก็ไม่เป็นไรนะ...ยินดีต้อนรับ เพราะผม " ไม่ได้ "จดชื่อทำ blacklist ลืมหมดแล้วครับ

ผมจึงขอรบกวนเพื่อนๆ ที่จะมาจองเรียน กรุณาเห็นใจเพื่อนๆ ท่านอื่นด้วยครับ
ขอให้แน่ใจว่า ต้องการมาเรียนจริงๆ เพราะมิฉะนั้น ที่เรียนจะเต็มและก็ทำให้เกิดการเสียสิทธิ์ไปอย่างน่าเสียดาย

หมายเหตุจาก myoldeditor: คุณโกเมจไม่โกรธแต่ผมโกรธครับ สมาชิก thaicabincrew.com ท่านใดที่สนใจ เมื่อจองไว้แล้วต้องไปนะครับ อย่าเบี้ยว ถ้าเปลี่ยนใจหรือมีข้อขัดข้องประการใด (แน่นอน คนเรามีกิจธุระกระทันหันกันได้) ต้องมีมารยาทแจ้งให้คุณโกเมจทราบด้วย นอกจากจะต้องเห็นใจเพื่อนๆ คนอื่นที่ต้องการเข้าร่วมแต่ต้องเสียสิทธิ์เพราะความไม่รับผิดชอบของคุณแล้ว โปรดเห็นใจผม (บ้างเถอะ) และโปรดเกรงใจความตั้งใจจริงของคุณโกเมจด้วย (เถอะครับ)

โอเคนะครับ อยากไปสมัครได้เลย แต่ถ้าไปไม่ได้กรุณาแจ้งให้คุณโกเมจทราบด้วย
ภาพประจำตัวสมาชิก
myoldeditor
TCC Staff
TCC Staff

จำนวนการตอบ: 2253
Reputation point: 39
myoldeditor โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย prairrie » วันเสาร์ ก.ค. 15, 2006 7:13 pm

อยากเรียนด้วยจังเลยค่ะ แต่แพรมีสอบวันถัดไป อดตามระเบียบ :(
prairrie
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 56
Reputation point: 0
prairrie โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Thanaploy » วันเสาร์ ก.ค. 15, 2006 11:06 pm

อยากไปมากๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ว่าหนุติดงานรับปริญญาอ่ะค่ะ :( ไว้งานหน้าหนูไปด้วยนะคะ :D
Thanaploy
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 278
Thanaploy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย oa_jung » วันอาทิตย์ ก.ค. 16, 2006 1:16 pm

อยากไปๆ อันนี้เปนเฉพาะทฤษฎีหรอคะ
oa_jung

จำนวนการตอบ: 1
oa_jung โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย amy_aimmie » วันอาทิตย์ ก.ค. 16, 2006 10:48 pm

อยากไปเหมือนกันคะ แต่ไม่ทราบว่าต้องมีพื้นฐานทางด้านการถ่ายรูปมาก่อนรึเปล่าคะ เพราะว่าไม่ได้เรียนมาทางนี้ แต่อยากจะไปฟังเหมือนกัน เพิ่มเติมความรู้ตัวเอง และก็ต้องเอากล้องหรืออุปกรณ์อะไรไปด้วยรึเปล่าคะเนี่ย
amy_aimmie
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 129
amy_aimmie โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย pink007 » วันจันทร์ ก.ค. 17, 2006 9:55 am

ไม่มีวันเสาร์ - อาทิตย์ บ้างหรือค่ะ วันธรรมดาทำงานน่ะค่ะ เสียดายจัง :cry:
รูปภาพ
pink007
Royal First Class
Royal First Class

จำนวนการตอบ: 530
pink007 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย pond_pony » วันศุกร์ ก.ค. 21, 2006 4:11 am

อยากไปมากค่ะ แต่ว่าติดบิน ขอหยุดได้ช่วงเดือนกันยายนกลางเดือน จะมีสอนตอนช่วงนั้นบ้างมั้ยคะ สนใจตั้งนานแล้วแต่ไม่มีโอกาสซักที ไม่กล้าลงชื่อไว้เพราะว่าเดี๋ยวไปไม่ได้หง่ะ
แย่จัง
pond_pony
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 23
pond_pony โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย por_narak » วันศุกร์ ก.ค. 21, 2006 5:16 pm

เหอๆ วันสอบพอดีเลยยยอ่า
por_narak
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 446
Reputation point: 5
por_narak โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ขอไปด้วยคนน่ะค่ะ

โพสต์โดย jangchuna3 » วันอังคาร ก.ค. 25, 2006 2:28 pm

:lol: เย้ๆ มีกิจกรรมดีๆอีกว้ว....ขอไปด้วยคนค่ะ (ทันมั้ยเนี้ยะ)
:)เราจะไม่ ลด ละ เลิก "ความฝัน" ชิ.. มิ.. เคอะ
jangchuna3
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 17
jangchuna3 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง กิจกรรมชิงรางวัล ส่งข่าวถึงสมาชิก ข่าวประชาสัมพันธ์กิจกรรมที่จัดโดยเว็บไซต์ รวมภาพกิจกรรม