อบรมการถ่ายภาพขั้นพื้นฐาน :ฟรี: กับช่างภาพมืออาชีพ

ภารโรง: myoldeditor

อบรมการถ่ายภาพขั้นพื้นฐาน :ฟรี: กับช่างภาพมืออาชีพ

โพสต์โดย myoldeditor » วันศุกร์ มิ.ย. 09, 2006 9:13 am

อบรมการถ่ายภาพขั้นพื้นฐานฟรีกับช่างภาพมืออาชีพ โกเมจ แจ้งกระมล ช่างภาพอย่างเป็นทางการเกี่ยวกับเรือราชพิธี

วันเวลา: วันพฤหัสบดีที่ 29 มิถุนายน 2549 ตั้งแต่เวลา 9.30-16.00 น.

ผู้สนใจ กรุณาไปลงชื่อเพื่อขอจองที่นั่งในเว็บ gomedphoto
http://gomedphoto.multiply.com/

การเรียนการสอน ฟรีไม่มีเงื่อนไข
ไม่มีขายของ...แอบแฝง...
ไม่ พูดเรื่องทำประกันชีวิต..
ไม่ ชวนทำสมาชิกขายตรง...
รับ 20 ท่านขาดตัวครับ...เดี๋ยวผมจะดูแลไม่ทั่วถึง...

เนื้อหาประกอบด้วย

1) ความรู้พื้นฐานเกี่ยวกับ ระบบดิจิทัล File, Color, ISO, Noise,
2) ความรู้พื้นฐานเกี่ยวกับการถ่ายภาพ
3) WORK SHOP....

การฝึกใช้กล้องขั้นพื้นฐาน

- Focus
- ฟังค์ชั่นที่สำคัญภายในกล้อง ISO, EV,
- การถ่ายภาพย้อนแสง, Flash on-off,
- Speed shutter และ รูรับแสง
- Basic coposition

แจก CD ตำราถ่ายภาพ, กาแฟ,ของว่าง ฟรีหมดครับ

ใครจองแล้วมาไม่ได้ ก็ขอแค่ มาลบชื่อออกด้วย การ "Delete" หรือ "EDIT" ข้อความขอจองด้วยนะครับจะได้เปิดโอกาสให้ท่านอื่น ได้มาเข้าชั้นเรียนแทนต่อไปนะครับ ขอบคุณมากๆ ครับ

กล้องอะไรก็ใช้ถ่ายได้....ไม่ต้องไปซีเรียสกับอุปกรณ์ให้มาก
...ศิลปะอยู่ที่ใจ... ความสุขอยู่ที่ผลงาน..

รักจริงมีทุนทรัพย์ ค่อยลงทุนเพิ่ม...นะครับ..
ใครยังไม่ได้ซื้อกล้อง ก็ใจเย็นๆ มาเรียนก่อน
ยืมกล้องคอมแพ็คเพื่อนๆ มาก่อนก็ได้
เรียนจบ..แล้วค่อยว่า..กัน..ใหม่..

สถานที่เรียน, แผนที่, ที่จอดรถ อยู่ใน เว็บ http://gomedphoto.multiply.com/photos/album/73 ทั้งหมดครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
myoldeditor
TCC Staff
TCC Staff

จำนวนการตอบ: 2210
Reputation point: 39
myoldeditor โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย myoldeditor » วันศุกร์ มิ.ย. 09, 2006 9:18 am

เสียใจจริงๆ ที่ผมไม่มีบุญวาสนาได้เรียนกับคุณโกเมจซักครั้ง
myoldeditor
TCC Staff
TCC Staff

myoldeditor โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย BEE Kool! » วันศุกร์ มิ.ย. 09, 2006 9:38 am

เสียดายจังตอนนั้นหนูคงจะไม่ได้อยู่ไทยแล้ว แต่คุณแม่อายุ50กว่าๆของหนูอยากเรียนจัง :oops:
There is a place you can touch a woman that will drive her crazy. - Her heart.
~ Melanie Griffith, Milk Money
BEE Kool!
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 76
Reputation point: 0
BEE Kool! โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Janie jaa » วันศุกร์ มิ.ย. 09, 2006 9:38 am

หนูอดอ่ะค่ะ พี่ myold เพราะหนูต้องไปเทรนแล้ว :cry: :cry: :cry:
Janie jaa
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 212
Janie jaa โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย gomed » วันเสาร์ มิ.ย. 10, 2006 12:57 am

สรุปรายชื่อขอจองเรียน อยู่ด้านล่างครับ
แก้ไขล่าสุดโดย gomed เมื่อ วันอาทิตย์ มิ.ย. 11, 2006 12:27 am, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
gomed

จำนวนการตอบ: 7
gomed โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

...

โพสต์โดย underline » วันเสาร์ มิ.ย. 10, 2006 8:07 am

น่าเรียนจัง
~*^รักนางฟ้าทุกคนเลยค่ะ^*~
underline

จำนวนการตอบ: 3
underline โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย azimuth » วันเสาร์ มิ.ย. 10, 2006 12:45 pm

อยากรู้วิธีดูกล้องก่อนซื้อน่ะค่ะ กำลังหาซื้ออยู่ ก่อนไปเทรนจะได้มีภาพสวยๆ ให้เพื่อนๆในเวปได้ดูกัน ถ้ามีวิธีดูก็กรุณาโพสต์ไว้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
:*:*:*:*:*:*:*:*:*:*:*:*
azimuth
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 33
azimuth โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย gomed » วันอาทิตย์ มิ.ย. 11, 2006 12:24 am

ตอนนี้ยอดจอง เต็มแล้วครับ...
ถ้าใครมาไม่ได้กรุณากลับมา โพสต์ข้อความ แจ้งในกระทู้นี้
http://gomedphoto.multiply.com/photos/album/79

ด้วยนะครับ
ที่จองแล้วผมรับหมดทุกท่านนะครับ
แผนที่อยู่ ในเวฟนี้ http://gomedphoto.multiply.com/photos/album/79เรียบร้อยแล้วนะครับ
แล้วพบกันครับ

1 ekkul
2 nuole
3 pbobo
4 tadcha
5 powerkarn
6 smarat
7 smarat
8 chomphu
9 brunobkk
10 kocha14
11 oilnarak
12 oilnarak
13 Shooting club
14 Shooting club
15 Shooting club
16 Shooting club
17 Shooting club
18 pattitha
19 chulachard
20 angelsuyuu
21 oatila
22 prettycooldao
23 skystone
gomed

gomed โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย gomed » วันอาทิตย์ มิ.ย. 11, 2006 12:45 am

azimuth เขียน:อยากรู้วิธีดูกล้องก่อนซื้อน่ะค่ะ กำลังหาซื้ออยู่ ก่อนไปเทรนจะได้มีภาพสวยๆ ให้เพื่อนๆในเวปได้ดูกัน ถ้ามีวิธีดูก็กรุณาโพสต์ไว้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

อย่าซื้อพวกบางๆ เพราะว่าประสิทธิภาพจะน้อยครับ
ราคาประมาณ หมื่นกว่าๆ 6 ล้านพิกเซลก็พอ
กล้องต้องไว ถ่ายต่อเนื่องได้แบบไม่ต้องรอนาน
บางรุ่นช้ามากๆ กว่าจะถ่ายรูปต่อไปได้รอซะแบบว่า...วิวหายไปแล้ว...
เช่นกล้องผม ถ่ายเสร็จภาพแรก ก็ต้องรอต่อไปอีก 2-3 วินาที กว่าจะถ่ายต่อได้...แบบว่าวัยรุ่นเซ็ง...เลยครับ
อันนี้ต้องขอคนขายลองครับลองถ่าย

จอใหญ่ ขอบอกเลยว่า เปลืองแบตมากๆๆๆ....
แต่ถ้าชอบก็ ต้องซื้อแบตสำรอง ตุนเอาไว้ครับ

แนะนำ พานาโซนิค..กะแคนนอน นิกค่อนครับ
ยี่ห้ออื่น ผมไม่กล้าแนะนำ..แต่ที่บอกมา
ต้องระวังเรื่อง ความสามารถในการถ่ายภาพในเรื่องของความเร็วในการบันทึกภาพด้วยนะครับ...

อ่านหาข้อมูลเพิ่มเติมที่ http://www.rpst-digital.org/forum/showthread.php?t=10036

หนังสือ แค็ทตาล็อกกล้อง หาดูได้ จาก นิตยสาร On mobile & camera
gomed

โพสต์โดย myoldeditor » วันอังคาร มิ.ย. 13, 2006 3:47 pm

คำเตือนจากผู้ดูแลระบบ

เนื่องจากมีผู้สนใจเข้าร่วมกิจกรรมดีๆ เช่นนี้เป็นจำนวนมาก

ดังนั้น ก่อนที่คุณจะตัดสินใจสมัครเข้าร่วมกิจกรรมอื่นใด (ที่เรามักจัดให้ฟรีๆ)คุณต้องมั่นใจเกินร้อย% ครับว่าจะเข้าร่วมกิจกรรมนั้นๆ ได้แน่ๆ

การสมัครเข้าร่วมทิ้งๆ ขว้างๆ นอกจากจะเป็นการกั๊กที่สมาชิกท่านอื่นซึ่งตั้งใจเข้าร่วมกิจกรรมจริงๆ แล้ว ยังแสดงให้เห็นถึงความเห็นแก่ตัวและการขาดความรับผิดชอบของตัวคุณเองอีกด้วย คุณอาจถูกตัดออกจากระบบสมาชิก ติด blacklist และถูกตัดสิทธิ์จากการเข้าร่วมกิจกรรมอื่นใดที่จะมีในอนาคต
myoldeditor
TCC Staff
TCC Staff

น่าสนใจ

โพสต์โดย underline » วันเสาร์ มิ.ย. 17, 2006 4:39 pm

อยากไปด้วย
~*^รักนางฟ้าทุกคนเลยค่ะ^*~
underline

จำนวนการตอบ: 3
underline โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง กิจกรรมชิงรางวัล ส่งข่าวถึงสมาชิก ข่าวประชาสัมพันธ์กิจกรรมที่จัดโดยเว็บไซต์ รวมภาพกิจกรรม