มีเรื่องสอบถามเกี่ยวกับการสมัคร Thai Smile คะ (ทำไมเงียบกันจัง!?)

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

มีเรื่องสอบถามเกี่ยวกับการสมัคร Thai Smile คะ (ทำไมเงียบกันจัง!?)

โพสต์โดย CheCat » วันจันทร์ ก.ค. 28, 2014 9:02 pm

ทำไมคราวนี้เงียบกันจัง ไม่ครึกครื้นเลย [smilie=bn20.gif]

อยากถามเรื่อง TOEIC คะ ว่าเค้ายึดตัวจริงไปไหม?

แล้วในใบสมัครเค้ามีให้โหลด CV and all document (Zip) แต่ให้ขนาดไม่เกิน 500KB
ซึ่งเอกสารเยอะขนาดนั้นค่อนข้างบีบเล็กขนาดนั้นได้ยาก เราก็โทรไปถามเค้าแล้วนะ เค้าบอกไม่เป็นไรส่งแค่ CV ก็พอ
แต่แิบกลัวพอเวลาจริงมาบอกว่าทำไมไม่อัพให้ครบ [smilie=bn24.gif]

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยคะ รวมทั้งผู้ร่วมทางทั้งหลายยยยเงียบกันจังงงงง ใจหายยยยและโดดเดี่ยว [smilie=bn28.gif]
CheCat
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 84
Reputation point: 6
CheCat โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: มีเรื่องสอบถามเกี่ยวกับการสมัคร Thai Smile คะ (ทำไมเงียบกันจัง!?)

โพสต์โดย Meenamerre » วันอังคาร ก.ค. 29, 2014 10:48 am

toeic เค้าบอกว่าเดี๋ยวคืนตัวจริงให้นะคะ
แต่เรื่องอื่นไม่รู้เรื่องเลย บอร์ดเงียบมากจริงๆ [smilie=bn34.gif] ตกลงแนบเฉพาะcv แล้วค่อยโหลดเอาไปยื่นวันจริงได้ใช่มั้ยคะ [smilie=bn47.gif]
Meenamerre

จำนวนการตอบ: 3
Reputation point: 0
Meenamerre โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: มีเรื่องสอบถามเกี่ยวกับการสมัคร Thai Smile คะ (ทำไมเงียบกันจัง!?)

โพสต์โดย angelnn » วันพฤหัสฯ. ก.ค. 31, 2014 5:37 pm

ไม่รู้ว่าช้าไปมั้ย แต่อยากมาช่วยตอบค่ะ 555

Toeic ตัวจริงทางสายการบินไม่ยึดค่ะ แต่ต้องเอาไปให้เค้าตรวจสอบด้วย
**ย้ำว่าเอกสารทุกอย่างที่นำไปต้องมีทั้งตัวจริงและCopyนะคะ**

สมัครออนไลน์แนบแค่Resume/CVได้ค่ะ แล้วเอกสารอื่นๆนำไปยื่นวันจริงให้ครบนะคะ สู้ๆค่ะ [smilie=bn21.gif]
angelnn

จำนวนการตอบ: 4
Reputation point: 0
angelnn โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile