ขอถามหน่อยค่าา

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

ขอถามหน่อยค่าา

โพสต์โดย birdseyeview » วันอังคาร ธ.ค. 24, 2013 2:21 pm

เรารอจนนอยด์เลยอยากชวนเพื่อนๆแชร์ประสบการณ์ค่ะ
มีใครเคยตกไฟนอลมากกว่า 1 รอบมั้ยคะ 5555
เข้า tcc ทุกวัน วันนึงหลายรอบ รู้ทั้งรู้ว่าผลคงยังไม่ออก แต่ก็เข้า
แล้วมีแนวโน้มจะประกาศก่อน เหมือนครั้งที่แล้วมั้ยคะ
ฝึกว่ายน้ำจนตะคริวขึ้นแล้วค่าา หนาววว [smilie=bn29.gif] [smilie=bn45.gif] [smilie=bn45.gif] [smilie=bn45.gif]
ภาพประจำตัวสมาชิก
birdseyeview
Economy Class

จำนวนการตอบ: 83
Reputation point: 7
birdseyeview โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ขอถามหน่อยค่าา

โพสต์โดย zugar » วันอังคาร ธ.ค. 24, 2013 2:53 pm

birdseyeview เขียน:เรารอจนนอยด์เลยอยากชวนเพื่อนๆแชร์ประสบการณ์ค่ะ
มีใครเคยตกไฟนอลมากกว่า 1 รอบมั้ยคะ 5555
เข้า tcc ทุกวัน วันนึงหลายรอบ รู้ทั้งรู้ว่าผลคงยังไม่ออก แต่ก็เข้า
แล้วมีแนวโน้มจะประกาศก่อน เหมือนครั้งที่แล้วมั้ยคะ
ฝึกว่ายน้ำจนตะคริวขึ้นแล้วค่าา หนาววว [smilie=bn29.gif] [smilie=bn45.gif] [smilie=bn45.gif] [smilie=bn45.gif]

ตอบแทนเพื่อนนะค้าา...เพื่อนเราเคยค่า แต่ก็ไม่ท้อที่จะสมัครอีกนะคะ ส่วนเราเองก็เคยตกไฟนอลมา 1 ครั้ง ครั้งนี้ก็ดันไม่ผ่านข้อเขียนค่า [smilie=bn20.gif]
zugar

จำนวนการตอบ: 74
Reputation point: 0
zugar โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Protocol » วันอังคาร ธ.ค. 24, 2013 3:46 pm

มีครับ ผมกับเพื่อนตกไฟนอลมา 2 รอบละครับ [smilie=bn34.gif]
lil_Jay
รูปภาพ
Protocol
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 478
Reputation point: 2
Protocol โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย nongdumdum » วันอังคาร ธ.ค. 24, 2013 3:49 pm

ผมตกไฟนอลมา 1 ครั้งครับ เมื่อรอบต้นปี 2013 ขอมาแจมน่ะครับ เข้ามานอยด์เป็นเพื่อนเจ้าของกระทู้ [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif]

ลุ้นให้ผลออกวันศุกร์นี้มากๆเลยครับ อยากรู้แว้วววว
nongdumdum
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 49
nongdumdum โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย MAX_CMU » วันอังคาร ธ.ค. 24, 2013 4:05 pm

ผม TG ตกสองรอบ 2011,2013 ตกรอบท้ายบางกอก2013, ตกไฟนอลแอร์เอที่ผ่านมา อื่นๆอีก...หึหึ ผ่านสมรภูมิรบมาเยอะ เจ็บมาเยอะ แต่ยังสู้ครับ ไม่ใครกำหนดชะตาชีวิตของเรา นอกจากตัวเราเอง เราสู้เราได้มันมา นั่นคือความภูมิใจคับ สู้ๆทุกคน[smilie=bn24.gif] [smilie=bn41.gif]
MAX_CMU
Business Class

จำนวนการตอบ: 284
MAX_CMU โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Metropolis » วันอังคาร ธ.ค. 24, 2013 4:45 pm

ลุ้นจนเครียด เครียดจนหน้าแก่ จำนวนรับที่แน่นอนก็ไม่ทราบ พอจะมีใครทราบตัวเลขที่แน่นอนบ้างครับ
"เมิงครับ"
Metropolis

จำนวนการตอบ: 79
Metropolis โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย bhubhuja » วันอังคาร ธ.ค. 24, 2013 8:10 pm

พอจะแชร์ได้มั้ยครับ? ที่ไม่ผ่านรอบสัมภาษณ์ .. เพราะอะไรครับ? หรือจริงๆ แล้ว ตอนสัมภาษณ์ก็ทำได้ดี แต่ผลออกมา กลับไม่ผ่าน

ตอนนี้ลุ้นมากเหมือนกันครับ ตอนสัมภาษณ์ก็ตอบตามประสบการณ์ที่เคยผ่านมา
คิดว่าประสบการณ์ของตัวเองสามารถประยุกต์ใช้กับตำแหน่งพนักงานต้อนรับบนเครื่องบินได้

กลัวเงิบมากครับ

[smilie=bn29.gif]
รูปภาพ
The First Choice Carrier with Touches of Thai
bhubhuja

จำนวนการตอบ: 18
bhubhuja โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Pavel » วันพฤหัสฯ. ธ.ค. 26, 2013 8:23 am

กรรมการทำท่าเหมือนจะรับทุกคนยังไงยังไง

แต่ล่ะคนเดินออกมาจากห้องสัมฯด้วยสีหน้าท่าทีที่ดูมั่นใจกันสุดๆ

ผมก็หวั่นๆ [smilie=bn34.gif]
Pavel
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 104
Pavel โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย birdseyeview » วันพฤหัสฯ. ธ.ค. 26, 2013 9:26 am

Pavel เขียน:กรรมการทำท่าเหมือนจะรับทุกคนยังไงยังไง

แต่ล่ะคนเดินออกมาจากห้องสัมฯด้วยสีหน้าท่าทีที่ดูมั่นใจกันสุดๆ

ฮืออออ จิงงงงงค่าาา ครั้งที่แล้วเราก็รู้สึกดีมาก ไปๆมาๆ ผลออกปุ๊บ เงิบบบบบบสนิทติดทนนานเลยค่ะ [smilie=bn34.gif]
กรรมการเค้าหลอกล่อเรารึป่าวคะะะ 5555 กลัววววอ้ะะะะะะ [smilie=bn23.gif]
birdseyeview

จำนวนการตอบ: 83
birdseyeview โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ohoneyo » วันพฤหัสฯ. ธ.ค. 26, 2013 9:38 am

นอยด์เหมือนกันค่ะ [smilie=bn20.gif] เราสมัคร2รอบ เพิ่งเข้าไฟนอลรอบนี้ นับถือคนที่สมัครมากกว่า2รอบจริงๆค่ะมมกำลังใจดีมาก

ส่วนการสัมภาษณ์ครั้งนี้ของเราคิดว่าทำได้ไม่ค่อยดีเท่าไร [smilie=bn28.gif] รอลุ้นผลเช่นกันค่า [smilie=bn38.gif]
ohoneyo

จำนวนการตอบ: 24
ohoneyo โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Hrmno » วันพฤหัสฯ. ธ.ค. 26, 2013 9:39 am

birdseyeview เขียน:
Pavel เขียน:กรรมการทำท่าเหมือนจะรับทุกคนยังไงยังไง

ฮืออออ จิงงงงงค่าาา ครั้งที่แล้วเราก็รู้สึกดีมาก ไปๆมาๆ ผลออกปุ๊บ เงิบบบบบบสนิทติดทนนานเลยค่ะ [smilie=bn34.gif]
กรรมการเค้าหลอกล่อเรารึป่าวคะะะ 5555 กลัววววอ้ะะะะะะ [smilie=bn23.gif]

เค้าใจดีกับทุกคนน พูดจริงๆ

แค่มีบางคนที่โดนกดดัน แต่ประมาน 10% เท่านั้นเองมั้ง [smilie=bn35.gif]
Hold me up...Hold me tight...Lift me up to touch the SKY ^^
Hrmno

จำนวนการตอบ: 96
Hrmno โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย imabigbiggirl » วันพฤหัสฯ. ธ.ค. 26, 2013 2:46 pm

แหง่ะ แต่เราไม่นะ ออกจากห้องมารู้สึกเฟลๆนอยๆ
แบบว่าเฮ่ยเสร็จแล้วหรอ งง

ปอลิง เราตกไฟนอลรอบ2011 ค่ะ แต่ตอนนั้นออกจากห้องมา ฟีลกู้ดสุดๆ ผลสุดท้ายเงิบ [smilie=bn35.gif]
dream a little dream
imabigbiggirl

จำนวนการตอบ: 235
Reputation point: 3
imabigbiggirl โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile