คนสอบจัทร์นี้กลัวมั้ยครับ กับ ม๊อบครั้งสุดท้ายของพี่เทือก

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

คนสอบจัทร์นี้กลัวมั้ยครับ กับ ม๊อบครั้งสุดท้ายของพี่เทือก

โพสต์โดย nongdumdum » วันอาทิตย์ ธ.ค. 08, 2013 10:51 am

ผมดันมาสอบสัมภาษณ์ วันจัทร์ที่ 9 นี้พอดี ดูข่าวเหล่านี้แล้วผม กลัวจะไปไม่ทันจริงๆ เพื่อนๆคิดว่าไงกันบ้าง
[smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif]

เอารูปมาให้ดูแค่ส่วนหนึ่งน่ะครับ เยอะเหลือเกินน
http://hilight.kapook.com/view/94495

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
nongdumdum
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 49
Reputation point: 7
nongdumdum โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: คนสอบจัทร์นี้กลัวมั้ยครับ กับ ม๊อบครั้งสุดท้ายของพี่เทือก

โพสต์โดย quantum » วันอาทิตย์ ธ.ค. 08, 2013 11:12 am

ถ้าไม่ติดธุระหรือลาได้ทั้งวัน จะไปแสตนบายแต่เช้าเพื่อความสบายใจก็ได้ครับ จะได้มีเวลาทำสมาธิเยอะๆด้วย
แต่ส่วนตัวคิดว่าไม่น่าจะกระทบมากครับ หลักสี่เข้าออกได้หลายเส้นทาง ลองศึกษาดูนะครับ
ผมสัมภาษณ์วันแรก เพิ่งมีเหตุปะทะที่ม.รามฯพอดี ก็แอบเครียดเหมือนกันครับว่าจะมีผลกระทบรึเปล่า
ขอให้โชคดีนะครับ [smilie=16.gif]
quantum
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 24
Reputation point: 0
quantum โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: คนสอบจัทร์นี้กลัวมั้ยครับ กับ ม๊อบครั้งสุดท้ายของพี่เทือก

โพสต์โดย piwitp » วันอาทิตย์ ธ.ค. 08, 2013 4:23 pm

http://news.sanook.com/1353075/%E0%B8%8 ... %E0%B8%AA/

T_T กลัวแทนคนสัมภาษณ์วันพรุ่งนี้จัง
piwitp
Economy Class

จำนวนการตอบ: 52
piwitp โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Hrmno » วันอาทิตย์ ธ.ค. 08, 2013 10:10 pm

เราก็สัมภาษณ์พรุ่งนี้ค่ะ ตอนเช้าสุด 8.00 น. [smilie=bn18.gif]

เจ้าหน้าที่ในม.เกษตร พูดกันว่า พรุ่งนี้ 9 โมงเป็นต้นไป ถนนวิภา กับ พหล อาจจะปิด รึการจราจรอาจจะมีปัญหา
(อันนี้ไม่ชัวร์นะคะ แต่เจ้าหน้าที่บอกเราเมื่อเย็น)

ขอให้ทางสะดวกด้วยเถิดดดดด อย่าให้เกิดอะไรขึ้นเลย [smilie=bn38.gif]
Hold me up...Hold me tight...Lift me up to touch the SKY ^^
Hrmno

จำนวนการตอบ: 96
Hrmno โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Hrmno » วันจันทร์ ธ.ค. 09, 2013 7:46 am

แจ้งข่าวค่ะ

เพื่อนๆที่ได้สัมภาษณ์วันนี้ ( 9 ธันวา ) ช่วงสายๆ ถึงเที่ยง

แนะนำให้มาก่อนเวลาเช้าๆเลยค่ะ ถนนเส้นวิภา รถติดมากค่ะ

ส่วนคนที่มาจากทางเส้นแจ้งวัฒนะ ฟังข่าว เค้าบอกขาเข้าถนนปิดแล้วค่ะ

โชคดีค่ะทุกคน :-))
Hold me up...Hold me tight...Lift me up to touch the SKY ^^
Hrmno

จำนวนการตอบ: 96
Hrmno โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile