สอบถามเกี่ยวกับการสอบภาษาที่3ครับ

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

สอบถามเกี่ยวกับการสอบภาษาที่3ครับ

โพสต์โดย kengnutchayapong » วันศุกร์ ธ.ค. 06, 2013 9:46 am

ผมลงสอบภาษาจีนไว้ อยากสอบถามว่ารอบที่แล้วแนวเป็นอย่างไรครับ แล้วหากเกิดเหตุให้ไปสอบไม่ได้ จะมีผลต่อการพิจารณากับรอบสัมภาษณ์ไฟนอลที่ผ่านมาไหมครับ
ขอบคุณครับ
kengnutchayapong
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 18
Reputation point: 0
kengnutchayapong โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สอบถามเกี่ยวกับการสอบภาษาที่3ครับ

โพสต์โดย imabigbiggirl » วันศุกร์ ธ.ค. 06, 2013 2:39 pm

เราลงสอบไว้เหมือนกันค่ะ แต่คิดว่าคงติดงานไปไม่ได้
เห็นของรอบเมื่อต้นปี เขียนว่า ใครไม่มาแสดงตัวเท่ากับสละสิทธิ์(สอบภาษาที่3)
แต่เราว่าจะโทรไปถามก่อนน่ะค่ะ
dream a little dream
ภาพประจำตัวสมาชิก
imabigbiggirl
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 235
Reputation point: 3
imabigbiggirl โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สอบถามเกี่ยวกับการสอบภาษาที่3ครับ

โพสต์โดย kengnutchayapong » วันอังคาร ธ.ค. 10, 2013 9:06 am

imabigbiggirl เขียน:เราลงสอบไว้เหมือนกันค่ะ แต่คิดว่าคงติดงานไปไม่ได้
เห็นของรอบเมื่อต้นปี เขียนว่า ใครไม่มาแสดงตัวเท่ากับสละสิทธิ์(สอบภาษาที่3)
แต่เราว่าจะโทรไปถามก่อนน่ะค่ะ

ขอบคุณครับ ผมก็คาดว่าจะไปไม่ได้ เพราะลางานบ่อยไปแล้ว กังวลมากครับ [smilie=bn38.gif]

kengnutchayapong โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kengnutchayapong » วันจันทร์ ธ.ค. 16, 2013 10:55 am

[smilie=bn43.gif] ผมโทรไปสอบถาม HR ให้แล้วนะครับสำหรับคนที่ติดธุระไม่สามารถไปสอบภาษาที่ 3 ได้ จะไม่ส่งผลต่อคะแนนในส่วนอื่นๆครับ

พี่เขาบอกว่า แค่เสียคะแนนพิเศษ 5 คะแนนไปเท่านั้น

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile