อยากจะรบกวนสอบถามเพื่อนๆที่ได้สัมภาษณ์เมื่อรอบกลางปีค่ะ

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

อยากจะรบกวนสอบถามเพื่อนๆที่ได้สัมภาษณ์เมื่อรอบกลางปีค่ะ

โพสต์โดย Aralejung » วันพฤหัสฯ. พ.ย. 28, 2013 12:30 pm

พอดีอ่านในรีวิวเก่าๆ เค้าว่าสัมภาษณ์นี่เข้าไปทีละสามคนต่อหนึ่งโต๊ะ แต่อันที่อ่านมาคิดว่าน่าจะเป็นแบบที่มี Group discussion ด้วยค่ะ เลยส่งสัยว่าเมื่อรอบกลางปีที่ผ่านมานี่ลักษณะและขั้นตอนการเข้าสัมภาษณ์เป็นอย่างไรคะ เพราะไม่มี Group แล้ว รบกวนขอคำแนะนำจากเพื่อนๆด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ [smilie=bn49.gif]
Aralejung
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 32
Reputation point: 0
Aralejung โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: อยากจะรบกวนสอบถามเพื่อนๆที่ได้สัมภาษณ์เมื่อรอบกลางปีค่ะ

โพสต์โดย zakeki » วันพฤหัสฯ. พ.ย. 28, 2013 12:49 pm

เราว่าเธออ่านกระทู้หลังๆเลยไปนิดนะคะ อันนั้นน่าจะเป็นรอบ 2011

[smilie=bn32.gif]
zakeki
Economy Class

จำนวนการตอบ: 64
zakeki โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: อยากจะรบกวนสอบถามเพื่อนๆที่ได้สัมภาษณ์เมื่อรอบกลางปีค่ะ

โพสต์โดย zakeki » วันพฤหัสฯ. พ.ย. 28, 2013 12:55 pm

viewtopic.php?f=10&t=82116

อะ ลองอ่านกระทู้นี้ดูนะคะ เผื่อหาไม่เจอ
zakeki

จำนวนการตอบ: 64
zakeki โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Aralejung » วันพฤหัสฯ. พ.ย. 28, 2013 1:36 pm

ขอบคุณมากค่ะ [smilie=bn46.gif]
Aralejung
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 32
Aralejung โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile