มีใครมั่วจนครบเหมือนเราบ้างมั้ยคะ

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

มีใครมั่วจนครบเหมือนเราบ้างมั้ยคะ

โพสต์โดย Aralejung » วันเสาร์ พ.ย. 23, 2013 4:54 pm

เราฝนครบทุกข้อเลยค่ะ ถ้านับเอาที่ทำได้ก็ประมาณครึ่งนึง ที่เหลือทิ้งดิ่งค่ะ เราดูจนครบและตอบข้อที่คิดว่ามั่นใจก่อน แล้วเจียดเวลามาทิ้งดิ่งเลยค่ะ เราแอบนอยด์เพราะเคยอ่านมาเยอะว่าอย่ามั่ว แต่ว่าคุณกัปตันบอกว่ามั่วได้ เราเลยจัดเต็มเลยค่ะ แต่ก็ยังหวั่นใจอยู่ดี เราเลยอยากรู้ว่ามีใครมั่วเหมือนเราบ้างมั้ยคะ???` [smilie=bn43.gif]
Aralejung
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 32
Reputation point: 0
Aralejung โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: มีใครมั่วจนครบเหมือนเราบ้างมั้ยคะ

โพสต์โดย karlhomme » วันเสาร์ พ.ย. 23, 2013 5:56 pm

ไม่ได้กามั่วเลยครับ เพราะไม่มีเวลากามั่วจริงๆ 5555
SAWADEE KRAB
ภาพประจำตัวสมาชิก
karlhomme
Economy Class

จำนวนการตอบ: 68
karlhomme โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: มีใครมั่วจนครบเหมือนเราบ้างมั้ยคะ

โพสต์โดย winnyy » วันเสาร์ พ.ย. 23, 2013 8:23 pm

ไม่มีเวลากามั่วเลยค่ะ เพราะเห็นเขาห้ามย้อนกลับไปทำ ห้ามติ๊กไว้ก่อนแล้วไปฝน จริงๆพาร์ทสุดท้ายทำเสร็จก่อนเวลา จะกลับไปกามั่วก็ไม่กล้า นักบินเดินตรวจตลอดเลยค่ะ [smilie=bn18.gif]
winnyy

จำนวนการตอบ: 5
winnyy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย nattziiz » วันเสาร์ พ.ย. 23, 2013 11:10 pm

ไม่มีเวลามากาเหมือนกันค่ะ แค่ข้อที่ทำได้ยังไม่ทันเสร็จก็หมดเวลาซะละ
ที่มั่วมีแค่พาทความรู้ทั่วไปค่ะ เพราะเวลาเหลือเฟือจิงๆ
"ONE OF THE HARDEST PARTS OF LIFE IS DECIDING WHETHER TO WALK AWAY OR TRY HARDER"
Blog >> https://nattziiz.wordpress.com/
nattziiz

จำนวนการตอบ: 90
nattziiz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ranggt » วันอาทิตย์ พ.ย. 24, 2013 12:42 am

มั่วมันจนครบทุกพาร์ทเลยครับ.... [smilie=bn34.gif] หวั่นใจมิใช่น้อย
ranggt

จำนวนการตอบ: 4
ranggt โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Fahh » วันอาทิตย์ พ.ย. 24, 2013 1:32 pm

มีมั่วบ้างตรงพาร์ทเมมโมรี่ค่ะ
นอกนั้นทำไม่ทันทำไม่ได้ก็ปล่อยว่างเลยค่ะ ไม่มีเวลามาฝนมั่วด้วยซ้ำเพราะทำไม่ทันด้วย อย่างตรงอนุกรมตัวเลขนี่ทำได้แปดข้อเองค่ะ ฮ่าาา
Fahh

จำนวนการตอบ: 91
Fahh โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย bhubhuja » วันอังคาร พ.ย. 26, 2013 7:47 pm

ผมทำข้อที่ทำได้แน่นอนก่อนครับ

หลังจากนั้นก็ย้อนกลับขึ้นไปทำข้อที่ทำไม่ได้
ใช้ความน่าจะเป็น+ความรู้สึก ฝนจนครบทุกข้อ ทุก part ยกเว้น accuracy ที่ฝนไปเรื่อยๆ จนหมดเวลาที่ข้อ 32
บาง part ก็ฝนไม่ครบ เวลาไม่พอ

เพื่อนผมรอบที่แล้วฝนจนครบทุกข้อที่ทำไม่ได้เหมือนกันครับ ผ่านเข้ารอบ ตอนนี้บินเรียบร้อย
รอบที่แล้วผมก็เว้นว่างไว้ สำหรับข้อที่ทำไม่ได้ .. ตกครับ (อาจจะตกเพราะทำได้น้อยด้วย)
ตอนแรกก็ตั้งใจจะไม่ฝน แต่เห็นผู้คุมสอบประกาศย้ำหลายครั้ง
อนุญาตให้มั่วได้ มั่วถูกก็ได้คะแนน ถ้าผิดก็ไม่มีการหักคะแนน ไม่มีการติดลบเหมือนสอบนักบิน

ผมก็เลย .. ตามนั้นครับ .. ฝนจนครบ

[smilie=bn29.gif]
รูปภาพ
The First Choice Carrier with Touches of Thai
ภาพประจำตัวสมาชิก
bhubhuja
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 18
bhubhuja โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile