สอบข้อเขียนเสร็จประมาณกี่โมงครับ?

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

สอบข้อเขียนเสร็จประมาณกี่โมงครับ?

โพสต์โดย zartz11 » วันศุกร์ เม.ย. 26, 2013 5:25 pm

คือผมอยากทราบว่าสอบเสร็จประมาณกี่โมงครับ พอดีจะจองตั๋วกลับบ้านช่วงบ่ายๆ
แต่กลัวว่าจะไม่ทัน ใครรู้ช่าวยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ [smilie=16.gif]
zartz11

จำนวนการตอบ: 11
Reputation point: 0
zartz11 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สอบข้อเขียนเสร็จประมาณกี่โมงครับ?

โพสต์โดย Portalent » วันศุกร์ เม.ย. 26, 2013 6:02 pm

เริ่มสอบก็บ่ายโมงแล้วครับ ใช้เวลาสอบ 4 ชั่วโมง ผมจำได้ว่าเมื่อสองปีที่แล้ว ผมเดินออกจากห้องสอบ 17.40 ครับ ก่อนเข้าสอบฝนตกหนักมาก

แต่....ปีนี้เริ่มสอบกี่โมง ผมไม่ทราบครับ [smilie=bn20.gif]
Portalent
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 117
Portalent โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สอบข้อเขียนเสร็จประมาณกี่โมงครับ?

โพสต์โดย Hrmno » วันศุกร์ เม.ย. 26, 2013 6:10 pm

Portalent เขียน:เริ่มสอบก็บ่ายโมงแล้วครับ ใช้เวลาสอบ 4 ชั่วโมง ผมจำได้ว่าเมื่อสองปีที่แล้ว ผมเดินออกจากห้องสอบ 17.40 ครับ ก่อนเข้าสอบฝนตกหนักมาก

แต่....ปีนี้เริ่มสอบกี่โมง ผมไม่ทราบครับ [smilie=bn20.gif]

เห็นจากหน้าแรกที่ประกาศรายชื่อ บอกว่าเริ่มสอบ 8.00 นะค่ะ น่าจะเสร็จเที่ยงๆ รึป่าว
Hold me up...Hold me tight...Lift me up to touch the SKY ^^
ภาพประจำตัวสมาชิก
Hrmno
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 96
Hrmno โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Peterboi » วันศุกร์ เม.ย. 26, 2013 9:36 pm

แปดโมงจะเริ่มลงทะเบียนครับ แต่เวลาจริงจะเลท ใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมง อย่าลืมบัตร ปชช บัตรประจำตัวผู้สอบ และเครื่องเขียนทั้งดินสอและปากกา ลิขวิด ยางลบ เท่านั้น คืออย่างอื่นไม่ได้ใช้
กว่าจะนั่งที่เรียบร้อย รับฟังคำชี้แจงต่างๆ เริ่มแจกข้อสอบ ใช้เวลาทำข้อสอบทั้งหมดประมาณ 4 ชม.ครึ่ง จำไม่ได้แล้วว่าได้กินข้าวกลางวันรึเปล่า แต่จำได้ว่าออกจากห้องสอบมาเกือบสี่โมงเย็น
ภาพประจำตัวสมาชิก
Peterboi
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 423
Reputation point: 19
Peterboi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย zartz11 » วันศุกร์ เม.ย. 26, 2013 10:53 pm

ขอบคุณครับ [smilie=bn40.gif]
zartz11

จำนวนการตอบ: 11
zartz11 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile