นิตยสารกับความรู้ทั่วไปค่ะ

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

นิตยสารกับความรู้ทั่วไปค่ะ

โพสต์โดย srisakul » วันอังคาร เม.ย. 16, 2013 1:38 pm

ด้วยความที่ปกติเราเป็นคนชอบอ่านนิตยสารคู่สร้างคู่สมอยู่แล้ว

อันนี้ไม่ได้จะมาโฆษณานะคะ แต่จะบอกว่าเล่มนี้ราคา 20 บาท แต่มีประโยชน์มากคะ

หากอ่านเล่มก่ิอนๆหรือเล่มปัจจุบัน จะมีความรู้อัพเดทเหตุการ์ณบ้านเมือง อย่างเช่นประธานาบดีคนล่าสุดของเกาหลีใต้

เหตุการณ์เขาพระวิหาร แฟนล่าสุดของไทเกอร์ วู๊ด555 อันนี้เผื่อเค้าถาม ความรู้เรื่อง AEC มีเยอะมากกคะ ในฉบับก่อนๆ มีเป็นเทสมาเรยคะ

แถมยังมีเกมจับผิดรูป ซึ้งละเอียดกว่าเกมส์ในคอมอีกคะ หลายจุดด้วย แถมมีประเพณีต่างๆที่เราอาจจะไม่เคยรู้

ยังไงลองเพื่อนๆลองอ่านดูเผื่อเป็นความรู้เพิ่มเติมนะคะ นิตยสารออกทุกวันศุกร์ เสา อาทิดก็แทบจะหมดแล้วคะ เล่มละ 20 บาทถือว่าคุ้มมากๆ สำหรับความรู้ที่ได้รับ

บางคนอาจจะมองว่าเป็๋นนิตยสารประเภทภรรยาไทย สามีฝรั่ง แต่ยังมีมากกว่านั้นนะคะ 5555

สู้ๆกันคะทุกคน
srisakul
Economy Class

จำนวนการตอบ: 52
Reputation point: 0
srisakul โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: นิตยสารกับความรู้ทั่วไปค่ะ

โพสต์โดย Miracle_X » วันอังคาร เม.ย. 16, 2013 2:14 pm

สารภาพตามตรงว่าผมก้ชอบอ่านเหมือนกัน คุณแม่ซื้อมาตอนสมัยเด็ก อ่านละติดเลย อิอิ
Finally, i got it......
Miracle_X
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 117
Miracle_X โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: นิตยสารกับความรู้ทั่วไปค่ะ

โพสต์โดย zianaum17 » วันอังคาร เม.ย. 16, 2013 2:24 pm

ขอบคุณมากครับ ต้องรีบไปหามาอ่านแล้ว
zianaum17
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 26
zianaum17 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย yakuou » วันอังคาร เม.ย. 16, 2013 6:17 pm

ยังไม่รู้เลยค่ะ จะผ่าน พรีสกรีน ป่าว [smilie=bn29.gif]
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ
There is nothin either good or bad, But thinkin make it so.
ภาพประจำตัวสมาชิก
yakuou

จำนวนการตอบ: 60
yakuou โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Peterboi » วันอังคาร เม.ย. 16, 2013 7:26 pm

อ่านมาหลายปีแล้วเหมือนกันครับ ทำให้ทราบความหมายของสำนวนที่ว่า อย่าตัดสินหนังสือจากหน้าปก ได้ดีจริงๆๆๆ

ผมว่าลักษณะจะคล้ายๆกับ reader's digest อยู่เหมือนกัน
ภาพประจำตัวสมาชิก
Peterboi
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 423
Reputation point: 19
Peterboi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย i_lovetofly » วันเสาร์ เม.ย. 20, 2013 8:38 am

ของเค้าดีจริง ได้ความรู้เยอะ อ่านแล้วติด โดยเฉพาะเรื่องผี [smilie=bn40.gif] เกี่ยวมั้ยเนี่ย 55
i_lovetofly
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 25
i_lovetofly โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile