แต่งหน้าเอง ทำผมเอง

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

แต่งหน้าเอง ทำผมเอง

โพสต์โดย LilUsagi » วันอังคาร เม.ย. 16, 2013 5:47 am

แต่งหน้าทำผมเอง vs แต่งหน้าทำผมที่ร้าน
มีผลมากหรือเปล่าค่ะ
[smilie=bn20.gif]
LilUsagi
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 18
Reputation point: 0
LilUsagi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: แต่งหน้าเอง ทำผมเอง

โพสต์โดย yakuou » วันอังคาร เม.ย. 16, 2013 10:35 am

เราก็แต่งหน้า ทำผมเองเหมือนกันค่ะ
มีผลมั้ย นั้น ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ [smilie=bn46.gif]
There is nothin either good or bad, But thinkin make it so.
ภาพประจำตัวสมาชิก
yakuou
Economy Class

จำนวนการตอบ: 60
yakuou โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Hrmno » วันอังคาร เม.ย. 16, 2013 12:14 pm

เราก็แต่งหน้า ทำผมเองค่ะ

ดูกรรมการจะให้ความสนใจเป็นพิเศษ ถามแล้วถามอีกจนเราเกรงกลัว

ถามว่าทำไมไม่จ้างเหมือนคนส่วนใหญ่ ผมยุ่งมากนะรู้มั้ย [smilie=bn28.gif]

ทั้งที่เพื่อนๆที่ไปด้วยกันลงความเห็นว่าอัดสเปรย์มาแข็งมาก ผมไม่หลุดเลย

ไม่รู้ว่ามีผลต่อการให้คะแนนมั้ย แต่โดนกรรมการถามเยอะจนเราขาดความมั่นใจไปเล็กน้อยค่ะ

แต่ทำอะไรไม่ได้นอกจากยิ้มสู้คะ [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif]
Hold me up...Hold me tight...Lift me up to touch the SKY ^^
Hrmno

จำนวนการตอบ: 96
Hrmno โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย powerpuffpraew » วันอังคาร เม.ย. 16, 2013 1:27 pm

เราก็ทำเองไปค่าาาา กรรมการไม่ว่าอะไรนะคะ ถามแต่เรื่องเล็บค่ะ ว่าทำที่ไหน เท่าไหร่ เค้าทำยังไงอะไรแบบนี้ค่ะ
เราว่าหากแต่งหน้าเป็นประจำอยู่แล้ว หรือแต่งเป็น แต่งเองก้ดีนะคะเพราะตัวเรารู้จักหน้าเราดีที่สุดเนอะ ผมเราก็ทำเองค่ะ ทำง่ายๆใส่เน็ต กรรมการก็ไม่ว่านะคะ แต่อัดสเปรยให้เนียบเรียบร้อยสุดๆก็พอค่ะ [smilie=bn49.gif]
powerpuffpraew

จำนวนการตอบ: 17
powerpuffpraew โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย srisakul » วันอังคาร เม.ย. 16, 2013 1:44 pm

ถึงเพื่อนๆ ทุกคนนะคะ

ที่เราแนะนำได้ก็คือ ถ้าอยากให้เป๊ะ จริงๆ ไปจ้างช่าง นอกจากเสียว่า้เราแต่งหน้าเราเองเป๊ะจริงๆ

เพราะเราเคยแต่งเองก็ผ่านไฟนอลมาที่หนึ่ง ซึ่งเราก็ฝึกฝนการแต่งหน้ามาบ่อยคะ ทำให้รู้ว่าหน้าเราแบบไหนถึงสวย สีไหน โทนไหน ขนตาปลอมแบบไหน

แต่เราสมัครการบินไทย อยากให้ออกมาดีที่สุดก็จ้างแต่งหน้าทำผม อาจจะบอกช่างนิดนึงก็ได้คะ ว่าการบินไทยขอแนวหวานนิดนึงนะคะ หรือขอหนังหน้าเนียนนิดส์นึง 55

หรือถ้าเราไม่อยากได้ผมเป็นหม่อมมากก็บอกช่างเค้าได้คะ

ถ้ากรรมการถามว่าทำไมถึงจ้างช่างก็บอกไปก็ได้ว่าปกติแต่งเองคะ แต่วันนี้มาสมัครการบินไทย เรยอยากให้ทุกอย่างออกมาดูดีที่สุดคะ [smilie=bn21.gif]
srisakul

จำนวนการตอบ: 52
srisakul โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย LilUsagi » วันอังคาร เม.ย. 16, 2013 7:38 pm

ขอบคุณทุกคนมากค่ะ [smilie=bn18.gif]
พรุ่งนี้แล้วซิน่ะ [smilie=bn38.gif]
LilUsagi

LilUsagi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย yakuou » วันอังคาร เม.ย. 16, 2013 7:46 pm

ถามต่ออีกนิดค่ะ ควร แต่ง smokey ไปไหม แต่ เบาๆ ไม่หนักมาก [smilie=bn35.gif]
There is nothin either good or bad, But thinkin make it so.
yakuou

yakuou โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย LilUsagi » วันอังคาร เม.ย. 16, 2013 9:23 pm

yakuou เขียน:ถามต่ออีกนิดค่ะ ควร แต่ง smokey ไปไหม แต่ เบาๆ ไม่หนักมาก [smilie=bn35.gif]

ที่พี่ช่างแต่งหน้าแต่งให้เรา เค้าก้อสโมกให้เรานิดหน่อย
เพราะตาเราเล็กอ่ะ
สโม้กนิดหน่อยคงไม่เปนไรมั้ง เอาที่แต่งละมั่นใจ สู้ๆน๊า [smilie=bn40.gif]
LilUsagi

โพสต์โดย yakuou » วันอังคาร เม.ย. 16, 2013 9:58 pm

ขอบคุณนะคะ อิอิ ^^ ขอให้ผ่านพรีสกรีนไปด้วยกัน [smilie=bn30.gif]
yakuou

โพสต์โดย LilUsagi » วันพุธ เม.ย. 17, 2013 10:15 pm

วันนี้ไปพรีสกรีนมาค่ะ
ตอนที่กำลังวัดส่วนสูง ชั่งน้ำหนัก (ของเราไม่โดนกดสักเซนเลยนะค่ะ [smilie=bn21.gif] )
อยู่กรรมการท่านนึงก้อถามเราขึ้นมาว่า "ทำผมมาเท่าไหร่เนี้ย?"
เราแบบ ชิหายล๊าาาาาาา [smilie=bn34.gif]
แล้วก้อถามเราต่อไปเรื่อยๆ ทำที่ไหน เปนไงสวยถูกใจมั้ย บลาๆ
แล้วก้อหัวเราะกันนิดหน่อย
กรรมการใจดีมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก [smilie=bn33.gif]
แต่เราคาดว่าตรงนี้ไม่ค่อยมีส่วนกะคะแนนเท่าไหร่
แต่ก้อรู้สึกดีค่ะ จบ.
LilUsagi

โพสต์โดย shirayukisakura » วันเสาร์ เม.ย. 27, 2013 9:56 am

ของเราแต่งเองทำเองค่ะ ตอนเค้าเรียกเข้าไปใกล้ๆก็ถามค่ะ

กรรมการ: ทำผมเองหรือเปล่า
เรา: อ๋อค่ะ ทำเองค่ะ
กรรมการ : จริงหรอทำเองหรอ
เรา : ใช่ค่ะ ทำเองค่ะ
กรรมการ : แล้วหน้าล่ะ แต่งเองด้วยหรือเปล่า
เรา : ใช่ค่ะ แต่งเองด้วยเหมือนกันค่ะ
กรรมการ : จริงหรอ ทำเองหมดเลยหรอ แล้วทำไมไม่ไปจ้างช่างให้เค้าทำให้ล่ะ
เรา : อ่อ ก็ไม่รู้ว่าจะไปจ้างที่ไหนดีอะค่ะ

เราพูดจบ กรรมการก็มองหน้าเราแป๊บนึง แล้วขอดูเล็บดูมือต่อ แล้วก็ให้เดินให้ดู

พอเสร็จแล้วเดินออกมา คิดในใจ (หน้าฉันมันไม่เหมือนแต่งเองรึไงฟะ [smilie=bn43.gif] ) 555 แต่เราก็ผ่านรอบพรีสกรีนมาได้แล้วค่ะ แอบดีใจนิสนุง เจอกันวันสอบข้อเขียนนะคะทุกท่าน [smilie=bn21.gif]
shirayukisakura

จำนวนการตอบ: 4
shirayukisakura โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile