สอบถามค่ะ ว่าสามารถนำรถไปจอดที่ตึกของการบินไทยได้ไหมคะ

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

สอบถามค่ะ ว่าสามารถนำรถไปจอดที่ตึกของการบินไทยได้ไหมคะ

โพสต์โดย poppin » วันอังคาร เม.ย. 09, 2013 12:29 pm

ตามหัวข้อเลยค่ะ และส่วนมากพอมีที่จอดบ้างรึเปล่าคะ และเสียค่าจอดรถหรือไม่คะ

หากไม่นำรถไปเอง จะใช้รถไฟฟ้า ควรลง หมอชิต ฝั่งรฟฟ.ใต้ดินใช่เปล่าคะ
และต่อแท๊กซี่ไป ประมาณ 100-200 บาท ถูกป่าวคะ เห็นจากการที่ได้อ่านกระทู้เก่าๆ คะ

ขอบคุณค่ะ
poppin

จำนวนการตอบ: 12
Reputation point: 0
poppin โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สอบถามค่ะ ว่าสามารถนำรถไปจอดที่ตึกของการบินไทยได้ไหมคะ

โพสต์โดย wanuttha » วันอังคาร เม.ย. 09, 2013 1:23 pm

poppin เขียน:ตามหัวข้อเลยค่ะ และส่วนมากพอมีที่จอดบ้างรึเปล่าคะ และเสียค่าจอดรถหรือไม่คะ

หากไม่นำรถไปเอง จะใช้รถไฟฟ้า ควรลง หมอชิต ฝั่งรฟฟ.ใต้ดินใช่เปล่าคะ
และต่อแท๊กซี่ไป ประมาณ 100-200 บาท ถูกป่าวคะ เห็นจากการที่ได้อ่านกระทู้เก่าๆ คะ

ขอบคุณค่ะ

ถ้าเป็นช่วงเช้ามีที่จอดนะคะ แต่ช่วงบ่ายๆน่าจะเต็ม ส่วนมากก็ขับรถไปกันเยอะนะคะ ไม่เสียค่าจอดค่ะ
ส่วนเรื่องอื่นรอท่านอื่นมาช่วยนะคะ พอดีเราขับรถไปเอง
wanuttha
Economy Class

จำนวนการตอบ: 56
wanuttha โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สอบถามค่ะ ว่าสามารถนำรถไปจอดที่ตึกของการบินไทยได้ไหมคะ

โพสต์โดย pinkydog003 » วันอังคาร เม.ย. 09, 2013 2:03 pm

จอดได้ครับ รอบบ่านก็น่าจะยังมีที่ว่าง เดินไกลหน่อย
Almost there.
pinkydog003

จำนวนการตอบ: 72
Reputation point: -1
pinkydog003 คุณควรปรับปรุงตัวใหม่นะ!!

โพสต์โดย Rutto » วันอังคาร เม.ย. 09, 2013 2:52 pm

ผมไปช่วงบ่าย ที่จอดรถเยอะแยะครับ แต่อาจจะกลางแดด ไม่เสียค่าที่จอดครับ

ถ้าจากสถานนีหมอชิตไป ค่าแท็กซี่ไม่น่าจะเกิน 100บาท นะครับ ไม่ทราบเหมือนกัน แต่ดูระยะทางแล้ว ไม่น่าเกิน
Rutto
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 24
Rutto โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย nashichan » วันอังคาร เม.ย. 09, 2013 4:27 pm

ดนะนำว่าขับรถไปดีกว่าค่ะ ขากลับจะลำบากเอานะคะเพราะเรียกแท๊กซี่ค่อนข้างยาก
nashichan

จำนวนการตอบ: 62
nashichan โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย See Who I Am » วันพุธ เม.ย. 10, 2013 12:53 am

จากสถานีหมอชิตนี่เกินร้อยแน่นอนครับ

ถ้ากลัวว่าจะไม่มีที่จอด ก็แนะนำให้ขับรถไปจอดที่ไอทีซิตี้ครับ เรียกแท็กซี่ไปอีกนิด ไม่เกิน 37 บาท
See Who I Am
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 114
See Who I Am โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kittienoonie » วันพุธ เม.ย. 10, 2013 6:27 pm

วันนีี้ไปช่วงบ่ายมาค่ะ มีที่จอดรถค่อนข้างเยอะค่ะ ลองขับวนๆดูใกล้ๆตึกก็มีนะคะ
kittienoonie
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 22
kittienoonie โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile