ทราบว่าการบินไทยสามารถทำงานเป็นแอร์แล้วสามารถทำงานต่อภาคพื้นได้มั้ยค่ะ

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

ทราบว่าการบินไทยสามารถทำงานเป็นแอร์แล้วสามารถทำงานต่อภาคพื้นได้มั้ยค่ะ

โพสต์โดย meuy » วันจันทร์ เม.ย. 08, 2013 1:20 pm

อยากถามผู้รู้ค่ะ ทราบว่าการบินไทยสามารถทำงานเป็นแอร์ได้ถึงอายุ 45 ปี แล้วถ้าเราอยากลงมาทำงานตำแหน่งอื่นภาคพื้นได้มั้ยค่ะ ?? เพื่อนที่เป็นบอกว่าบริษัทไม่มีนโยบายนี้แล้ว จริงรึป่าวค่ะ ??
meuy

จำนวนการตอบ: 8
Reputation point: 0
meuy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ทราบว่าการบินไทยสามารถทำงานเป็นแอร์แล้วสามารถทำงานต่อภาคพื้นได้มั้ยค่ะ

โพสต์โดย Peterboi » วันจันทร์ เม.ย. 08, 2013 8:29 pm

อาจเป็นได้ แต่เป็นไปได้ยากมากครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Peterboi
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 423
Reputation point: 19
Peterboi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ทราบว่าการบินไทยสามารถทำงานเป็นแอร์แล้วสามารถทำงานต่อภาคพื้นได้มั้ยค่ะ

โพสต์โดย meuy » วันอังคาร เม.ย. 09, 2013 5:41 pm

งั้นก็แปลว่าหลังจากหมดคอนเทร็ค พออายุ 45 ปีก็ต้องออกอย่างเดียวเลยใช่มั้ยค่ะ...
meuy

meuy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย meuy » วันอังคาร เม.ย. 09, 2013 5:41 pm

งั้นก็แปลว่าหลังจากหมดคอนเทร็ค พออายุ 45 ปีก็ต้องออกอย่างเดียวเลยใช่มั้ยค่ะ...
ขอบคุณค่ะที่ช่วยเข้ามาตอบ
meuy

โพสต์โดย piglet18 » วันอังคาร เม.ย. 09, 2013 6:57 pm

หลังจาก 45 สัญญาปีต่อปีถึง 60 ค่ะ ถ้า kpi ดี ไม่ติดเรื่อง bmi หรือมีคดีอะไรก็คงได้ทำต่อนะคะ เว้นแต่จะลาออกก่อนเพราะสภาพร่างกายไม่ไหว หรือเบื่อเองค่ะ [smilie=bn21.gif]
piglet18
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 33
piglet18 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile