(กระทู้คิดมาก) มีใครลืมเอาแขนเสื้อลงหลังกรรมการดูแขนเสร็จบ้างครับ

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

(กระทู้คิดมาก) มีใครลืมเอาแขนเสื้อลงหลังกรรมการดูแขนเสร็จบ้างครับ

โพสต์โดย TeddyPicker » วันเสาร์ เม.ย. 06, 2013 11:59 pm

มีใครลืมเอาแขนเสื้อลงหลังกรรมการดูแขนเสร็จบ้างครับ [smilie=bn20.gif] ผมลืมเอาลงแต่กรรมการไม่ได้ทักอะไร เซงเลยย ย ตกม้าตายซะนี่ [smilie=bn20.gif]
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
TeddyPicker
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 28
Reputation point: 0
TeddyPicker โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: (กระทู้คิดมาก) มีใครลืมเอาแขนเสื้อลงหลังกรรมการดูแขนเสร็จบ้างครับ

โพสต์โดย ScarletSky » วันอาทิตย์ เม.ย. 07, 2013 12:03 am

ของผมเอาลงเสร็จกรรมการให้เดินให้ดูต่อ เลยลืมไม่ทันได้ติดกระดุม
แบบนี้จะเป็นไรไหมคับ - -"
ScarletSky

จำนวนการตอบ: 9
ScarletSky โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: (กระทู้คิดมาก) มีใครลืมเอาแขนเสื้อลงหลังกรรมการดูแขนเสร็จบ้างครับ

โพสต์โดย teddy26304 » วันอาทิตย์ เม.ย. 07, 2013 12:08 am

มันมีผลกับคะแนนด้วยหรอคับ ผมก้อไม่รู้เหมือนกันแฮะ [smilie=bn20.gif]
teddy26304

จำนวนการตอบ: 25
teddy26304 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย piglet18 » วันอาทิตย์ เม.ย. 07, 2013 12:12 am

กรรมการดูที่หน้าตา บุคลิกภาพค่ะ แบบแย่จริงๆ ถึงจะตัดออก ถ้าคิดว่าหน้าตากับบุคลิกภาพดีก็ไม่ต้องกังวลนะคะ สู้ๆ ค่ะ [smilie=bn21.gif]
piglet18

จำนวนการตอบ: 33
piglet18 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ิำbelleiinz » วันอาทิตย์ เม.ย. 07, 2013 12:26 am

เราลืมเคาะ อนุญาติก่อนเข้าห้องงะ -.-"
แถมเขียนเลขใบสมัครผิดอีกนะ !! ฮื่มมม น่าโมโหตัวเองง
ิำbelleiinz
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 112
ิำbelleiinz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย September Issue » วันอาทิตย์ เม.ย. 07, 2013 2:20 am

ไม่มีใครแย่เท่าผมละครับ เดินเข้าห้องไม่ขออนุญาต กรรมการไล่ออกมา เขียนเลขประจำตัวผิด ลืมเอาแขนเสื้อลงจนไปตรวจเอกสาร มิหนำซ้ำนึกออกได้ว่าลืมของที่หน้าห้องพรีสกรีน ตอนจะถ่ายรูป วิ่งหาของวุ่นวาย กรรมการต้องช่วยหา 5555 แต่ไม่เครียดครับ ไม่ได้ไม่เป็นไร เพราะความผิดเราเองทั้งหมด พอจะรู้ชะตากรรมครับ
September Issue

จำนวนการตอบ: 46
September Issue โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย PWA777 » วันอาทิตย์ เม.ย. 07, 2013 2:29 am

ผมก็ลืมเหมือนกัน

แล้วก็คิดมากแบบนี้แหละครับ ฮ่าๆ

ตอนนี้เลิกละครับ อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด
PWA777

จำนวนการตอบ: 17
PWA777 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย pap_ja » วันอาทิตย์ เม.ย. 07, 2013 7:45 am

ผมไม่ได้ขออนุญาตเข้าห้อง, พูดจาเพ้อเจ้อวกวน, ลืมรายงานความสามารถพิเศษ, แขนเสื้อไปพับตอนตรวจเอกสาร, ตอบคำถามไม่ได้เรื่อง

ถึงตอนนี้ผมยังไม่เครียดเลยครับ [smilie=bn18.gif]
pap_ja
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 290
pap_ja โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Protocol » วันอาทิตย์ เม.ย. 07, 2013 7:53 am

ผมก็ไม่ได้พับแขนเสื้อนะ 555
lil_Jay
รูปภาพ
Protocol
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 478
Reputation point: 2
Protocol โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Deargalileo » วันอาทิตย์ เม.ย. 07, 2013 9:53 am

ของผม กรรมการห้อง3 เป็น ช4คน ญ 1 คนอ่ะครับ

ตอนที่กรรมการบอกถกแขนเสื้อ เค้าก็บอกว่า ไม่ต้องประณีตมาก ให้ถกเลย ไม่ต้องพับแล้วววว ผมไม่ซีเรียสตรงนี้ จากนั้นก็ให้เดินยกแขนเหมือนกางปีกบิน เดินปข้างหน้า เดินถอยหลังกลับ 2 รอบ

พอเสร็จกรรมการก็บอกแขนเสื้อค่อยไปเก็บด้านนอก ตอนรอถ่ายรูปนะครับ ผมไม่ซีเรียส

คิดว่ากรรมการไม่ซีเรียสนะครับ ดูแค่ บุคลิกภาพเรา การพูดการจา หน้าตานิดหน่อย เท่านั้นเอง : )) [smilie=16.gif] [smilie=16.gif] [smilie=16.gif]
Deargalileo

จำนวนการตอบ: 36
Deargalileo โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย MacKiE » วันอาทิตย์ เม.ย. 07, 2013 11:21 am

Deargalileo เขียน:ของผม กรรมการห้อง3 เป็น ช4คน ญ 1 คนอ่ะครับ

ตอนที่กรรมการบอกถกแขนเสื้อ เค้าก็บอกว่า ไม่ต้องประณีตมาก ให้ถกเลย ไม่ต้องพับแล้วววว ผมไม่ซีเรียสตรงนี้ จากนั้นก็ให้เดินยกแขนเหมือนกางปีกบิน เดินปข้างหน้า เดินถอยหลังกลับ 2 รอบ

พอเสร็จกรรมการก็บอกแขนเสื้อค่อยไปเก็บด้านนอก ตอนรอถ่ายรูปนะครับ ผมไม่ซีเรียส

คิดว่ากรรมการไม่ซีเรียสนะครับ ดูแค่ บุคลิกภาพเรา การพูดการจา หน้าตานิดหน่อย เท่านั้นเอง : )) [smilie=16.gif] [smilie=16.gif] [smilie=16.gif]

คุณได้ห้องเดียวกับผมเลย แล้วก็ให้เดินแบบนี้เลย ผมงงมาก ไม่เคยเจอแบบนี้ เดินไปกรรมการห้องที่2ก็หันมามองแล้วหัวเราะ
จุดนี้ผมเลยไม่รู้ว่ากรรมการต้องการดูอะไร เหมือนที่เราเดินปิดOVERHEAD BIN หรือเปล่า? ให้เราเดินยกแขนเดินไป แล้วก็ถอยหลังกลับ
5555555

ส่วนเรื่องแขนเสื้อเค้าก็บอกให้ถกเลย ไม่ต้องประณีต ส่วนพับผมก็พับไปตอบไปอะครับ จริงๆไม่ต้องซีเรียสเลย [smilie=bn21.gif] [smilie=bn21.gif] [smilie=bn21.gif]
SEE FROM THE TOP :)
MacKiE

จำนวนการตอบ: 433
Reputation point: 1
MacKiE โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย game_nut » วันอาทิตย์ เม.ย. 07, 2013 7:24 pm

ผมก็ไม่ได้พับแขนเสื้อลงจนกระทั่งโต๊ะตรวจเอกสารคับ จริงๆมันไม่มีเวลาด้วยอะ เพราะสัมภาษณ์เสร็จเราก็ไหว้สวัสดีกรรมการแล้วรับเอกสารจากกรรมการมาแล้วก็เดินออกมาเลย ไม่มีเวลาขอเอาแขนเสื้อลงหรอกอะ เอาลงอีกทีตอนพี่เจ้าหน้าที่ที่โต๊ะตรวจเอกสารบอกเอาแขนเสื้อลงได้แล้ว 555
game_nut

จำนวนการตอบ: 16
game_nut โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile