ขอคอนเฟิร์มเรื่องน้ำหนักอีกทีค่ะ นอยด์จริงๆตอนนี้

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

Re: ขอคอนเฟิร์มเรื่องน้ำหนักอีกทีค่ะ นอยด์จริงๆตอนนี้

โพสต์โดย i_lovetofly » วันศุกร์ เม.ย. 05, 2013 2:35 pm

ชาย -100
หญิง -110

ค่าที่ได้ออกมาคือน้ำหนักสูงสุดที่เค้าจะรับนะครับ
i_lovetofly
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 25
Reputation point: 0
i_lovetofly โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ขอคอนเฟิร์มเรื่องน้ำหนักอีกทีค่ะ นอยด์จริงๆตอนนี้

โพสต์โดย See Who I Am » วันศุกร์ เม.ย. 05, 2013 3:28 pm

ผมวัดได้ สูง 172 หนัก 60.7 ถ้านับกันจริงๆแบบ-100 คือผมต้องหนักตั้งแต่ 67-72 (ขาดไป 12 กก.)

แต่ผมผ่านครับ

และถ้าคำนวณตาม BMI ค่าดัชนีผมจะอยู่ที่ประมาณ 20.52 ซึ่งอยู่ในช่วงที่ถือว่าปกติ คือ 18.5-24.9

เพราะฉะนั้นผมมั่นใจว่าใช้ตาม BMI ครับ

กรณีของจขกท. สูง 160 หนัก 53 คิดค่า BMI ได้ 20.7 ผมว่าผ่านครับ
แต่ถ้าอยากให้สบายใจจริงๆ ก็ต้องทำน้ำหนักให้ลงไปอีก 3 กก.ก่อนถึงวันพรีสกรีนครับ และวันนั้นก็ใส่ชุดเป๊ะๆที่ไม่ต้องใช้สูทไป เพราะน้ำหนักสูทมันจะทำให้เราเจ๊งครับ
See Who I Am
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 114
See Who I Am โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย qty » วันศุกร์ เม.ย. 05, 2013 3:56 pm

ตอนเราไปพรีสกรีนเราได้มีโอกาสคุยกับน้องนักศึกษาฝึกงาน น้องบอก ผู้หญิง -110 นะคะ
ส่วนตัวเรา ส่วนสูงได้ 163 ลดไป 1 เซนต์จากความสูงปกติ น้ำหนัก 50.3 ก้ผ่านค่ะ
เราว่า จขกท กันเหนียวไว้สัก 50 ดีกว่าค่ะ
OVER THE RAINBOW,SKIES ARE BLUE
AND THE DREAM THAT YOU DARE TO DREAM,REALLY DO COME TRUE
ภาพประจำตัวสมาชิก
qty

จำนวนการตอบ: 37
qty โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย pannitap » วันศุกร์ เม.ย. 05, 2013 8:54 pm

วันนี้ ไปพรีสกรีนมาหมาดๆ เลยค่ะ สูง 171.5 cm โดนกดไป 0.5 cm น้ำหนัก 62 kg ผ่านค่ะ

อาจจะเพราะเป็นนักกีฬาเลยดูมีกล้ามเนื้อกรรมการคงอลุ่มอล่วยให้บ้าง [smilie=bn43.gif] ร่างยักษ์ กว่าคนอื่นเลย

ยังไง จขกท สู้ๆๆ นะคะ [smilie=bn21.gif]
Dream high, fly high :)
pannitap

จำนวนการตอบ: 25
pannitap โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ิำbelleiinz » วันศุกร์ เม.ย. 05, 2013 10:32 pm

เราว่า ท่าทางบุคลิค คุณสมบัติก็เป็นส่วนหนึ่งในการพิจารณาในด้านนี้ด้วยนะค

เพราะระหว่าง รอการพิจารณาว่า ผ่านรึไม่ผ่าน มีกรรมการ1 ท่าน จะอ่าน ข้อมูลในเรซุเม่เรา
ประมานว่า จบไรมาก เกรดเฉลี่ยเท่าไร คะแนนโทอิคได้เท่าไร

ปกติเราสูง 170-171 หนักไม่เกิน 53
วัดได้ 169 หนัก 52.1 ผ่านคะ แบบยิ้มสู้อย่างเดียว

เพื่อนๆที่กังวล ถ้าแก้ไข้ไม่ทันแล้ว ก้อใช้วิธียิ้มสู้ แบบเราละกันคะะ สู้ๆ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ิำbelleiinz

จำนวนการตอบ: 112
ิำbelleiinz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย lookked » วันเสาร์ เม.ย. 06, 2013 1:40 am

ยิ้มเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะคะ ที่จริงวันนี้เราก้อนน.เกินมาเกือบ 2 โล ลองคุยกะเค้า ยิ้มให้กรรมการเยอะๆช่วยได้ค่ะ เค้าดูโดยรวมนะคะ เราว่าเค้าพยายามช่วยอยุ่แล้วค่ะ สุ้ๆนะ ;))) [smilie=bn40.gif]
ll Raisin ll
lookked

จำนวนการตอบ: 22
lookked โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Vlnzz » วันเสาร์ เม.ย. 06, 2013 9:08 pm

ลบ 110 ค่ะ เรากังวลมาก กลัวโดนกดความสูง กลัวไม่ผ่าน
ก่อนไปพรี ประมาณอาทิตย์นึง เรากินยาถ่าย จัดไป วันละ 2 เม็ด
ถ่ายออกมาหมดไส้หมดพุง วันทั้งวันกินแต่ชมพู่กับน้ำเปล่า
แต่ก่อนวันพรี เราไม่กินยาถ่าย 1 วันนะคะ

วันพรีเราจิบน่ำเปล่าตลอดการเดินทาง กลัวคอแห้ง ก่อนชั่งน้ำหนักก็เข้าห้องน้ำ

ปรากฎว่าน้ำหนักลดไป 4 กก. ความสูงไม่โดนกด

ตอนนี่กลับมากินปกติ อาจจะมากกว่าเดิมนิดหน่อยเพราะอะไรๆก็อยากกิน
นน. กลับขึ้นมา 2 กก เหอๆๆๆ

ปล. อาจจะไม่ค่อยดี ต่อสุขภาพ แต่ ก็ทำให้เรามั่นใจว่าจะผ่านเกณฑ์ -- จริงๆ แล้ว ไม่ลด เราก็ผ่านค่ะ แต่เพื่อความมั่นใจ เลยขออีกนิดนึง
Vlnzz

จำนวนการตอบ: 42
Vlnzz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย la.bella.vita » วันอาทิตย์ เม.ย. 07, 2013 8:56 pm

เราเกินมา 8 ขีด กรรมการไม่ให้ค่ะ อ้อนกรรมการแล้วกรรมการก็ไม่ให้ [smilie=bn34.gif] เราสูง 161หนักชั่งได้ 51.8 ไม่ผ่านค่ะ จขกท.ลองลดลงมาเหลือ 50 จะปลอดภัยกว่านะคะ สู้ๆค่ะ
la.bella.vita

จำนวนการตอบ: 1
la.bella.vita โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย VenuSmiki » วันอังคาร เม.ย. 09, 2013 8:26 am

อ่า ถ้าลดได้ไม่ถึง-110 เราก็ไม่ควรไปพรีสกรีนสินะคะ

ขอบคุณทุกคนมากค่ะ ขอให้ได้ติดปีกกันทุกคนจ้าา
VenuSmiki

จำนวนการตอบ: 7
VenuSmiki โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย flrwnx » วันพฤหัสฯ. เม.ย. 11, 2013 11:47 am

- 110 ค่ะ
แต่เราน้ำหนักเกินมาเกือบโลเลยค่ะ ตอนแรกไม่ผ่านแล้วด้วย
แต่ยิ้มเยอะๆค่ะ แสดงให้เห็นถึงความตั้งใจ
ตอนหลังเราได้ผ่านค่ะ

[smilie=bn18.gif]
flrwnx

จำนวนการตอบ: 15
flrwnx โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย expertnew » วันอังคาร เม.ย. 16, 2013 2:38 pm

สรุปง่ายๆนะครับ

ชาย ส่วนสูง -100 คือน้ำหนักสูงสุดที่เค้าจะรับ เกินหรือหนักกว่านี้ไม่ผ่าน
หญิง ส่วนสูง-110

ส่วนถ้าลบตัวเลขข้างต้นออกมาแล้ว ใครเบาหรือผอมกว่าก็ใช้เกณฑ์BMI
เช่นถ้าชายผอมเกิน (สมมติ -100, -105, -110) แต่ถ้านน.ยังอยู่ในช่วงBMI ก็ผ่านครับ [smilie=16.gif]
expertnew

จำนวนการตอบ: 125
expertnew โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile