น้ำหนักเกินอย่างผม พอจะมีสิทธิ์มั้ยครับ? สอบถามผู้มีประสบการณ์ครับ

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

Re: น้ำหนักเกินอย่างผม พอจะมีสิทธิ์มั้ยครับ? สอบถามผู้มีประสบการณ์ครับ

โพสต์โดย i_lovetofly » วันอังคาร เม.ย. 02, 2013 8:03 pm

สู้ๆ ลดมาเยอะแล้ว อดอาหารเที่ยงและเย็นไปเลย กินแต่อาหารเช้า จนถึงวันพรี หลังจากวันพรีค่อยกิน
i_lovetofly
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 25
Reputation point: 0
i_lovetofly โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: น้ำหนักเกินอย่างผม พอจะมีสิทธิ์มั้ยครับ? สอบถามผู้มีประสบการณ์ครับ

โพสต์โดย teddy26304 » วันอังคาร เม.ย. 02, 2013 8:53 pm

aomlet เขียน:ส่วนสูงเราไม่โดนกดเลยค่ะ แถมได้เพิ่มอีกต่างหาก (ปกติสูง164 บางกอกได้ 163.3 TGได้ 165 แน่ะ!!!) น้ำหนักเราได้ 49.7 หลังจากที่อัดน้ำไปเยอะ แต่ก้ผ่านค่ะ
ตอนวัดส่วนสูง ไม้ที่วัดไม่โดนผมเลยค่ะ ลอยๆ

มีคนนึง เราถาม เค้าบอกว่าน้ำหนักเกินไป3ขีด แต่กรรมการก็ให้ผ่านค่ะ

ยังไงก็ลองไปดูนะคะ ส่วนสูงอาจได้เพิ่มเหมือนเราก้ได้ค่ะ

ปล คิดว่ากรรมการไม่ได้พิจารณาจาก นน สส อย่างเดียวนะคะ เพราะตอนเข้าห้องวัดส่วนสูง กรรมการท่านนึงอ่านโปรไฟล์คร่าวๆ ให้กรรมการท่านอื่นฟังด้วยค่ะ

สู้ๆนะคะ โชคดีค่ะ (ปล ของเราวันที่2 เมษา ตอนบ่ายนะคะ) [smilie=bn21.gif]

ได้ส่วนสูงเพิ่มเหมือนกันคับ ดีจัยมากๆ ตอนแรกนึกว่าจะโดนกดเยอะซะแร้ว...

สู้ๆนะคับเจ้าของกระทู้ :)
teddy26304

จำนวนการตอบ: 25
teddy26304 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย toncabincrew3 » วันอังคาร เม.ย. 02, 2013 9:28 pm

ขอบคุณทุกๆ comment นะครับ ที่เป็นกำลังใจให้กัน ทุกคนก็สู้ๆนะครับ ผมก็พยายามลดอย่างเต็มความสามารถอยู่ครับ ขอบคุณครับ
toncabincrew3

จำนวนการตอบ: 13
toncabincrew3 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Donghae » วันอังคาร เม.ย. 02, 2013 10:40 pm

teddy26304 เขียน:
aomlet เขียน:ส่วนสูงเราไม่โดนกดเลยค่ะ แถมได้เพิ่มอีกต่างหาก (ปกติสูง164 บางกอกได้ 163.3 TGได้ 165 แน่ะ!!!) น้ำหนักเราได้ 49.7 หลังจากที่อัดน้ำไปเยอะ แต่ก้ผ่านค่ะ
ตอนวัดส่วนสูง ไม้ที่วัดไม่โดนผมเลยค่ะ ลอยๆ

มีคนนึง เราถาม เค้าบอกว่าน้ำหนักเกินไป3ขีด แต่กรรมการก็ให้ผ่านค่ะ

ยังไงก็ลองไปดูนะคะ ส่วนสูงอาจได้เพิ่มเหมือนเราก้ได้ค่ะ

ปล คิดว่ากรรมการไม่ได้พิจารณาจาก นน สส อย่างเดียวนะคะ เพราะตอนเข้าห้องวัดส่วนสูง กรรมการท่านนึงอ่านโปรไฟล์คร่าวๆ ให้กรรมการท่านอื่นฟังด้วยค่ะ

สู้ๆนะคะ โชคดีค่ะ (ปล ของเราวันที่2 เมษา ตอนบ่ายนะคะ) [smilie=bn21.gif]

ได้ส่วนสูงเพิ่มเหมือนกันคับ ดีจัยมากๆ ตอนแรกนึกว่าจะโดนกดเยอะซะแร้ว...

สู้ๆนะคับเจ้าของกระทู้ :)

น่าอิจฉานะ เรากลัวมากเลย ตอนไปบางกอก โดนกดไป 2 ซม.เหลือ 162 ครานี้ยังกังวลมากมายว่านน.จะเกิน อยากได้เพิ่มมั่ง [smilie=bn34.gif] ว่าแต่เครื่องวัดส่วนสูงนี่เป็นดิจิทัลแบบบางกอกเปี๊ยบป่ะรึแบบขีดวัดคะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Donghae

จำนวนการตอบ: 29
Donghae โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile